Sự hình thành vũ trụ - Giả thuyết bởi DuongHero

duonghero
6/9/2017 5:56Phản hồi: 1.195
1.195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Roxbenxz
TÍCH CỰC
7 năm
Tham vọng của bác thật lớn, trân trọng những người dám bọc lộ như bác, mặc dù có thể e k thể hiểu hết nhưng e đã đọc hết bài viết và mong chờ những phần sau như bác đã nói. và cũng chúc mừng bác đã giải tỏa được điều bức bối khó nói bấy lâu nay.
hanhbeo85
ĐẠI BÀNG
7 năm
GỠ NGAY BÀI VIẾT NÀY NẾU KHÔNG MUỐN NGƯỜI TA GỌI TINHTE.VN LÀ CÁI BÃI RÁCCC
qavn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giờ nếu tìm hiểu được ngọn ngành năng lượng khiến trái đất nổ tung theo thuyết Big Bang, và cả thuyết ép không gian trống rỗng của tác giả, đến từ đâu thì may ra biết được điều gì tạo nên vũ trụ chăng?
Đồ thất bại
hunterx1111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dafne Keen tự nói mình hả
Roxbenxz
TÍCH CỰC
7 năm
Đọc thấy mấy cmt chỉ trích thì e đưa ra nhận xét "mồm các bạn thối vl, như kiểu cá tra gì cũng đớp vậy vì tất cả đối với các bạn đều là cức nên đớp cái đã rồi tính sau =))" Thân
phannphong
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duonghero Thực sự có nhiều thứ mình chưa đủ tầm để hiểu. Mình cũng không dám chắc những gì bạn nói là đúng nhưng không hiểu sao mình có cảm giác hứng thú với nó nên mình chờ đợi những bài viết mới của bạn. Dù có thể mình không hiểu, có thể mình xem nó như một bài báo thú vị nhưng bạn cứ nói lên quan điểm của bạn.
hunterx1111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sherlock_Phan mình giống bạn
Những gì tác giả viết ở đây là diễn nôm 1 giấc mơ, không phải 1 công trình khoa học.
Cho nên miễn bình luận thêm, chừng nào bạn ấy biết phải viết 1 bài báo, 1 công trình khoa học cho đúng cách thì nói chuyện tiếp.
Seul Đức
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vấn đề cần làm rõ là không gian theo như ý bác tức là mặc định tồn tại, vậy thì cũng vấp phải vấn đề gần giống thuyết biggang là nguồn gốc điểm kì dị đấy từ đâu mà ra ?
phuong tan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhức đầu quá
Tất cả chỉ là ảo,những gì chúng ta cảm nhận được,nhìn thấy,nghe thấy,ngửi thấy,sờ thấy chỉ là ảo mà thôi,chúng ta và tất cả những thứ chúng ta biết đều sinh cùng một ngày,một giờ,một khắclà thời điểm mà sinh vật ngoài hành tinh bí ẩn tạo ra chúng ta và đưa vào trong chúng ta một đoạn trí nhớ chứa thông tin được lập trình sẵn cùng những miền ký ức giả tạo và cho chúng ta thức giấc khiến chúng ta tưởng như đã sống rất lâu,tưởng như có gia đình,người thân,bè bạn.NO!chúng ta mới được tạo ra vào đêm hôm trước thôi,chúng ta chỉ là những xung năng lượng mà thôi,hãy tỉnh lại đi hỡi loài người ngu muội!
@hiệp sĩ kanzaki cho xin 1tr xem có ảo không
Đọc phần mở đầu " Cho đến nay thuyết Bigbang của nhà bác học Albert Einstein " là thấy sai liền. Tác giả bài biết xem lại, chủ đề khoa học cần sự chính xác.
Hi hi nói thêm là mình học chuyên Lý từ lớp 7 đến 12, nhưng đọc sách Vật lý tù lớp 5 do bố mình là giáo sư vật lý của ĐH Paris.
