Sửa các lỗi có thể gặp sau khi nâng cấp Windows 10 Creators

Duy Luân
29/4/2017 0:19Phản hồi: 315
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oOotrumso
ĐẠI BÀNG
7 năm
Night Light thì xài F.lux cho nhanh. Nhẹ, tiện dụng và tự động thay đổi từng giờ 😃
https://justgetflux.com/
HaingoN95
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy em bị kêu loạn lên lúc khởi động rồi vào chế độ tự động sửa lỗi. Lần vào được win lần thì không. ram thì mới vệ sinh xong. Vậy là lỗi win sao? 😔
dell votro rè rè mới đầu gọi bảo hành thay vẫn vậy😔
Mình xài laptop hp lâu lâu phím f12 sáng trắng luôn nhấn vào ko có phản hồi và máy báo k tìm được wifi nào hết @.@
Itmanagerhv
ĐẠI BÀNG
7 năm
Win copyright ko gap may loi nay nhe
@Itmanagerhv Liên quan gì 😁
ComAbu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lỗi bị treo cứng máy khi vừa wake up hay boot win buộc phải hard reset có bác nào bị không vậy??
hungvan44
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghĩ chỉ có dân đua đòi,cuồng Apple mới mua Mac cài Win,chứ ai ngờ Mod diễn đàn công nghệ cũng vậy...cạn lời
ChillaGuy
TÍCH CỰC
7 năm
@hungvan44 Mod đúng sai tôi chả quan tâm, chả bênh làm gì không được xu nào. Bị cái là tôi cũng cài Win vào Mac đây, thích vọc chơi vậy đó được không? Bà chị vơ ngay mọi người cài Win vô Mac thành dân đua đòi, không biết là đua đòi gì ở đây, và chắc là có ảnh hưởng kinh tế gia đình chị lắm.
hungvan44
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ChillaGuy à thì ra là gãi đúng chỗ ngứa nên giãy nãy lên vậy đó hả...còn cái việc kia thì cứ lên google mà search...ko bàn nữa...cạn lời rồi 😆
ChillaGuy
TÍCH CỰC
7 năm
@hungvan44 Google mẹ gì? Chê bai người khác mà chả dẫn chứng lý giải được gì, người ta hỏi vô thì não với chả cạn chứ có biết nói gì. Mày con nít không liên quan tao vậy tao xài Mac liên quan gì mày? Logic chút được không.
hungvan44
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ChillaGuy Hạn hán lời
Em check nửa tháng rồi, cứ như thế này.
Tại sao không cho e lên?
levinh05
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chưa bao giờ hài lòng với Windows như ở thời điểm này...
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kinh nghiệm của e là đừng có update. Muốn lên thì dow file ios về cài mới thì hầu như ko có lỗi
Chế độ night light bị ẩn mờ luôn không chỉnh gì được. Có bạn nào găp trường hơpf này không
các bác cho hỏi có cách nào ko cập nhật lên win 10 creator đc ko? ngoại trừ việc tắt autoupdate? lâu lắm ko sờ vào windows nên ko rõ. e có cái máy sony, driver đã cũ và ko đc hỗ trợ, h mà bật máy cập nhật cái chắc chắn tạch =.=
jerrydau
ĐẠI BÀNG
7 năm
bạn thử theo video này xem
, lỗi này tại pin của mình chứ không phải tại windows, win nào cũng bị kể cả win xp, win 7 nhé
@jerrydau ko phải tại pin đâu bạn. vì mình xài song song mac os và win trên cùng 1 máy nhưng bên mac os thì ko bị còn chuyển qua win thì bị. lúc trước mình cũng có xem clip nnà rồi, thử sửa lỗi bằng những cách hướng dẫn trong clip (trừ cái tháo pin vì máy mình ko tháo pin đc và mình cũng biết là ko phải do pin) nhưng vẫn không đc. nói chung mình cũng ko khó chịu vì lỗi này lắm, vì pin dưới 94% là máy đã bắt đầu sạc rồi ko còn lỗi đó nữa. Chỉ khi trên 94% mới hay bị thôi 😃
@thichlanhich102
@jerrydau mình có làm cách này mấy lần rồi mà k đc. pin của mình nó còn 0% rồi cơ mà nó k chịu sạc cho 😔 dù sao cũng cám ơn phẩn trả lời của b 😃
Rainyanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình bị cái lỗi hơi lạ
laptop của mình up lên trực tiếp từ bản cũ thì không sao, qua máy thằng bạn cài mới cho nó thì cả hai máy đều bị lỗi thanh star menu, trên thanh star menu mình không pin thêm được phần mềm nào, những phần mềm có sẵn trên đó mình bỏ pin thì nó mất, nhưng restart máy lại là nó lại trở lại y như lúc đầu, các icon trên đó cũng không đổi vị trí được, kéo đi là thanh star menu sẽ khởi động lại, và các icon lại trở về như lúc đầu, lạ ghê.
cài cũng nhiều rồi, thôi ... windows 7 đang dùng ngon cứ thế mà triển 😁
của em nó không cho bật tắt gì cả, vào trong setting nó cũng làm mờ luôn
các bác biết chỉ em với
không pin được start thì sao? sfc /scannow... Làm hết cách không được
buianhngoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác có bác nào biết cách xử lý vụ mất cảm ứng màn hình khi lên win 10 creators không?
Máy fujitsu T731

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019