Sự thực cứ 2 người dùng IOS sang Android mới có 1 người làm ngược lại

hoanganhvudelux
23/8/2013 2:56Phản hồi: 41
Sự thực cứ 2 người dùng IOS sang Android mới có 1 người làm ngược lại
Hôm qua mình mới đọc được bài cứ 3 người dùng SamSung thì 1 người chuyển qua IOS đọc xong mà mình thấy người viết bài cố gắng một cách vô vọng hay là thiếu kiến thức trầm trọng về toán học ( ko quy đồng mẫu số chung để cố gắng đưa ra một kết luận cực kỳ phiến diện )​
Có 1 thực tế phũ phàng cứ 2 người từ IOS chuyển sang Android thì có một người chuyển từ Android sang IOS

Tỷ lệ hệ điều hành đã xài trước đó của người dùng tính theo hãng
Còn thực sự thì http://www.tin247.com/binh_doan_android_chiem_80_luong_dien_thoai_ban_trong_quy_ii-4-22437698.html

Theo IDC, thị phần toàn cầu smartphone chạy hệ điều hành Android của Google trong quý 2 đạt mức 79,3%, trong khi điện thoại chạy nền iOS của Apple chỉ còn 13,2%, giảm 3,4% so với cùng kỳ năm ngoái.

Còn SamSung hãng chiếm được gần 50% thị phần của Android​
Nguồn:
"http://nhipsongso.tuoitre.vn/Nhip-song-so/562688/Dien-thoai-Android-tang-truong-manh-iPhone-mat-thi-phan.html"
Các nguồn số liệu đã đầy đủ giờ là lúc ta lật mặt. Tỉ lệ là tỷ lệ và số lượng là chuyển từ Android sang IOS và ngược lại
Apple Số máy bán (triệu) 31.2 tỉ lệ người chuyển từ Android sang 20% (6,24 triệu người )
SamSung Số máy bán (triệu) 92.565 tỉ lệ người chuyển từ IOS sang 7% (6,47 triệu người- làm tròn xuống dưới cho dân IOS đỡ kêu mất vài chục ngàn người :gach😃
Android Số máy bán (triệu) 187 tỉ lệ chuyển từ IOS sang giả định 7% (13,09 triệu người )
Giờ đã đến lúc kết luận:
1/ Apple chỉ có thể thu hút được 6,24 triệu người trên toàn bộ số người sử dụng Android
2/ Riêng SamSung đã thịt mất 6,47 triệu khách của Apple
3/ Các hãng khác còn có thể thịt tiếp một lượng khách hãng, tạm giả định là 7% vậy có tổng số 13 triệu người chạy từ IOS sang Android (tỉ lệ 2 đổi 1)
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phân tích chi tiết nhỉ. Bác đăng sang box IOS chưa
@huycuong7290 Vâng để em đăng ạ
@huycuong7290 Bên ios bọn mình cũng hem nhận bài này đâu, đã báo với bác chủ rùi :p
BondKute
TÍCH CỰC
11 năm
Quá rẻ tiền. M vô đây vì còn 1 số anh em trong box để trao đổi kinh nghiệm chứ mấy thể loại này biết lâu rồi.

Idiots worship phones like hell♡♥
Bài tinhte post có gì đâu mà không đưa về mẫu số chung, thấy ghi khảo sát trên 500 người, 1 nửa là người mua Apple, 1 nửa là người mua SamSung, hỏi xong đưa ra kết quả trên, thế thôi.
Bài này mới là cố gắng không đưa về mẫu số chung còn gì.
1/ Bài của tinhte post là do công ty đó khảo sát trong vòng 1 năm. Các nguồn bác đưa thì chỉ có trong 1 quý.
2/ Các nguồn bác đưa ra đều do các công ty khác nhau khảo sát, nên cách thức có chắc là giống nhau ? Như bài của tinhte post thì công ty đó khảo sát có 500 người.
Không rõ mục đích bác là gì khi cố tình lấy số liệu của quý và 1 năm ép chung, lấy số liệu của nhiều công ty khảo sát khác nhau ép vào làm 1 ?
@bibinguyen Có ghi là 1 nữa Apple 1 nửa SS đâu, mấy ông ý tính qua % hết rồi. Còn thực tế toàn cầu

IOS mất tiếp 3% Android + 10% sau 1 năm quyết chiến
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@bibinguyen

Bài gốc là ở đây:
http://tech.fortune.cnn.com/2013/08/19/apple-samsung-survey-cirp/
khảo sát 4 lần, mỗi lần 500 người mua smartphone ngẫu nhiên tại Mỹ, nơi Apple vẫn dẫn đầu (và là nơi Samsung không có mấy thể loại siêu rẻ như Galaxy Y đâu nhé, giá điện thoại có tài trợ ở Mỹ chỉ từ 0 usd đến 250 usd thôi). Đây chỉ tính trên số mua mới trong 1 năm thôi, không phải là tổng số đang sử dụng.

