Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sửa lỗi ứng dụng Thời tiết (weather) trên iDevice sau khi Jailbreak bằng evasi0n

love.foreve
6/2/2013 9:22Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

g3nj11
ĐẠI BÀNG
11 năm
tks bác hê hê
Love.forever 😆 điểm 10 cho chất lượng. Đã fix đc lỗi này. Hê hê. Thanks cậu nhìu
Ai có 4s up cho mình cái Weather.app lên với 😔, mình thử cả cái của bác ip5 nào với file Weather rồi mà cũng vẫn ko đc
lea2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ptcong90 thím vào nâng cấp cydia đi,fix dc lỗi thời tiết rồi mà.mình vừa fix dc cả cho 4s và 5 rồi nhé
Lần đầu mình cũng bị vậy. Cả cái shortcut của keyboard nữa. Mình thử DFU lại xong kiểm tra xem weather và shortcut xài đc k và vẫn ổn. Bắt đầu JB và kiểm tra xem bị ở lỗi nào thì chẳng thấy nữa. Đến giờ vẫn xài đc. Cydia cài rồi,add source rồi,down sbs,quickdo,bitesms rồi. Hehe
bài chuẩn.lên cho những ai chưa biết
Iphone 5 Sprint 16gb làm thành công nhé. Thanks bạn chủ thread !!!
toiyeu1960
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã có fix thời tiết trên cydia : UIKit tools
mình đã install và work good
@toiyeu1960 Tốt nhất là nên làm theo bạn này. Mỗi lần JB mới ra bao giờ sau đó rất nhanh cũng sẽ dc sửa lỗi để hoàn thiện...cho nên tốt nhất chúng ta hãy từ từ update...kể cả nên thận trọng íntall những PM trong cydia.
chuoi1437
TÍCH CỰC
11 năm
@centerhp máy mình ban đầu không bị, sau khi update cyida, reboot, dính chưởng
bibo75
TÍCH CỰC
11 năm
@toiyeu1960 sao mình update cydia xong thì icon weather mất luôn, tìm trong spotlight cũng không có, mình dùng ipad mini, chẳng lẽ phải restore lại sao?
Frozenvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bibo75 Mình dùng ipad4, cũng bị y chang zậy. Update hết trong Cydia xong là mất tiêu luôn app Weather, tìm trong spotlight cũng không thấy. Kiểm tra trong thư mục Applications bằng iTool thì vẫn còn thư mục Weather.app
Zậy là sao hả các bác?
kjnopanda
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rất đơn giản và cực chuẩn.chỉ 5s và bj reboot đã k sao.e đã rs rất nh lần nh chỉ cần reboot máy là lại bị.bj thì đã k sao nữa r.thanks bác chủ rất nh ^^
ok ok, mình làm được rồi 😁 thank a lot
Hôm qua vừa nói xong, cài xong cái ayecon cái bị lỗi tiếp >"<
p/s: Giờ mới để ý, bác này cũng ở Vinh à ;))
sao k down file trên media dc,nó yêu cầu gõ user name va password mới cho down
TaiBB8320
ĐẠI BÀNG
11 năm
các cứ mở Cydia ra là có ngay bản updel sửa lỗi rồi !
ttd681
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình update hết Cydia rồi mà vẫn bị crash 😔
Các bạn làm ơn giúp mình, mình thực hiện đc bước 1 và 2 but bước thứ 3 thì mình ko biết làm ntn?!

Ai biết có thể hướng dẫn cụ thể cho mình đc ko?!
Mình xài ip5 IOS 6.1

Cám ơn rát nhiều ^^
@bethanhlun Bạn chọn "Upload" trên iTools rồi tìm đến nơi lưu File "weather" trong PC mà bạn tải ở trên về (Tải về giải nén nhé)....xong chọn "yes" là được mà bạn
@ngduyanh1979 Mình đã làm đc oy, cám ơn bạn rất nhiều ^^
Sao down trên ip về nhung ko giải mén dc vậy các bác. Down xong nó kêu mở bằng ifile- kick vô nó hiện 2 dòng trình xem văn bản và trình duyệt wep. Ko có dòng giải nén. Làm hoài ko dc botay. Bác nào có file ip5 6.1 đã fix cho e xin với. Sáng update cydia hết rồi cũng ko dc luôn
mgvadk
ĐẠI BÀNG
11 năm
thank bạn , iphone 4 làm theo cách này fix đc lỗi 😁
a_xia_tq
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thì thấy cach này thanh công mà đơn giản
http://www.tinhte.vn/threads/1876395/
Wankary
ĐẠI BÀNG
11 năm