[Có thể bạn chưa biết] Sự thật rợn người cho những ai sợ GIÁN - vì sao giết hoài không hết?

BaroTo
17/1/2019 19:31Phản hồi: 270
270 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Loài ảo tưởng nhất thế giới, bị ghét nhất mà cứ tưởng được thích nhất, cứ thấy nó ở đâu là auto lủi lủi vào người... cay vcl
Garry117
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Trần Phú Thọ thực ra thì nó ko hề thích người đâu nhé (trừ khi người ở cực kỳ bẩn), chúng nó đa số bay là trốn đấy, chỉ chả may đâm trúng người thôi :v
@Garry117 Đầy chỗ không bay nhưng chỉ nhắm chỗ có người đang đứng 😕😕
@finalmagic như kiểu đi bộ né nhau, cả 2 né thì lại càng chạm mặt
Hồi nhỏ sợ nhất loài gián này. Ngày đó hố xí đơn sơ, lúc đi vệ sinh thì râu của nó cứ ở dưới ngoe nguẩy lên, rợn người
icewine
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hồi nhỏ chuyên đi bắt con này ngắt bỏ đầu, lấy làm mồi câu cá. Nhờ mùi hôi của nó mà cá cắn câu liên tục, nhất là cá dứa, cá lăng. Sông SG mà câu con 5-10kg là bình thường. Một buổi tối đi bắt gián, câu cá là ăn cả tuần ko hết.
toanlb
TÍCH CỰC
5 năm
Ở 1 vài nước họ nuôi gián để phân huỷ rác
Gián là một món ăn đặc sản hữu hiệu cho người yếu sinh lý - trên bảo dưới ko nghe.
Nghĩ lại bọn gián tiến hóa hơn con người nhiều chổ chứ :
- Khả năng tái tạo tứ chi .
- Khả năng kháng nấm , vi khuẩn .
- Dân số đông hơn con người gấp ngàn lần mà không sợ gặp nạn đói .
- Có chiến tranh hột nhân hay thiên thạch va vào Trái Đất thì khả năng con người tuyệt chủng cao chứ loài gián thì không .
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngoinhala hehe, chỉ về mặt sinh tồn thôi, chắc chắn là không ai muốn làm gián cả, người ta toàn ước kiếp sau làm chim chóc thần tiên : ))
Mình quản kho, kho toàn máy móc đựng trong thùng giấy, ông chủ mình cứ kêu mình giết chúng và mối, nhưng mình không giết, thấy ác ác sao ấy, mà bọn nó phá kinh khủng, nhưng dạo gần đây bọn gián, mối bọn nó tự dưng kéo đi đâu mất tiêu hết, không còn một con.
integer941
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ác Ôn Nông Thôn Có lẽ thấy bác lập nick là Ác ôn nông thôn nên nó sợ chạy trước là vừa : ))
Letuan.TDM
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ác Ôn Nông Thôn E nghỉ bác đang làm sai nghề nên chuyển về bộ bảo vệ sinh tồn thiên nhiên đi b
@Letuan.TDM Mình từ bé sợ giết mấy con vật lắm, lau bàn thì phải coi kỹ có kiến không có thì thổi nó đi, hay rung lắc cho bọn nó chạy trước, lội xuống hồ phải đi bằng mũi chân tránh đạp chết ốc,...Nhưng xui thay gia đình mình làm nghề giết mổ 😔 , đến đời mình không làm nữa, dù cho nghề này có tiền lắm.
Từ nhỏ mình thích mấy nghề bảo vệ động vật lắm, nhưng mà mình không có bằng cấp ai mà nhận :(.
Nhưng mình nghĩ thay vì làm mấy nghề bảo tồn gì đấy, thì mình xuất gia làm nhà tu có ích hơn, ít ra mình có thể ngăn chặn căn nguyên giết chóc ở mỗi con người, khuyên họ, nói cho họ nghe việc nên làm, thì còn tốt hơn vạn lần, mình thì lo cho nhỏ em học xong đại học lấy chồng, vì mẹ mình ung thư giai đoạn cuối rồi, làm thuê tích góp, mở một cái gì đó làm ăn lương thiện cho ba mình sinh sống tuổi già, lúc đó mình đi được rồi.
Chúng khá dễ thương và vô hại, ko lông lá bẩn thỉu, mình ko bao giờ giết gián chỉ mặc kệ chúng chạy đi chỗ khác 😃
@tuyethoa•com Nhà mình lâu lâu thấy chúng nằm phơi bụng lên trời bị bọn kiến bu lại ăn mình còn cứu chúng .
Mình cũng ít giết gián lắm . Chỉ lâu lâu thấy chúng tụ tập lại tám chuyện khoảng 3 4 chục con gì đó mình mới phun thuốc cho đi hết cùng một lược .
Letuan.TDM
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tuyethoa•com Nó làm gì chạy ra khỏi nhà hả b. Nó chỉ lởn vởn bò khắp nơi trong nhà. Và ngày càng nhiều. Nếu b để nó sống chung thì thật khâm phục
Ko sợ nhưng ghét vì chúng hôi, bẩn và sơ hở là lao vào đồ ăn dẫn tới các bệnh lây theo từ đây
pvming
TÍCH CỰC
5 năm
Đọc xong bài có có thấy cái sự thật nào đâu
Bill0103
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lên sao hỏa né tụi nó vậy
Garry117
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bill0103 tụi nó đột nhập lên tàu bay thì sao hỏa cũng éo phải là nơi an toàn nha bác :v
Bill0103
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Garry117 Vầy lên luôn mặt trời cho chắc 😆)
thaohjenk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Gián kẻ thù của mọi người nội trợ, nó như 1 loại kinh khủng tự nhiên xuất hiện làm bạn hết hồn và sợ chết khiếp
botykpt
TÍCH CỰC
5 năm
nhà mình dọn dẹp thường xuyên nên ít dán, lâu lâu có một vài con và mèo nhà mình lại thích bắt dán
CHÚNG BỊ NƯỚC SÔI TIÊU DIỆT NHANH CHÓNG NHẤT & TRIỆT ĐỂ NHẤT ĐẤY BẠN !
Letuan.TDM
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NGUYỄN HÀ NGUYÊN VŨ 2018 Đâu phải chỗ nào cũng dội nước sôi đc b. Nên mua cái đèn khò
@Letuan.TDM DIỆT GIÁN VÔ CÙNG NHANH BẰNG NHIỆT.
Andrei P
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bởi thế mới có cái "Học thuyết con gián" của Sundar Pichai
zonzongl
TÍCH CỰC
5 năm
con kinh vãi đi đc.
sợ thì k hẳn là sợ, chỉ kinh kinh thôi. 😆))
mxcuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em dùng thuốc diệt gián mua ở nguyễn chí thanh hết gián,kiến khoảng 3 tháng
Gián, muỗi, sâu, chuột, cỏ... giết không bao giờ hết được.
Loài gián thực sự đối vs mình thật ghê rợn chỉ nhìn cũng đã rùng mình. Chắc mỗi người và xã hội phải sống xanh sống sạch thì may ra không gặp nó nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019