- Bài này không có nói trong 2000 người đó, bao nhiêu người mua iPhone, bao nhiêu người mua SS.
- Chỉ có phần là: trong số những người mua mới mà thay đổi hãng, thì từ Samsung sang Apple nhiều hơn 3 lần từ Apple sang Samsung. Theo đó, khoảng 20% số khách hàng mới của Apple là từ Android (không phải 20% toàn bộ khách hàng của Apple). Đối với Samsung cũng chẳng có vấn đề gì vì họ thu được rất nhiều khách mua mới smartphone lần đầu nhiều hơn Apple, và khách chuyển từ các hãng Android khác sang.
@Kabm Không nói nhưng nhìn biểu đồ phải biết, không ai khảo sát 1 bên 100 người một bên 400 người mà vẽ cái biểu đồ trên được hết. Tỷ lệ có thể không đều nhưng nó không bao giờ xảy ra chuyện lệch khủng khiếp đâu.
Còn mấy cái kia thì kết quả khảo sát nó vậy rồi mà, chỉ có chủ topic lấy cái tỷ lệ này với 1 số tỷ kệ khác đem tính toán lung tung ( tính toán cũng lập lờ lắm, tính lại thì cũng không ra được cái kết luận của chủ topic đâu ) rồi kết luận vớ vẫn.
@bibinguyen Hờ hờ thì chính là họ đã tính toán lung tung đó, vì nêu khảo sát ngẫu nhiên thì tỉ lệ sẽ là 1/4
Còn cái vớ vẩn và ngu học của bản báo cáo chính là cái dòng mình bôi đen ý, chính xác là 1 người từ Android sang Apple thì 1 người từ Apple sang SamSung - trời ạ đọc kỹ bài của mình đi rồi nói.

"không phải 20% toàn bộ khách hàng của Apple" - ko phải 20% khách hàng của Apple bạn có nhầm ko? là 20% khách của Apple trong mua trong số lượng vàthời gian khảo sát! Vơi lại đó ko hẳn chỉ là khách hàng mới bao nhiêu % nâng cấp từ chú cũ lên chú mới mà bạn ko đọc sao? Đó gọi là gì ? những "fan cuồng của Apple chăng"
Con số 20% trong bài của tinhte đăng liên quan gì tới con số 20% sai lệch trong phép tính của bác ?
Thống kê 500 người em cũng ghi rồi đấy thôi.
2 bên đều 100 mà khảo sát bên mua android là 100 người, bên apple 400 người à ? Ai học địa cũng biết điều này thôi, để nguyên số người khả năng chia ra sẽ bị lẻ, nên không thể để được, phải quy sang %.
Bài tinhte đăng người ta khảo sát giữa SS và Apple, sao bác cứ vác cái Android với iOS ấy nhỉ ?
=)) thực ra đọc cái bài khảo sát kia nó cũng rất ngớ ngẩn. So sánh 2 hãng để làm gì trong khi một hãng chỉ sản xuất 1 loại sản phẩm còn hãng kia tạp nham đủ thứ. Rồi người dùng sẽ bị nhầm tưởng là ios và android. Đó chính là sự xảo trá trong quảng cáo của apple. Cơ mà kinh doanh thằng nào chả thủ đoạn. Như nhau cả thôi. Mình thì mình cứ thấy thằng nào ngon thì dùng. Không chạy theo kiểu ghét thằng nào chơi vs thằng kia. =))) chúng nó đanhs nhau và cho ra sản phẩm ngon hơn. Mình hưởng lợi. Sướng bỏ mịe =))))) tại sao phải cãi nhau rồi xoắn vì mấy cái trò bịp của bọn nó. Quẩy đê anh em =)))))

