Subaru XV 2018 ra mắt tại Đài Loan, trẻ trung hơn, động cơ Boxer 2.0L, S-AWD với X-Mode

levuongthinh
8/6/2017 3:45Phản hồi: 46
Subaru XV 2018 ra mắt tại Đài Loan, trẻ trung hơn, động cơ Boxer 2.0L, S-AWD với X-Mode
Subaru XV 2018 hoàn toàn mới được giới thiệu với thị trường châu Á tại sự kiện ở Đài Loan. Sau hơn 5 năm, XV đã được làm mới hoàn toàn và mẫu crossover cỡ nhỏ này sở hữu phong cách thiết kế mới trẻ trung hơn, phù hợp với đô thị và hướng tới gia đình trẻ. Chắc chắn Subaru XV 2018 sẽ được đưa về Việt Nam trong thời gian và hiện tại đã có thể đặt hàng, dự kiến giao xe vào tháng 08/2017. Mức giá cho XV 2018 có lẽ cũng sẽ tương đương so với phiên bản hiện tại, tầm gần 1,4 tỷ.

Subaru XV 2018 là mẫu xe thứ hai của Subaru được ứng dụng nền tảng Subaru Global Platform với nhiều cải tiến về phần thân xe, mang đến sự an toàn tốt hơn và hạn chế những rung lắc của thân xe.

Về thiết kế, Subaru XV 2018 có được sự thay đổi rõ rệt và nếu so với bản cũ thì chiếc XV 2018 trông trẻ trung và thanh thoát hơn nhiều. Subaru cũng phải nhanh chóng thích ứng với nhu cầu thị trường và phải tạo ra được những chiếc xe bắt mắt hơn vì an toàn mới chỉ là một yếu tố để khách hàng chọn mua xe. Và hiện tại, người dùng cũng đã có quá nhiều lựa chọn.

Subaru XV 2018 được trang bị khối động cơ Boxer 2.0L phun xăng trực tiếp với công suất 156 mã lực tại 6.000 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 196 Nm tại 4.000 vòng/phút.

Sức mạnh từ động cơ sẽ được truyền đến 4 bánh xe thông qua hộp số vô cấp Lineartronic CVT và hệ thống dẫn động 4 bánh toàn thời gian S-AWD. Đặc biệt, XV 2018 cũng đã được trang bị X-Mode để hỗ trợ tốt hơn cho người lái trong những điều kiện khó.

Về nội thất, phong cách thiết kế của Subaru rõ ràng cũng đã được cải thiện để có thể phục vụ được nhiều khách hàng hơn. Màn hình trung tâm kích thước 8”, hỗ trợ Apple CarPlay.

Các chi tiết nội thất được thiết kế đơn giản và trực quan, không loè loẹt. Ghế ngồi bọc da và may chỉ với màu tương phản.

Quảng cáo

Subaru XV 2018 có tổng cộng 9 lựa chọn màu sắc và ở Việt Nam sẽ có 2 phiên bản gồm 2.0i và 2.0iS. Giá bản cũ của XV là vào khoảng hơn 1,3 tỷ.

Mình sẽ có bài video chi tiết hơn về mẫu Subaru XV 2018 sau. Anh em nhớ đón xem.

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Subaru xe ngon, giá cứng, ngoại hình ổn. Riêng 4 cái mâm xe sao mà nhìn ko hợp mắt chút nào
Ủa... Cesar
Subaru Whisperer😁:D
Klq nhưng thấy mấy hãng khác nó khuyến mãi giảm giá ầm ầm riêng anh Su này ko giảm mà chỉ có tăng
@pham duc quyen Xe nó nhập về nguyên chiếc nên chắc bị tăng thuế rồi bác. Bác chủ cho hỏi coi này có gắn eye-sight chưa nhỉ ?
CpT
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy thằng Suby này chạy đc chừng 100,000km là phải thay cambelt mệt lắm.
thanhtinh
TÍCH CỰC
7 năm
@CpT Dây cu roa đúng không bạn?
CpT
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhtinh Hình như vậy - mình chỉ biết nó gọi là timing belt / cam belt thôi
thanhtinh
TÍCH CỰC
7 năm
@CpT Vậy tác dụng của nó là gì, các xe khác có không bạn? Thường thì bao lâu phải thay?
CpT
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhtinh Tác dụng của nó thì mình ko rõ nhưng time belt mà đứt thì xe khỏi chạy nữa. Theo mình biết thì chỉ có xe Subaru chạy bằng dây cam belt mấy hãng khác như Toyoya, Nissan, Mitsubishi... thì dùng xích (chain-driven).

