Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sử dụng tinh trùng để đưa thuốc trị ung thư cổ tử cung

MinhTriND
20/12/2017 13:3Phản hồi: 37
Sử dụng tinh trùng để đưa thuốc trị ung thư cổ tử cung
Trong quá trình đi tìm giải pháp tối ưu nhất để điều trị ung thư cổ tử cung - một trong những loại ung thư phổ biến nhất ở phụ nữ, các nhà khoa học đã “vô tình” tìm thấy một chức năng khác của tinh trùng - vận chuyển thuốc. Hiện nay, hoá trị là phương án thường dùng nhất để điều trị ung thư, nhưng hoá chất đi vào cơ thể không chỉ tiêu diệt tế bào bệnh mà còn tác động đến cả các tế bào khoẻ mạnh, khiến cho sức khoẻ của bệnh nhân càng tệ theo thời gian.

Tuy nhiên, việc tạo ra một loại thuốc đặc biệt có thể trực tiếp tìm đến khối u sẽ giúp giải quyết triệt để vấn đề này. Giáo sư Haifeng Xu đến từ Viện nghiên cứu thể rắn và vật liệu Leibniz ở Đức và các cộng sự của ông đã sử dụng tế bào tinh trùng để đưa thuốc điều trị ung thư qua đường sinh dục ở nữ giới. Khi họ bơm vào các tế bào tinh trùng doxurubicin - một loại kháng sinh chống ung thư thông thường, sau đó đưa chúng vào một đĩa chứa các khối u ung thư nhỏ, tinh trùng bắt đầu bơi về phía những khối u này vào tiêu diệt 87% tế bào của chúng trong vòng 3 ngày.

Trong một thí nghiệm kế đó, nhóm các chuyên gia giam tinh trùng lại bằng 4 cánh tay từ tính nhỏ xíu, cho phép kiểm soát chúng thông qua nam châm. Khi tinh trùng chạm đến một khối u rắn, các cánh tay mở ra và tinh trùng có thể bơi vào bên trong khối u. Ngoài ung thư, tinh trùng mang theo thuốc còn có khả năng điều trị một số căn bệnh phụ khoa khác chẳng hạn như lạc nội mạc tử cung hoặc có thai ngoài tử cung.

Nguồn: NewScientist
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrd213
CAO CẤP
6 năm
Cần tuyển các nam thanh niên "khỏe" mạnh, dẻo "dai" để làm "người vận chuyển" thuốc này nhé 😁
HVT
TÍCH CỰC
6 năm
@mrd213 Trời bác lầm chăng? Dẻo dai thì khi nào mới xuất ? phải khỏe mạnh nhưng ít dẻo dai thì mới ra nhiều được, thân! :D
Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrd213 vãi bác =]], nhưng trước khi làm người vận chuyển bác phải tiêm thuốc cần vận chuyển vào, tiêm thuốc đó có nguy cơ teo bác có dám không :3
Kyle.D
TÍCH CỰC
6 năm
@mrd213 Tuyển mấy bác xuất tinh sớm đó
badboy_x07
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrd213 Cuối cùng mình đã biết mục tiêu đời mình là cống hiến cho khoa học
0rigami
TÍCH CỰC
6 năm
Đã đến ngày làm khoa học 😁
tieungu.lvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@0rigami Vâng, rất triển zọng! nếu thành công, chúng ta có thể chữa khỏi cả ung thu vòm họng, ung thư dạ dày bằng phương pháp này, vừa an toàn vừa hiệu quả, vừa thích nữa. và những nước đông thanh niên như VN chúng ta sẽ giàu mạnh nhanh chóng. đồng ý không các đồng chí. muahahaha
@tieungu.lvn vl bác, nhưng em thích cách nghĩ của bác =))
DatHyunbin
TÍCH CỰC
6 năm
thế méo nào cũng có ối ông xung phong làm người vận chuyển thuốc cho coi 😆)
Tác dụng phụ là mang thai :d
vistahome
TÍCH CỰC
6 năm
Sử dụng tinh trùng trị sùi mào gà, lậu giang mai, và thanh niên đã bị phản đam..
Em nào trẻ trẻ bi ưng thư cần vận chuyển thuốc thì báo em, em chuyển thuốc vào cho, miễn phí
cái này ngon à nha 😁
ronglua82
TÍCH CỰC
6 năm
Phat minh thu vi
Cánh anh em đàn ông chúng ta lại là những "Liều Thuốc" tốt nhất cho Phụ Nữ bị bệnh à?!!? 😁
Nhưng anh em hãy cẩn thận vì những tác dụng phụ rất khôn lường nhé!?!? :D
Rut khong kip.jpg
Qua rồi cái thời bán thận mua iPhone, chuẩn bị đi bán tinh binh vận chuyển mua iPhone X rồi ae ơi! Cơ hội làm giàu là đây 😁
Tui rao bán trung tình 5 tỷ.. nhanh tay ib nhé
rao bán tinh binh, khuyến mãi thêm cả dịch vụ đưa tinh binh tiếp cận mục tiêu =))
Đàn ông luôn là thứ để phụ nữ lợi dụng, tới cả tinh trùng cũng chung số phận luôn 😁
Các chị thấy lợi ích của anh em chúng tôi rồi nhé
QHTC 2011
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy cái thằng bị kích thích quá
kidsbander
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chủ Theard cho xin cái hình nền với ạ! Xin cảm ơn!
@kidsbander https://photo2.tinhte.vn/data/attachment-files/2017/12/4202215_cv-tinh-trung-tinhte.jpg

For you
Mình sẵn sàng giúp sức các chị e nhé 😁
Nghĩ thông kỹ chưa các thanh niên? Các thanh niên sẽ phải phang các bà đang bị "Ung thư cổ tử cung". Và các thanh niên nghĩ sẽ được phang gái xinh ;)
Đúng là VN cần thiết lắm việc nghĩ trước khi nói mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019