Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sửa các lỗi có thể gặp sau khi nâng cấp Windows 10 Creators

Duy Luân
29/4/2017 0:19Phản hồi: 315
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kw77
ĐẠI BÀNG
6 năm
chả thấy lỗi gì cả
driver cài đầy đủ hết zui vd game truy kich dota fps thap
em trót tắt chế độ admin theo phương pháp gõ cmd/windows/system32>net user administrator /active:no, giờ win 10 k cho can thiệp gì vào máy nữa (k cài đc pm cũng k gỡ được) toàn báo to continue, enter an admin user name and password, e làm đủ cách mà k được. có pro nào giúp e khắc phục sửa chữa nay với ah. em cảm ơn nhiều nhiều.
ChillaGuy
TÍCH CỰC
6 năm
@Minh Quyết 1988 Tui cũng đang bị vậy, ko có pass administrator, nên ko làm gì đc. Ko cài lại win được luôn. May mà còn chơi đc CsGO
duydoan89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trước khi up 3 máy nhà em boot vào win chỉ 15s ( dùng hdd ), up xong giờ tầm 2 phút, nó cứ bị treo ở mh chờ dù em k cài lock screen, sign in gì cả. Đã thử hết các cách up driver, chỉnh mấy cái regedit, trouble shoot safe mode đủ cả nhưng k work.
Anh em nào có cách kp chỉ giúp em với ạ.
thanhnam1301
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi lúc xem video trên edge có ai bị màn hình nó thu về một góc như hình không? chạy trên chorme thì bình thường?
Mong các bác giúp cho e . E đa rất cô gắng mà không biết mềm gì có thể chay đc nhiều acc trên một máy tính , và giả lập mơ nhiều của sổ điện thoại như thế này ạ . Giúp e voi e hâu ta a
444FFD0B-5938-47BB-B694-B66FF7191453-7518-000008BE9EA98745_tmp.jpg
Em chán cái win 10 này lắm luôn 😔
doithatbuon
ĐẠI BÀNG
6 năm
máy mình sau khi tắt đi và bật lại thì nó tự mở các chương trình đang chạy trước khi tắt, y như kiểu mình sleep ấy, mình ko thích cái này lắm, có ai chỉ chỗ tắt tính năng này đi không ? ( đã thử tắt Fast Boot rồi mà khồng được ), máy mình boot xong đến màn hình login thì nó hơi giật giật , login vào trong 2s di chuột cũng giật giật 😔
cho mình hỏi win 10 của mình bị lỗi các icon này là sao nhỉ?
Thanks
Nội dung
meigyoku
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bigboy3012 Win của bạn bị lược bỏ 1 số thành phần Win rồi.
@meigyoku Vậy ạ. Hôm trước mình copy full bộ font từ máy win 10 khác vào. Thì ok rồi. Bh bị 1 số icon lúc mở start nữa. K biết thiếu font nào
napoly26
TÍCH CỰC
6 năm
Đây là lỗi sau khi lên Fall, chắc phải đọc là Fail quá các bạn à. có cách nào khắc phục k? Laptop Dell E6420, RAM 8GB, SSD. Máy có sẵn đầu đọc thẻ nhớ. bản windows 10 trước chạy Camera và đọc thẻ nhớ ngon, lên bản này thì nó tèo rồi. Có cách nào khắc phục k ah? hướng dẫn em với 😔

N.T.Trung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ hôm lên bản fall creator máy mình bị giảm hiệu năng, vấn đề ở chế độ power mode của nó bj chập chờn, lúc hoạt động lúc không, rõ ràng mình để best performan nhưng chip chỉ chạy nửa tần số, laptop mình là GE72 2QF dùng chip i7 5700, ai biết cách khắc phục không chỉ mình với, cám ơn trước
help me !!
mình vừa cả win 10 máy bị cái lỗi tắt máy mà vẫn hao pin nó cứ nóng máy suốt.
mình thử tắt máy tháo pin ra rồi lập lại để qua đêm thì pin vẫn còn. đi sửa ở hãng dell 3 lần vẫn bị lại .có ae nào kinh nghiệm xin chỉ giáo
Thanhhao9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qtruong88 Bị lỗi khi update win đó, mình cũng bị. Bạn lên dell tìm driver: intel management engine interface. Tải nó về xong tháo driver cũ ra, cài cái mới tải lại là hết
Cuong CHUNG
ĐẠI BÀNG
6 năm
Laptop của tôi cứ khởi động lên là các icon ở dưới nút windows nhấp nháy liên tục, ấn đại 1 phím bất kỳ thì hết xài bt đến khi nào mở lại mới bị tiếp .... Bị gì vậy mn???
Máy mình 4 hôm trước tự dựng khi mở lên màn hình 10' thì màn hình mất kết nối với case, case vẫn hoạt động mà màn hình thì tối đen.
Mình dùng nvidia gt 730. Khi khởi động lại thì driver màn hình hiện lỗi chấm thang, trở về độ phân giải card onboard.
Mình dùng Display Driver uninstaller xoá hết driver màn hình cũ và cài lại.
Nhưng đến bước gần hoàn tất cài driver màn hình thì màn hình lại mất kết nối, tối đen. Lặp lại nhiều lần như vậy.
Các tụ main không có cái nào phù.
Anh em nào gặp lỗi này chưa. Tình hình dùng app Mail có sẵn trên win 10 để nhận thônng báo mail bình thường. Mình đổi mật khẩu mail từ trình duyệt web thì mở lại app Mail không đồng bộ được, có thông báo fix, mà mình fix mãi không được. Có cách khắc phục chỉ với.
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
Máy mình update lên 1709 nó bị lỗi màu, màu nó cứ bệt bệt tối tối, mình backup lại bản cũ thì màu lại bt. Xong nó update lên lại bị bệt màu. Có bác nào biết chỉnh ko giúp mình với.
có ai bị gống em không tất cả app tải về từ store đều tự thoát khi khởi động ai biết chỉ em sửa với cảm ơn ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019