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@Time90 1/ Việc không đọc kĩ thì trách ai ? Trách người đọc hay người post bài ?
2/ Một mặt bảo không tìm ra được chứng cứ để khẳng định, nhưng bác lại bảo đó là sự xảo trá của apple ( #12 ), hãng ném đá rồi không nhận ( #14 ). Thế hóa ra bác nói càng à ?
3/ Còn việc được gì hay không là chuyện của họ, liên quan gì ? Hay là ý bác bảo 2 cái thống kê của chủ topic đưa ra cũng là ... ném đá này nọ ?
@bibinguyen =)) bảo vệ ghê ta. Bạn có vẻ rất rảnh nên ngồi đọc nhiều nhỉ. Có những người chỉ đọc tiêu đề của bài nhưng k đọc bài viết đâu. Nói chung chiêu trò của một công ty có rất nhiều. Tin hay k tuỳ bạn. =)) kinh doanh luôn là thế. Nếu cái gì cũng bày ra cho bạn thấy hết đc thì hay quá. Nhưng chả có ai ngu làm thế đâu bạn. Thôi k tranh cãi chuyện này nữa. =)) bạn cứ việc tin tưởng vào những tin tức bạn thích (cho dù nó chả có lợi ích gì) :v

@Time90 1/ Bảo vệ gì đâu ? Thực tế nó vậy, chỉ có người thích bóp méo nó thôi.
2/ Em hỏi bác rồi đấy, lỗi người post hay lỗi người đọc ?
3/ Nói vậy là bác cũng không thấy, mà không thấy thì sao bác dám khẳng định, nói càng sao ?! ( mà câu này em cũng hỏi bác rồi )
@bibinguyen Thôi hỏi bạn luôn, rồi đi ngủ, =))
1. Bạn dùng hàng apple đúng k?
2. Bạn lấy bằng chứng gì nói đó k phải là một chiêu quảng cáo gián tiếp của apple?
3. Lỗi của người post là tiêu đề sai sự thật. Đây là 1 cách câu view thường thấy mà bạn chắc chưa học xong đại học và cũng k học kinh doanh thì phải =)) nên bạn đọc mà cũng như k. Mà thực tế k cần học đại học cũng nhìn thấy.
Kết luận: bó tay với kiểu lý sự của bạn. Nghe có vẻ rất logic nhưng phải nói là sáo rỗng.
Chúc ngủ ngon. 😃
P/s. Mình cũng dùng apple =)))
-Điều thứ nhất nếu muốn so sánh, phải so sánh giữa 2 thương hiệu gần ngang nhau.
-Điều thứ hai phải so sánh cùng phân khúc sản phẩm.
-Nếu muốn so sánh giữa samsung thì chỉ được lấy các mẫu điện thoại từ NOTE II , S4 so sánh với 4S và 5...còn nếu muốn lấy phân khúc thấp hơn thì Apple chưa có ngoài trừ hàng cũ, nếu như so sánh hàng cũ giữa sản phẩm từ Apple với Samsung thì ắt hẳn bên nào có giá thu mua lại cao hơn, ACE đã rõ!
-Đâu thể nào lấy sản phẩm 2 triệu bên Samsung ra tính thành 1 cái so với một sản phẩm iphone 5 được bán ra...khập khiễng vậy trời? Sở dĩ android tăng mạnh là do tất cả các hãng điện thoại bây giờ làm gì đủ khả năng (trừ microsoft) tạo cho mình một hệ điều hành đầy đủ vũ trang chạy đua, Apple đâu có nhượng quyền như Go
@kephabi~nh Rất đúng. Vì thế cái bài so sánh trên 500 ng mua sản phẩm của apple và samsung nghe rất nực cười vì nó cho thấy rõ sự ngớ ngẩn khi so sánh =)) 1 bên chỉ có một loại mặt hàng, 1 bên là đủ thể loại, vậy mà cũng so sánh đánh giá đc.

1/ Vâng, mà nói đúng hơn là có mỗi iPhone, các thể loại còn lại em không dùng. Mà việc em dùng gì hay bác dùng gì liên thế nào mà phải đề cập nhỉ ?
2/ Em không đủ nên đâu có khẳng định gì đâu.
3/ Câu view thì đúng có điều sai chỗ nào ? Kết quả khảo sát nó ra vậy còn gì.
Bác nói nghe cũng hay hay, có điều bác chỉ thích nói. Chờ bác chỉ rõ nó sáo rỗng ra sao.
Sao lại ngớ ngẩn ?
Người ta khảo sát ở góc độ người mua điện thoại hãng này trước đó dùng điện thoại hãng nào.
Rồi kết luận.
Việc bán nhiều sp hay ít sp ảnh hưởng ra sao ? Theo chiều hướng nào ? Bác phân tích hộ cái.
@Time90 Không đọc ( đọc lướt ) rồi lại hiểu lầm, lại kêu người khác chiêu trò ? Luôn trách người khác, chả bao giờ biết tự trách mình.
Bài đó ghi rất rõ ( cả tg lẫn số người khảo sát ) còn gì.
- Tỷ lệ 20% với 7%, trong bài viết này chủ topic đề cập để tính toán, là 20% của android ( không nhất thiết là ss ) qua dùng ios, 7% của apple ( đồng nghĩa là ios ) qua dùng ss ( không kêu qua dùng android vì không chỉ 1 mình ss có android ).
- Tỷ lệ 3:1 ( tên topic bài tinhte đăng ) nó nằm ở cái dòng kết luận 33% với 11% ấy, không nằm trong cái bảng đâu.

