Sử dụng Xbox Music thay thế cho Windows Media Player trên Windows 8.1

bk9sw
30/12/2013 11:52Phản hồi: 58
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em thích cái Foobar2000 hơn . Nhẹ nhàng nghe nhạc flac.
máy mình toàn nhạc lossless mà ko chạy đc flac thì cũng thua
Mấy bác nào mà hay tải nhạc từ Nhẹc cũa tuôi, chấm vui chấm vi en hay zêng thì Match info hơi bị khó. Mấy trang này nó deleted thông tin album với ảnh bìa, đã thế còn added thêm cái tên trang web của nó.
Mình khuyên nếu bạn chính xác thông tin bài nhạc đó thì dùng Mp3tag, lên wiki để kiếm info và hình bìa để dán vào nhạc. Nhìn vừa khoa học, vừa sang khi play ở mọi nơi.
Mình cũng khuyên thêm một điều nữa, nhạc Việt mà bạn match info với Xbox Music thì lắm lúc nó tag và sửa tên bài nó thành cái bài cải lương, nhạc sến của mấy chục năm trước đấy, nên mình thường chỉ cho nó chọn thư mục chứa nhạc UsUk.

Còn đây là quan điểm cá nhâ, mình thích giao diện playing trên Windows 8.0 hơn. Hình ca sĩ vừa to vừa đẹp.
shivakl
ĐẠI BÀNG
10 năm
dỡ ở chổ khi thêm 1 bài nhạc vào playlist, thì ko cảnh báo bài nhạc bị trùng hay có sẵn.. chán.. nói chung bản này m thấychaán. ko hiện full hình album mà lúc nào cũng dính cái playlist
Mở luôn trên desktop hả ? Khỏi phải chuyển qua Modern phải không mấy bác ?

Ps: lạnh quá comment không nổi
@Zakumy Đặng cái này mở trên desk nhưng nó chạy full màn luôn như trên modern 😆
mấy cái này bật lên toàn full màn k làm đc việc khác nên m cứ dùng WMP 😁
luan1567
ĐẠI BÀNG
10 năm
không hỗ trợ flac nên k xài :oops:
Mình giờ toàn xài nó để nghe nhạc đấy chứ, nhạc chất lượng cao, nghe rất phê 😁
Một vài ca sỹ Việt Nam cũng có khá nhiều bài hát trong list nhạc của Xbox Music như Mỹ Tâm ( My Tam), Cẩm Ly ( Cam Ly), Đàm Vĩnh Hưng ( Dam Vinh Hung), nhạc Trịnh Công Sơn.... 😃
toàn tiếng miên thôi. có nghe em cũng chả hiểu
bonpl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao cái Xbox music của e chỉ có 1 cái Cellection
không có Radio với Explore vậy mấy ae
có cách nào tải nhạc từ Xbox Music không các bác ??😕
@vit_conGMC Bạn làm theo hướng dẫn mình đưa để dùng miễn phí Xbox Music chưa? Rồi thì mình sẽ hướng dẫn cho các đồng bộ bài hát lên đám mây của tài khoản đồng thời download để chạy offline trên máy luôn 😁
@tbdat11 mình làm xong hết rồi, nghê phê hơn mp3.zing.vn
@vit_conGMC Muốn tải nó đơn giản lắm, bạn tạo ra 1 playlist mới rồi cứ chuột phải vào các bài hát bạn thích chọn Add to playlist đó là nó tải về thôi 😁

Dấu hiệu để biết nó tải về rồi thì cũng như bài viết này: Cái đám mây! :p
Vẫn cứ WMP thôi...quen mất rồi 😁
Có thể nói trình chơi nhạc này đẹp nhưng không hữu dụng. Cùng 1 file WAV em dùng WMP hay Foobar2000 thông tin bài hát được hiển thị đầy đủ trong khi đó với Xbox Music chỉ hiển thị được mỗi tên album
Mình đang dùng Win 8.1 tiến Việt, lúc nãy thì bị lỗi đang nhập, còn bây giờ thì không thấy mấy cái mục như Radio luôn rồi, sao lạ thế nhỉ?
😔
Ba
Bản free ko hợ trợ 1 số định dạng cơ bản, trong đó có FLV
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
n
youtube download về ở định dạng MP4 luôn cho lành, dù sao cũng là xài lậu mà, file FLV với mình đã là quá khứ rồi
Hieuu Hoang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này hay vãi, nhìn đẹp nữa, thế là em quyết định cài iTunes 🆒
mình đang sync được mấy album roi 😁
Em cũng ko có phần now playing ở ngoài xbox như của bác thế kia @@
Bác ơi, làm thế nào để mở mục Preferences ra thế? Em mò mãi ko đc @@
Cả cái điều khiển music nữa @@, làm thế nào để mở đc ra thế như bác ngoài desktop thế. Bác hướng dẫn cụ thể cho em đc ko? Quả thật e ko thích mỗi lần điều chỉnh lại phải vào app rồi chỉnh @@
Cảm ơn bác nhiều 😁
có bác nào convert từ xbox music file to mp3 không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019