Sửa Laptop

kingofpain
1/8/2016 11:27Phản hồi: 8
Mấy bác cho e hỏi chỗ sửa laptop uy tín ở HCM, trong nội thành gần gần quận 5 thì càng tốt. Cụ thể là e nghĩ laptop bị hư card vga nên muốn sửa hay thay luôn cũng đc. \

thanks nhiều.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

DX_
TÍCH CỰC
8 năm
Triệu chứng sao bạn? Máy nóng là tắt hay là nó tắt hẳn rồi ko lên màn hình nữa? Quạt vẫn quay?
Bạn thử check thật kỹ hoặc nhờ thợ test trước, có khi lỏng ram, lỗi ram, kẹt quạt nó cũng có mấy triệu chứng tương tự.

Vga kiểm tra có thể khò lại trước coi máy có lên hay không rồi mới đi đóng lại, tiệm mình đóng vga bên Gò Vấp.
kingofpain
TÍCH CỰC
8 năm
triệu chứng là cứ mở game lên là bị, cũng có lúc đg làm word bình thường thì cũng bị, nó thường ra cái màn hình này:
DX_
TÍCH CỰC
8 năm
@kingofpain VGA thiệt rồi bạn, lúc nào ít xài máy, rảnh rỗi ghé bên mình đóng lại VGA, mà đóng / thay VGA thì sau đó bạn phải xài em nó nhẹ nhàng một chút :p. Còn cách dứt điểm là thay main thì giá hơi chát.
khanhhungno1
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn như hình bị lỗi VGA rồi, đóng lại dùng đỡ bạn à, có tiền nâng cấp máy khác, đóng vga là hay bị lại lắm
kingofpain
TÍCH CỰC
8 năm
vậy h bye bye game đến khi mua máy mới luôn hả mấy bác ? bùn quá
DX_
TÍCH CỰC
8 năm
@kingofpain Đóng về cứ chơi tiếp đợi tới lúc có máy mới em nó chết là vừa 😃 bán cái xác lại đc màn hình + hdd + ram + pin + cục sạc nữa 😃)
shenlongcorp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đồng Red Máy HP 8560w mà hư card màn hình thì cũng đóng như máy trên hả bạn? Card rời của 8560w giờ có hàng thay hay không, hay cứ hư là phải đóng chip ^^
khanhhungno1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shenlongcorp Dòng HP 8560W hư card có card thay bạn à, dòng này card nó rời ra như card của máy cây đó, khoảng hơn triệu đến 2 triệu 1 cái card

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019