Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sửa sạc macbook tại Hà Nội - Leshdigital 181 Chùa Láng (LỪA ĐẢO)

FruitNinjaPro
20/9/2015 18:11Phản hồi: 44
Sửa sạc macbook tại Hà Nội - Leshdigital 181 Chùa Láng (LỪA ĐẢO)
XIN CHIA SẼ ĐỂ GIÚP MỌI NGƯỜI KHÔNG BỊ LỪA BỞI LESHDIGITAL !

Thực ra là em quá bức xúc và ko muốn mọi người bị lừa nên em xin chia sẻ để mọi người TRÁNH.

Chả là em có cục sạc nó bị chập chờn, lúc sạc được lúc không.

Nên có lên mạng tìm hiểu thì thấy bên LESHDIGITAL có 1 ông phát biểu là "ông ấy ko sửa được thì tìm cả hà nội ko ai sửa được" nghe cảm thấy ngta yêu nghề, service tốt cho em...

Chính vì thế nên em mới mang qua bên đó nhờ vả họ sửa (tất nhiên là mất tiền oy)

Cơ mà sau 1 hồi ngồi đợi, thì họ mang ra 1 cục sạc khác và muốn em đổi với tiền bù là 830K (cục sạc cũ rích, dây dợ thì nhìn mắt thường cũng biết là kém rồi) => em ko đổi !

Sau em năn nỉ ông thợ già ấy sửa giúp em để hsau em qua lấy (mặc dù sửa cũng hết 400K - 500K), thì hsau, rồi mấy lần hôm sau nữa em qua hỏi đều bảo chưa xong...

Cuối cùng là họ báo em là sạc ko sửa được, hơn nữa cục sạc của em đã bị thay thế hết tất cả các linh kiện

nhìn bằng mắt thường đã nhìn ra là cái dây hàng lởm, quá là lởm luôn nên đã bị em vạch trần và phải đền cho em cái dây khác (mặc dù mang về chỉ để làm bằng chứng).

Quảng cáo

Em còn ngồi cãi nhau với ông thợ già bên LESHDIGITAL, cơ mà chỉ làm cho mình bõ tức 1 chút vì lão già này tự tin và đéo có đạo đức nghề nghiệp dám nói ra những câu là "Hà nội ông ấy không sửa được thì éo ai sửa được"

Cuối cùng em nhờ người mua cái mới giá chưa đến 1triệu ở Nhật Bản (lão già dám chém em là giá mới 2,3triệu)

Mọi người tham khảo cả bài này nhé !
tinhte.vn/threads/xin-hoi-do-uy-tin-cua-leshdigital-181-chua-lang.2435129/
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bonbonbim
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lên cho bác 😔

Làm ăn thế thì :<
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chỗ này mình đã qua. Tay chủ chém như thần là kiều mỹ, sống ở mỹ mấy chục năm này kia. Rồi thì quảng cáo máy nhảy của mấy thằng mỹ đen... Nghe giọng điệu đã thấy éo tin được nhưng mềnh kệ cho chém. Nói chuyện thì tôi rất là bận bạn rất là vip thì mới được tôi gặp "Vãi bố". Sau đòi xin số điện thoại nói bạn mua máy nào mình cũng có, rồi show file excel ra làm trò nhập khẩu này kia. Điện hỏi máy thì nói cứ đến đi, đến nơi thì nói máy hiện tại không có, đặt tiền lại để lấy máy giá rẻ. "Lạy bố" tiền có phải lá mít éo đâu. Nói chung nên tẩy chay chỗ này nên cho out khỏi tinh tế đi.