Và cái bài của tinhte đăng có phải so sánh về doanh số sp hay gì đâu, chỉ là tỷ lệ người mua hãng này với hãng kia trước kia dùng gì, nên số lượng sp có liên quan gì nhỉ ? ( hỏi lần 2 )

Còn cái thiệt cho apple khi so sánh thế thì bác chỉ là có lẽ, nên nó cũng là 50-50, thế là huề vốn, chả kết luận được gì.

Các cuộc khảo sát này chỉ mang tính tham khảo, đọc bài thì đọc cho kĩ, như cái bài tinhte đăng, chỉ trên 500 người, chả ai lấy kết quả của 500 người đó áp lên cả 31.2 triệu người mua iP và 187 triệu người mua andoird.

Sao bác cứ kêu khó thấy, không thể thấy, nhưng vẫn cứ thích kết luận vậy ?

p/s: mà ngộ, em hỏi bác thì nhiều mà bác chẳng trả lời câu nào.
@bibinguyen Thôi stop đi bạn. Bạn rảnh quá nên ngồi đọc nhiều phết. Còn việc mình nói là chứng minh cho bạn hiểu k có nhiều người rảnh mà đọc hết, thế nên dẫn đến hiểu sai. Người kinh doanh lợi dụng cái này tạo tâm lý người dùng. Nói mãi vẫn k hiểu. Mấy câu hỏi của bạn chỉ là trò vặn vẹo để chung quy lại bảo vệ cái mà bạn thích =)) chứ nó chả có ý nghĩa gì hết. Mình chỉ nói một câu: không có thằng nào dở trò mà nó lại nhận cả. Sam hay táo đều có nhiều cách để làm câu kéo người dùng. Bạn hiểu k?
Thôi stop nhé.
P/s: đó là quan điểm của mình, còn quan điểm của bạn thế nào mình k quan tâm lắm, vậy nên cũng k có liên quan đến nhau để mà cứ tranh cãi mãi. Hi vọng mọi người lựa chọn đúng chứ k bị lừa. Cũng đừng trở thành fan cuồng vì nó dở hơi lắm =)) fan của cái đt
@Time90 Đọc không hết thì phải trách mình, không thể lấy cái sự lười của mình mà đi trách người khác, đây là 1 việc làm rất vô lý. Mốt kí hợp đồng dài mấy trang đọc mỗi trang đầu, mốt vỡ lỡ, ra toà kiện, lại kêu vì thằng đấy nó lợi dụng sự lười biếng của em nên ABC XYZ, nghe buồn cười lắm bác ơi.
Cái em thích là sự thật.
Đúng là không có thằng nào dở trò mà nó tự nhận, nhưng không có nghĩa là mình không chỉ ra được, có điều mình đã không chỉ ra được thì đừng có kết luận, bác hiểu chứ ?
@bibinguyen Sai lệch này là sai lệch thống kê mình lâu lâu rồi ko tính bạn chỉ lấy mẫu là trong 2000 người khảo sát/ 1 tập 200 triệu máy thì đó là sai số của xác xuất thống kê.
Bác chỉ rõ công thức đi em cũng chẳng hiểu sao ra được số 20% như bác đã nói, vì nếu lấy 2000/200t thì nó sai có chút xíu à còn đổi ngược lại thì ... ôi thôi rồi, mà nó ra con số chả có con nào trong vòng 20% như bác đã nêu. Vẫn chờ tiếp lời đáp từ bác.
Thế là phép tính của bác lấy tỷ lệ khảo sát trong 1 năm, áp vào số lượng 1 quý là đúng ?
Cứ cho nó là cách làm đúng thì em hỏi tiếp vậy.
Đoạn trên bác tính chính xác ( theo dúng số liệu bác cung cấp trong bài viết ) chứ ? Có cần em làm rõ đoạn bôi đen để cho rõ việc sợ dân ios kêu mất vài chục ngàn người không ?
7% chỉ là giả định, nên con số này không có thực, nó có thể lớn hơn, có thể nhỏ hơn, có thể là nó. Nên không rõ bác mang nó vào tính toán làm gì ?