Năm lớp 6 mình đã từng mất 3 tháng để tranh luận với bố về giả thuyết "vũ trụ cố định" của mình (giả thuyết là vũ trụ chả có big bang, chả biến đổi gì hết, nó chỉ là 1 lượng hữu bạn vật chất nằm trong 1 cái vỏ hình cầu khổng lồ). May mình chỉ "trẻ trâu" có 3 tháng đó thôi, vì sau đó mình được tiếp cận với vật lý hiện đại nhiều hơn.

Bạn chủ thớt rất giống mình hồi đó, cũng gần 40 năm trước rồi 😃
hunterx1111
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn vâng và cả đời bạn đã đóng góp dc gì cho thiên văn học
MrBphone
TÍCH CỰC
7 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn vâng bạn ôm cái 40 năm đó đi, nuốt vào bụng và đi khoe
Mọi thuyết về vũ trụ mà trước đến nay con người tự nghĩ ra, tự giải thích sao cho nó có lý theo quan điểm bản thân để số đông chấp nhận đêu chỉ là phỏng đoán - đó chính là giả thuyết.
Tại sao tự nhiên hình thành vũ trụ, sự sống là câu hỏi khi nào con người có thể tim cách ngược dòng thời gian được may ra mới giải thích nổi. Dòng thời gian đang trôi theo 1 chiều, và con người đang trôi theo dòng đó mà không có cách nào dừng hay quay ngược lại.
Bamoo.Tank
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đọc cmt thấy muốn chia sẻ với bác thớt. Trước em có đọc về một nhà khoa học thiên văn lỗi lạc của Mỹ trả lời về sự tốn kém đến phi lý khi nghiên cứu thiên văn, ông ta đã nói rằng nghiên cứu thiên văn tập hợp những bộ não vĩ đại nhất, tạo ra những sản phẩm công nghệ cao cấp nhất cho nhân loại, vì nghiên cứu thiên văn là nghiên cứu khó nhất. Tạm thời không bàn đến luận điểm của bác, em muốn nói đến kiến thức được xuất bản thành sách mà em kể với lũ lâu bâu chúng còn tưởng em ngáo, tuy vậy thì họ cũng đưa ra lời nói lịch sự thể hiện sự có giáo dục, có một thứ sẽ đồng hành với bạn sau khi tốt nghiệp không phải là kiến thức mà là sự giáo dục, mong bác trao đổi thêm cùng ae để xây dựng tư duy, trau đôi kiến thức
TungPig
CAO CẤP
7 năm
Đúng sai ko dám bàn nhưng mấy ông vào ném đá cũng nên xem lại mình
minhnguyen68
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xin nói với bạn là einstein không phải là người đưa ra thuyết bigbang mà là stephen hawking
@minhnguyen68 Hawking cũng ko phải nốt bạn ơi 😃
HuynhNgLe
TÍCH CỰC
7 năm
Hình như bạn này nghĩ Big Bang nổ như bomb đúng ko?!
@HuynhNgLe ơ thế không nổ như bom thì nổ như gì bạn nhỉ? tớ nghĩ là chế quả bom hình cầu chứa toàn cát - đem ra vũ trụ không trọng lượng nổ - thì nó sẽ bắn ra mọi phía, khi đó mỗi hạt cát sẽ tương đương với 1 thiên hà hoặc 1 hành tinh.... kiểu kiểu vậy.
liman
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo tôi thì liều thuốc cuối bác chủ topic cần uống là thuốc........độc vì bệnh tình đã không còn khả năng chữa trị nữa rồi. Amen - Amiphopho 😔
minhnguyen68
ĐẠI BÀNG
7 năm
@liman Chuẩn cmnr, mình đang nghi ngờ bác chủ thớt bị bênh rối loạn ám ảnh về vũ trụ quá nặng. Dựa vào bài viết có các dòng thể hiện bệnh sử mấy năm nay bị ám ảnh bởi vũ trụ đến mức gặp einstein, như lai, jesu... trong giất mơ : )))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019