Làm ăn tử tế còn sống dặt dẹo huống hồ măm măm lùa gà.
dungthh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenanh9 hic, tội mua không tìm hiểu trước, mình đây nạn nhân của thánh này
ban viết thì cung hay đấy, nhưng bạn là nguoi không hiểu biết, và viết sai để nhằm mục đich bôi nhọ và giảm uy tín người khac. bạn chang qua là một người thợ một mùa đi nhờ vả chúng tôi giúp không duoc viêc ban noi linh tinh, quá buồn cho ban
@leshdigital_181cl
minhnkt
TÍCH CỰC
9 năm
@leshdigital_181cl Không có lửa làm sao có khói ? Ngta dẫn chứng đầy đủ mạch lạc rõ ràng, còn ông vào chưa biết đúng sai ra sao, phản kháng thiếu thuyết phục và tiếp tục chụp mũ cho ngta thế, chả cần phải khôn cũng hiểu.
@leshdigital_181cl Xin lỗi, tôi ko phải Thợ thuyền gì, ở đây có ko ít bạn bị LESHDIGITAL "LỪA" !!!!!!!
@minhnkt Bác nói chuẩn, em đăng vì nó quá lớm. Cho mọi ng tránh đc thì tốt !
Chỗ này quảng cáo ngon ăn cứ tưởng giá thợ đến thì chat ra phết đấy, mình bị con MC965 lỗi qua đâ sửa lúc xong xem thì pin bị thay cho máy khác, với lại loa mình bình thường không rè mở lên lại bị, hỏi thợ (Có 1 ông già, 1 ông trẻ). Mình cũng yêu cầu kiểm tra lại pin thì xem lại bảo bị lắp nhầm. Làm ăn như thế là các bác hiểu rồi đấy.
Nói chung 1 sự bất tín vạn sự bất tin, làm ăn bát nháo thế cạch đến già luôn, mình bức xúc quá không có nick nên đăng ký để phản ảnh thông tin thôi, tuỳ mọi người đọc, ai thích kiểm tra thực tế cứ đến sửa 1 lần cho biết.
không biết các b sửa ở đó thế nào chứ riêng mình là 1 khách hàng thì thấy bên đó sửa máy rất nhiệt tình,chu đáo.mình để máy từ sang thì đến trưa đã b có bạn gọi điện thông báo tình trạng máy và mức chi phí thì mình thấy phù hợp với túi tiền sinh viên.máymình từ lúc sửa đến bây giờ dùng vẫn rất ngon lành.hay các bác ghen ăn tức ở nên bầy đặt ;)
Mình cũng từng sửa máy ở đây một lần rồi, Mình thấy bình thường mà, Có bạn kế toán hay tư vấn gì đó nhiệt tình, mang đến sáng chiều gọi lấy luôn. Mình có thẻ sinh viên còn được giảm giá.
Hôm nọ ghé qua cũng thấy ở đây có bán hàng nhập khẩu mỹ, cũng nhiều đồ, có cái anh Việt Kiều gì đó tư vấn cũng nhiệt tình. Mình mua được lọ thực phẩm chức năng cho mẹ. Giá rất ổn.
mình không biết mọi người thế nào ,nhưng mình cũng từng sủa máy ở đây một lần ,thấy nhân viên cũng nhiệt tình mà sủa máy cũng ok
doctinh357
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chia buồn cùng bác thớt :mad:
minhnkt
TÍCH CỰC
9 năm
đội quân seeder bắt đầu nổi lên, vâng, show tự nâng bi của các bác cả =))
haha, TRÁNH XA CHỖ NÀY RA NHÉ.
NHÌN HỘ MẤY ACCOUNT COMMENT TÍCH CỰC TRƯỚC KHI ĐẶT LÒNG TIN.
bonbonbim
ĐẠI BÀNG
9 năm
Toàn seeder nâng bi ạ 😆)
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khổ leshdigital có vào reg thêm cả trăm nick thì cũng vậy thôi. Nâng bi cho nhau làm gì. Shihuang hay thị hằng cố reg thêm nick đi em.
@nguyenanh9 bạn àh, chắc bạn không phải dân kỹ thuật, nếu là dân kỹ thuật thì ra matx nopi chuyên bằng kỹ thuật với nhau ở bất kỳ trình độ nào, chứ nói linh tinh trên mạng không xứng đáng, vậy nhé , nban có thể liên lạc qua số 0949113405. tôi tiếp cảc bạn ở mọi trình độ kiến thức
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
8 năm
@leshdigital_181cl Tôi không có thời gian để nói chuyện với ông. Vì tầm của ông chỉ lừa được gà thôi. Mà lừa được 1 lần thì người ta sẽ biết ông là ai. It nhất có khoảng 5 trường hợp đã dính với ông ở đây rồi. Giờ mọi người không rảnh để tự nhiên đi bôi xấu ông đâu.
dungthh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@leshdigital_181cl thật sự là không xứng đáng khi đặt lòng tin vào mấy anh ở leshdigital. EM NGU
hnimtom_1711