Bác khẳng định người khác ngu học, để coi bài của bác nó khôn học ra sao.
Người tính toán lung tung là bác, bác đọc cái cm của quote trên sẽ rõ.
Tỷ lệ không đều không vẽ được biểu đồ đó, chắc bác không học địa lâu rồi ( mà thiệt ra có phải mình môn này mới vẽ biểu đồ đâu nhỉ ). Lại còn khẳng định ngẫu nhiên thì tỷ lệ sẽ là 1/4 sao không phải tỷ lệ khác, hay tại sao phải đặt tên là ngẫu nhiên trong khi nó có số cụ thể ?!

Kết luận của cái tên cái topic đó là: 1 apple sang ss thì 3 ss sang apple Cái câu kết luận này hoàn toàn không nằm trong cái bảng đầu tiên mà bác vẫn đem ra tính toán để rồi kết luận lại 1-1 giữa apple với ss ( trong đó ss thu hút nhiều hơn 1 tý ), và kết luận thêm 2 ios đổi 1 android.

Đoạn kia em hiểu là bác ấy bảo tỷ lệ đó chỉ là trong cuộc khảo sát mà tinh tế đã đăng, chứ không phải toàn bộ khách hàng của apple ( 31.2triệu ), đây chỉ là cách hiểu của em, trúng hay không thì phải hỏi lại bác ấy.
Phép tính của mình tuy có sai số, nếu bác thích thì bác giở lại sách về xác suất thống kê. Mình cũng lâu lâu rồi ko đụng đến. Nhưng cách tính của mình ko bị sai ở phương pháp tính ( họ tính % với % ) (còn mình tính người / người ) phương pháp %(A) / %(B) mang lại sai số khủng khiếp.
Tốt nhất là nên nhìn vào kết quả cuối cùng
Thôi kết quả đằng nào cũng có rồi, 1bên từ 69% lên 79% tăng trưởng 10% gần như ở mức thống lĩnh thị trường
http://dantri.com.vn/suc-manh-so/android-van-vo-doi-tren-thi-truong-smartphone-quy-ii2013-764646.htm nếu số lượng người dùng của bác thu hút được nhiều hơn thì tại sao % thị phần của bác lại bị sụt vậy?
@hoanganhvudelux 1,2,3/ Vậy rúc cục sai tùm lum vậy mà bác cũng tính, à mà cái thời gian có ghi rõ mà bác, 1 năm là 7/2012 -> 6/2013, bảng của bác là Q2/2013. Mà vẫn chưa biết con số 20% nó ở đâu ra, ban đầu bác chỉ em công thức 2000/200t thì số ra quá nhỏ, không đáng kể, nếu đảo lại 200t/2000 thì còn số quá lơn không tin vào kết quả được.
4/ 40% của apple lấy được là của ss nó năm ở đâu vậy ? Bài tinhte post có 2 con số trong vòng 40%, nhưng nó đều là của nhau không lấy của ai cả.
5/ Em bảo bác tính sai, ghép tùm lum kết qủa mà tính, nhưng vẫn kết luận được, còn các bảng số liệu em chả kêu bảng nào sai cả, càng không phủ nhận android ngày càng phát triển.
6/ Phân tích thì rõ nhưng nó tầm bậy, nên kết quả cuối của nó không có ý nghĩa.
7/ Em nói mãi nhỉ, bài viết nó kêu 3 người từ ss ( không có nghĩa là android vì ss không độc tôn android ) sang apple, thì 1 người từ apple ( nghĩa là ios ) sang ss.
8/ Bảng số liệu bác cung cấp ss chếm 47.5% của android, bác đẩy cho ss lên 49.5%, sau đó làm tròn xuống vì sợ iFan kêu mất mấy chục ngàn người, trong khi thực tế bác đã làm thêm được mấy trăm ngàn người rồi. Và con số 7% ở phép tính cuối cũng là giả định.
9/ Vì vậy kết luận 1-1 giữa apple với ss ( theo như bác tính thì ss hơn tý ) không đúng, vì các bước tính của bác sai ngay khi chọn bảng để tính, 2-1 giữa android với ios lại càng sai vì vừa không đúng vừa đưa ra số liệu ảo.
