Sự khác biệt giữa core I3 và core I5.

tranhuyhoang
25/4/2011 13:7Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn ơi mình đang phân vẫn giữa 2 cấu hình như sau:
Con laptop thứ nhất là Core i3 3110M+ ATI 7670M 1GB
Con thứ 2 là Core i5 3210M + HD graphics 4000
Còn thông số ram, hdd.... thì như nhau cả
Các bạn cho mình ý kiến nha! Cám ơn
ngaktoan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang chuẩn bị mua con Vaio nhưng không biết lựa chọn i3 hay i5 ! mong các bạn góp ý ? mình dùng thì được nhưng am hiểm về món này thì kém lắm !
Thích i3 vì rẻ tiền hơn nhưng cũng thích i5 vì thấy cái i nó to hơn !!!!
bạn tranhuyhoang cho mình hỏi, mình đang muốn mua con Vivobook S400, nhưng đang phân vân giữa i3 và i5 (đều dùng VGA onboard), giá chênh lệch đến hơn 2tr:
i3: 3217U , 1.8 Ghz
i5: 3317U, up to 2.6 Ghz
Nếu thực sự hiệu năng chênh lệch nhiều thì không tiếc, nhưng nếu cũng thường thường thi mình không muốn bỏ thêm tiền để "lòe" thiên hạ.
Cám ơn.
mình là dân văn phòng. mình muốn tìm mua 1 e vaio tầm 10-15tr. b cho mình hỏi mình nên dùng i3 hay i5 😃 tks nhé
longltt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi nói thật nhé chip i7 thế hệ 1 sao đú được chip i7 thế hệ 3. Nhảm quá đi vì tôi đang sử dụng 2 em lap rõ ràng e mới tậu chạy nhanh hơn hẳn
danggialinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
văn phòng thì i3 ok rồi,mình chiến game mà cũng chỉ dùng i3.cho hỏi luôn là card geforce gtx 550 TI kiểu bộ nhớ là ddr5 hay là hỗ trợ ram ddr5?
xmendp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác tư vấn cho e nữa😃
Tầm tiền.14-15
Yê cầu. Card rời. Hãng aus.dell
Hiệu năng tốt .ko hay chơi game. Cài các ứng dụng mạnh như auto card. Cs7..
Thời gian.có thể là trc hay sau tết này
Địa diểm.hà nội
E cám ơn ạ!😃
tiẹn thể chỉ cho e 1 số kinh nghiệm dung laptop đúng cách..hj.e chưa dung bao h nên hỏi hơi nhiêif nhỉ. 😃
Chào anh!! hiện tại em dự định mua một laptop khoãng 13 triệu trở lại! e muốn nhờ anh tư vấn cho e một con máy vừa để học cũng vừa để chơi game tốt được không ah!!
Cảm Ơn Anh
Bài chi tiết quá
cảm ơn bác nhiều nhé. đa phần là em không hiểu lắm nhưng có mấy câu chốt là đủ ùi. hi 😃
jakethanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhờ các bác tư vấn dùm mình, dell vostro 5460 I3 hay I5 ( cả 2 đều loại có card rời nhé) Mình chỉ làm việc bình thường, thỉnh thoảng có chiến Hon thôi, I3 chịu được game này không nhỉ 😁
cảm ơn bác...bài viết giúp e hiểu hơn phàn nào về i3,i5 <3
máy e là laptop dell inspiron 15R N5010 core i3 M350 2.26GHz, ram 4GB, card intel HD graphics, e đang chơi World Of Tank nhưng fps chỉ được từ 15-20 thui mà vẫn bị giật, bác tư vấn giúp e xem có nên nâng lên i5 k vì máy e hình như k nâng cấp đc card (e k hiểu về máy tính lắm)
asus-x550ca-xx120d-gray
asus-x550ca-xx094d-gray
dell-inspiron-3521-33214g50
trong 3 em này em ko biết chọn em nào tốt nhất... ad giúp em chọn đựợc ko ạ. hoặc là góp ý cho em về máy khác. em chân thành cám ơn
Nho Cac Anh (Chi ) tu van giup em...em muon mua 1May laptop ma hok bit mua sao ma phu hop voi gia tien, nganh hoc, lai sai ben...(khong de choi game nhe)..Hien em dang hoc Nganh Xay Dung...nho cac Anh (Chi) tu van nen mua tam gia 12,5tr tro xuong....May Cua Hang nao ?..core i ?..cac thong so khac...em cam on nhieu ah...
Chào bác Huy Hoàng và các bạn! Tôi muốn hỏi nếu tôi thường xuyên xử lý nhiều văn bản và hay duyệt web thì mua laptop core i mấy là được để cho máy chạy thông suốt? Cảm ơn bác trước
nhờ các bạn tư vấn giùm mình , mình muốn mua 1 em latop tầm 10-12tr, mình làm việc trên máy tính khá nhiều , nhưng không chơi game, các bạn có thể tư vấn giúp giùm mình nên mua dòng máy nào không ? mình cám ơn
Handel
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài viết rất hay. Mặc dù viết đã lâu nhưng đến nay nó vẫn còn nguyên giá trị.
Cảm ơn bác đã giúp e thông não 😃
Dragonpro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks bạn, bài viết rất hay, mình đã thực sự hiểu hơn về i5 và i3....
Để mua dc 1 em lap ưng ý thì phải dựa theo nhu cầu sử dụng + khoản tiền m chi ra.với nh ng dùng văn phòng lướt web thì i3 vga on là ok.dùng chơi game thì tùy đồ họa game nhẹ thì i3 card 1g nặng thì i5 card mạnh hơn.làm đồ họa game khủng thì i7+cấu hình khủng.tuy nh màn hình cũng quan trọng ko kém đâu nhé.tùy việc dùng gì thì chọn màn nó tg xứng 1 chút.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019