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lần trước mình cũng qua đây thay dây. Dây cứng như dây điện kêu dây xin lấy mình hơn 3 lít. dùng được hơn tháng teo cả củ và dây. Lười cả ra đôi có vì có hơn 3 lít giờ vẫn đang giữ làm kỷ niệm. Tiết kiệm có ngày nổ mợ máy :v. Anh em cố mua sạc xin chính hãng mà dùng.
@hnimtom_1711 Thôi bạn ơi, luộc thì cũng đã luộc rồi, bỏ qua đi cho họ còn làm ăn...😃
vào đây góp vui với các bác này. Em cũng xin được kể câu chuyện của em. Chuyện cũng lâu rồi mà bây giờ em mới kể ạ. Vì thấy mọi người vạch mặt nó nên em cũng muốn góp gạo 😆 Hồi tháng 9/2014 em bị hỏng macbook,em mang ra chỗ bảo hành thì người ta nói phải thay main vì máy bị hỏng main, giá là 12tr (máy em lúc đó hết bảo hành rồi). Học sinh nghèo xót tiền nên em mới lên mạng và tra ra cái LESHDIGITAL PHÒ PHẠCH này, vâng đây là số em xui. Và xui như thế nào thì em nêu ra đây ạ. Lúc vừa bước vào cửa hàng, em thấy gió mạnh kinh hoàng, à hóa ra là các anh thợ ở đây đang mài kiếm vào gió 😃) em có nói thẳng luôn là máy em hỏng main, các anh xem sửa được không. Không sửa được thì nói để em còn biết. Các ông ý tháo tung máy em ra rồi nói sẽ cố sửa. Em để máy ở đó và kí niêm phong máy. À vâng nghe có vẻ an toàn lắm. Thế rồi đợi gần 1 tuần liền thì có anh nhắn tin máy em không sửa được main. Em mới bảo không sửa được thì đóng máy vào em ra lấy. Các anh ấy gạ em thay main anh lấy rẻ 6 triệu thôi rồi nào là main này hiếm lắm, ng nhà anh xách từ bển về. Em thấy giá hợp lý nên em nhắn lại là ok thay main. Thế là tầm 1 tiếng sau ông ta nhắn lại là anh đã thay xong máy chạy bình thương nhưng nào là pin máy em hỏng rồi (máy em mới mua 1 năm và vì là con gái nên em dùng rất giữ, máy không một vết xước chứ đừng nói là hỏng pin) ròi thì touchpad của em cũng hỏng luôn rồi (ôi vãi trước khi nó chết main em vẫn dùng bình thường mà). Em ngửi thấy mùi nguy hiểm rồi nên nhắn lại ngay là anh tháo mian ra, em không thay nữa. Rồi hôm sau em đến lấy máy luôn. Lúc đến lấy thì em hỏi máy đâu đợi đến 20 phút mới thấy có người mang máy ra nhưng nó ban ta long rồi. Các ông ý bắt đầu lắp lại từng cái vít. Ôi em phát điên luôn các bác ạ. Nhưng nghĩ thôi nó hỏng rồi thì cũng kệ chẳng nói nữa. Em về nhà cùng nỗi ấm ức và nghi ngờ. Em liền lấy vỏ máy ra check serial với serial trên vỏ hộp thì ôi thôi 2 cái khác hẳn nhau và vỏ máy của em thì bẩn bẩn ố ố vàng vàng và còn xước chằng chịt (vâng thảo nào nó bảo touchpad của em hỏng). Em mới điên rồi máu nóng dồn lên não rồi em nhắn tin cho nó, nó bảo cửa hàng của nó không việc gì phải làm thế. Em bảo cái tem niêm phong mà chúng nó bảo tem vỡ ý em bóc ra như bình thường đéo thấy vỡ cái gì luôn. Thì lúc này nó hổ báo lắm gọi chửi em nào là nó không việc gì phải làm thế nào là cửa hàng uy tín đi mỹ như đi chợ. Vâng nói đến đây em tắt máy. Vì em cũng không có bằng chứng để kết tội chúng nó, tại em ngu không check luôn ở đấy mà mang về nhà mới check. Em là con gái nữa nên cũng không làm gì được. Mẹ em bảo mẹ đã nói đừng sửa ở đâu hết mang bán xác máy còn được 2-3 tr ( vâng mẹ em tính tưng tửng lắm cứ hỏng là liệng luôn không có sửa chữa gì hết chỉ có em tiếc tiền nên mới mang sửa). Sau đấy mẹ em mua ngay cho em con vaio fit nên em hết buồn luôn và nghĩ kệ chúng nó làm ăn thất đức thì dính nghiệp thôi.
@Khanhly1996 Chia buồn với bạn. Bọn này nó có cái trò đấy, có lẽ mình là Topic này giúp đc phần nào anh em tránh được bọn này ^^
Mấy ông thần này mà tinhte vẫn cho tồn tại trong mục mua bán/ sửa chữa. Cái ông nhân viên đến vệ sinh máy cũng k xong, móc lên móc xuống. Xong thay dây sạc thì kêu sửa sạc, nói chung tẩy chay cho sáng mắt ra đê. Làm ăn chân chính còn chả ăn ai, chộp giật mở ra chọc ngoáy lung tung xong báo láo để ăn tiền. Bỏ cái bài nói ch kĩ thuật ở trình độ này kia đi, ko ai rảnh đâu =)))
Mình ko hiểu là cho ngta làm ăn kiểu đi lừa này thì cho làm gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019