@bibinguyen 1/ Em ko phải là người đi thống kê đúng ko ạ? em chỉ có kết quả của các cuộc thống kê của họ. Số liệu của họ đưa, nhưng ngay trong cái số liệu đó cũng có sai số rồi - bác làm ơn về học lại về xác xuất thống kê nhé
4/ Post lộn 20% cái này thì em gõ sai.
5/ Lưu ý đây là xác xuất thống kê nhé, ko thể có một số liệu chính xác được. ( vì bác cực kỳ khó khăn nếu lấy mẫu trên 2 triệu người được )
6/ Đổi lúc nhân chia nhìn lẫn lộn 1 chút đẻ em fix
8/ Để em tính lại 1 chút, nhưng sai lệch tầm 2 % nghĩa là tỉ lệ vẫn khoảng 1:1
9/ Số liệu có được như vậy, xin nhắc lại bác học trường nào vậy, có học qua môn xác xuất thống kê chưa?
@hoanganhvudelux 1/ Thì không do bác thống kê mà bác kết quả sai lệch thì có nhưng nhiều thì không, họ mới dám công bố. Nhưng cách bác chọn số liệu không hợp lý nên nó mới đẻ ra tùm lum cái sai lệch như bác kể. Mà cũng chưa rõ là bài bác nó sai bao nhiêu %, ban đầu bác công bố là 20%, mà giờ không biết số đó có đúng không.
4/ Đó là tỷ lệ người dùng hệ điều hành trước đó trước khi chuyển sang ios thôi, có gì đặc biệt đâu, bài tinhte cũng ghi rõ rồi mà nhỉ, mà nó cũng có liên quan tới tỷ lệ 3:1 mà bác muốn lật tẩy.
5/ Nhưng nó phải sai nhỏ thì vẫn dùng được, sai lớn lấy gì mà dùng, mà bác đã sai ngay từ bước chọn bảng để tính kìa, không tương thích về nhều mặt sao mà tính toán chứ, gượng ép quá, học địa cũng biết không cần tới xác suất thống kế.
6/ Nhân chia thì không sai, chỉ có chọn số liệu tính không thích hợp, và vài số liệu khống.
8/ Đúng là vẫn tỷ lệ 1-1, nhưng cái câu in đậm của bác sẽ không thể tồn tại, và nếu có thì chắc phải là ngược lại.
9/ Cách bác làm là đi khảo sát tỷ lệ giàu nghèo vài ngàn người, đem tỷ lệ đó áp dụng cả nước, tính ra con số cụ thể rồi đi báo cáo, liệu có hợp lý ?! Chưa học qua môn đó, mà mấy môn em sẽ học cũng chẳng có môn đó, nhưng kết quả này chả ai công nhận đâu ... điển hình là có mỗi em rảnh rồi ngồi nói chuyện với bác.
@bibinguyen Rồi rồi, bác từ từ em đang cập nhật số liệu lại toàn bộ, để đợt 2/9 này em dành 1 chiều bật lại các bảng số liệu, xác định vùng thống kê. Xem kỹ lại vùng thống kê và kết quả như thế nào IDC là nguồn tin khá chính xác về mặt thống kê.
Cách bác làm là đi khảo sát tỷ lệ giàu nghèo vài ngàn người, đem tỷ lệ đó áp dụng cả nước - đây chính là cách mà xác xuất thống kê lựa chọn.
Ví dụ bác có 1 kho hàng bao gạo 50 cân (20.000 tấn) nhưng bác chỉ có thể đem cân 2 tấn để kiểm định là bao gạo có đóng 50 kg thôi bác nhé, trên mỗi bao gạo ghi 50kg sai lệch cho phép +-100g. Ko ai cân cả kho hàng. Tỉ lệ 1-1 sẽ đúng nếu số liệu và vùng chuẩn, em giờ đang làm nên cũng chỉ trả lời được qua thôi.
Hết cãi nhau rồi à. nghe đồn là kho ứng dụng IOS nhiều hơn kho ứng dụng của android. có thật như vậy không, tớ đang dùng BB Đang tính chuyển hệ nhưng chưa biết vào phe nào. cho tớ lời khuyên đi
Mình từ lúc chuyển từ ios sang android thấy android vượt xa ios, từ giá hợp lý, nhiều lựa chọn, màn hình to hơn, home tùy biến phù hợp cho công việc, lẫn pin khỏe hơn.
so cấu hình thì thấy nhiều android hơn hẳn ios mà giá thì có phần thấp hơn, khó nghĩ thật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019