Sử dụng tính năng bộ đàm (push to talk) như thế nào

nobita_haudau
22/1/2008 16:28Phản hồi: 12
Theo em đc biết thì hiện nay rất nhiều điện thoại có tính năng bộ đàm (push to talk) nhưng em ko biết phải cài đặt như thế nào để sử dụng đc chúng. Khi mở ra thì nó báo: "Not logged in to PTT"
Em vào phần setting/ connect thì nó hỏi

domain;
access point name;
server address;
user name;
PTT password

Tóm lại em phải làm thế nào để có thể sử dụng đc chức năng này
Em đang dùng Nokia 6290 S60 3rd
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dumbledore
ĐẠI BÀNG
16 năm
Theo mình biết thì các mạng di động ở VN chưa hỗ trợ tính năng này bạn ạ!
Wầy. Chán thế. Em cứ tưởng là nó cũng giống như những máy bộ đàm khác, ko liên quan gì đến nhà cung cấp mạng, chứ nếu liên quan thì vẫn phát sinh cước. 😔(
cái này là chức năng bộ đàm thật, nhưng phụ thuộc vào nhà cung cấp dịch vụ viễn thông, thực tế thì ở việt nam chưa có
Mình nghe hình như phải kết nối GPRS nữa nếu vậy thì....
cái này hỗ trợ mạng 3G, bác chịu khó đợi Vịt Ngan mình upgrade lên mạng 3G vào năm 2 ngàn 0 trăm mấy chục cái...
up cho mấy bác phát biểu linh tinh mà nghe hay quá hahahhaha
chú mầm non này câu bài cứ phải câu bài...vãi lều......(đủ 30 chữ"
Dùng bộ đàm ngon lành nó dạng phát song Radio thôi mà
mọi ng đều bảo ko đc sao mình bác bảo đc? nếu đc bác chỉ dùm a e với
Mình thấy bộ đàm của hãng HYPERSIA nó rẻ lắm, mình đã dùng qua thấy chất lượng rất tốt.
Thay vì mày mò cài đặt rồi lại phát sinh cước thì mua 1 vài cặp bộ đàm về cho anh em dùng cho nhanh.
@quanghung1907 Mình thấy bác này nói đúng đấy, cài cài làm gì cho nó khổ ra. Bây giờ bộ đàm cũng có đắt lắm đâu mà chất lượng thì cũng rất ok. Đặc biệt là cái bộ đàm của hãng hypersia như bác này đang dùng này, mình là một trong những khách hàng đầu tiên mua trong đợt khuyến mại ngày mới ra thị trường của họ. Ban đầu thấy rẻ và lại khuyến mại thì mua chứ cũng không biết chất lượng thế nào đâu, không ngờ nó tốt hơn mong đợi rất nhiều.
Website công ty họ đây : hypersia.vn anh em nào có nhu cầu thì vào đó mà tìm hiểu rồi mua mà dùng, chứ cài đặt làm gì cho nó khổ.
À mình còn thấy trên cả lazada.vn/hypersia cũng có thể mua được hàng của hãng này đấy.
Bác Quang Anh cứ nói quá lên, em đang dùng Hypersia thấy cũng ổn, phạm vi liên lạc cũng không phải quá xa nhưng dưới 6km là em thấy thoải mái rồi. Còn bác nào mua để liên lạc xa hơn thì bộ đàm Hypersia hình như không đáp ứng được hay sao í. Có thể cũng đúng bới so với mức giá và chức năng thì như thế là hợp lý rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019