Sửa các lỗi có thể gặp sau khi nâng cấp Windows 10 Creators

Duy Luân
29/4/2017 0:19Phản hồi: 315
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình bị lỗi Critical error: start menu isn't working.
GragonV
CAO CẤP
7 năm
Má ơi lắm lỗi quá, thôi yên chờ ra bản vá rồi mới up 😆)
Của mình cảm giác loa nghe đã hơn ấy chứ. Vân tay nhạy hơn.
Ko gặp mấy lỗi trên.. Mọi thứ hoàn hảo 😁. Có điều tốn RAM
@Thực Tế Mình thấy chả ngốn gì nhiều, mình chạy ngầm một đống SQL Server, PostgreSQL, Apache,... chiếm khoảng 30% . Nếu có Chrome thì có thể lên 40 - 50%

@Thực Tế Do Chrome của bác tốn mà, sao đổ do Win tội nó hehe :D
Máy mình OK hết.
xxx333xxx
TÍCH CỰC
7 năm
Bài về Win up hình Mac - bác chỉ được cái giống em 😆
domino6789
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Duy Luân Anh dùng macbook pro 2016 có gặp nhiều bất tiện với các cổng kết nối ko ạ (có phải mang theo nhiều adapter lằng nhằng ko ?)...
Lúc trước loa sử dụng driver mặc định Windows cài vào. Xài bình thường nhưng tắt máy thì nghe tiếng "bụp" . Lỗi này thường do driver audio không phù hợp, chỉ cần lên trang Support của hãng laptop, tìm model phù hợp rồi download và cài đặt driver codec phù hợp
Update bằng tự động 2 em 1 trong 2 em ko thể vào win . Phải backup lại
vietcad.77
TÍCH CỰC
7 năm
Qua vụ nâng cấp này mới thấy bên Apple chăm sóc Macbook rất cẩn thận. Có ngay Update Drive fix lỗi WIFI chập chờn
@vietcad.77 khi nhà có ít con thì chăm sẽ tốt hơn
@vietcad.77 Mac chạy win 10 creators không lỗi lầm gì nhé anh em
cài đặt mới chả lỗi lầm gì hết
Mod @Duy Luân biết sửa lỗi biet sửa lỗi bật wifi là máy bị màn hình xanh ko ??, em bật bluetooth trong action center là lập tức máy bị màn hình xanh rồi reset maý
@Hồ Đăng Khoa Có anh bạn mình bị, cài lại win thì hết 😁 mình cũng chưa nghĩ ra cáh nào tối ưu hơn nưa. Anh em biết thì giúp bạn nào.
forzet
TÍCH CỰC
7 năm
Máy mình đang chạy con cạc 720M, chơi WoT thì lúc trước được gần 100fps, giờ cài xong cứ bị dính ở 61fps, ko bao giờ tăng nổi @.@
@forzet WOT update bản từ 9 trở lên thêm rất nhiều hiệu ứng vật lý mà bác @@, thêm 1 đống hitbox luôn nên giảm FPS là bình thường mà :v
@forzet mình cũng bị lỗi y như bạn vậy,lúc trước toàn hơn 100 fps h còn có 60fps, tắt cái game DVR trong xbox cũng không được. Bác nào biết chỉ em cái.....
@TungTNT97 đồng cảnh ngộ. đang cầu cứu 500 anh em 😔
forzet
TÍCH CỰC
7 năm
@Hồ Đăng Khoa Đúng, nhưng cái khó chịu ở đây là bị dính luôn 1 chỗ là 61fps, hỏi bọn tây lông tụi nó kêu tắt V Sync nhưng vẫn bị vậy, cũng có nhiều người bị tương tự ... :-(
@forzet Tắt v-sync trong game+setting của graphic card đi, mà màn hình bạn chỉ có 60hz, chạy 100fps làm gì cho nặng máy lại còn phá nát frame time, stutter....
@Duy Luân mod cho mình hỏi mai ffi mua mbp 2016 rồi có nên dán màn hình k bạn?? Máy bạn có dán k ?
@kexauso_O Không nên dán bâtf kì thứ gì, nhất là lên màn hình nhé. Nhìn gớm lắm
@Duy Luân Bạn lau màn hình bằng dung dịch gì vây?
@kexauso_O Nước sạch thôi bạn, không thích xài hoá chất lắm
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
7 năm
Trên start menu xuất hiện thêm mục Wireless Display Media Viewer. Biểu tượng thì màu trắng tinh, nhấp vào thì hiện cửa sổ đen ngòm không có nội dung bên trong. Không xóa cũng không gỡ cài đặt được. Trông ngứa mắt.
Gọi điện cho hỗ trợ MS thì được giải thích là đây là tính năng mới nhưng chưa hoàn thiện. Tạm thời cứ để thế.
Mình nghĩ là chưa hoàn thiện thì phải ẩn nó đi chứ, để thế trông nghiệp dư quá.
trieubinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Binhckxdtl bạn bị giống mình.. hi vọng Microsoft sẽ fix trong update tới 😃
Thinkpad T440p chấp hết các loại gió mùa. Lên win10 chạy vù vù ko dính bất cứ lỗi nào hết luôn
Lovetech36
TÍCH CỰC
7 năm
Macbook cài Win 10 ngon quá. Chơi thôi...
Mình bị lỗi không bám vào chỗ power để tắt máy được toàn phải ctrl + alt+del
Tantitanium
ĐẠI BÀNG
7 năm
có ai dùng hp probook bị lỗi touchpad không phản hồi như e không
Đang ở MBR chuyển sang UEFI thì dùng soft gì chuyển mà không muốn cài lại win ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019