Cam belt thường là phải thay sau mỗi 100,000km còn timing belt bằng xích thì hầu như ko phải lo lắng gì (it nhat cho tới sau 200,000km. Trung bình mỗi năm xe chạy từ 10,000 - 15,000km. Cho nên khi mua xe 2nd hand đặc biệt là Subaru thì nên check cái cambelt, mua ở dealer thì nên thoả thuận thay cambelt mới là tốt nhất.

Ở VN toàn xe mới chắc chả phải lo mấy cái này.
Hãng xe giá hoang tưởng nhất ở Việt Nam =))
Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giàng A Sắn Căn bản Subaru nhập nguyên chiếc từ Japan, Mazda, Honda, giờ toan` lắp ráp Thái Lan bạn nhé, với động cơ Boxer sẽ cho bạn trải nghiệm hoàn toàn khác, tien nào của nấy thôi.
changvuive
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giàng A Sắn Bạn chạy thử chưa? Hãng xe này thuộc top an toàn đó, xe nhật có thương hiệu nhưng vì ở Vietnam nhà phân phối hơi yếu nên ít người biết & showroom chưa nhiều.
Chàng Còi
ĐẠI BÀNG
7 năm
1,3 tỷ, vãi chưởng ! Giá này mua Santafe thơm hơn
Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
7 năm
@maverick11_23 Đồng quan điểm nhé 😆
teamqili
TÍCH CỰC
7 năm
@Lilp Ra 7 chỗ hả bác, chuẩn bị tiền đi 2018 ra kìa...
Subaru Ascent
teamqili
TÍCH CỰC
7 năm
@nospecial đời sau của Tribeca là Exiga Crossover 7 hiện vẫn đang bán bth tại Nhật ^_^ https://sp.subaru.jp/crossover7/crossover7/
vn_soft
CAO CẤP
7 năm
Thiết kế rối rắm.
phamlong
TÍCH CỰC
7 năm
Bữa coi Russ Swift drift suba ở Q7 xong thì mê Suba từ đó, cơ mà khả năng thì chưa tới hic...
Giờ vẫn còn xài bóng xenon halogen là hiểu rồi. Quá lạc hậu 😔
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
7 năm
tinh tế chụp hình ít chụp khoan ghế sau nhỉ, để xem khoản cách chỗ đầu gối chân thế nào so với ghế trước có thoải mái ko ?, trần xe ghế sau có cao ko ? ng tầm m8 hay m7 ngồi sẽ thế nào ?

Chục bài xe như nhau. Review chán quá
@Nguyen0101 Bài này mình làm nhanh, tranh thủ khi sự kiện đang diễn ra. Còn bài video kỹ hơn, bạn chờ xem nhé.
Mê Subaru nhưng ở VN đúng là không cưới nổi... 😔
bodies
ĐẠI BÀNG
7 năm
hình đầu tiên ông cầm micro là huấn luyện Dog thì phải ! Ổng cũng làm MC luôn ah .
Bác nào chưa rõ về Subaru xem qua cái video này chắc sẽ rõ 😃

Forester cao hơn. Forester là SUV, XV và CUV, cả 2 đều dựa trên Impreza.
SUV và CUV kết cấu nó khác hoàn toàn nhau bác ơi. Con XV chỉ là Impreza nâng gầm lên thôi nên nó nhỏ hơn Forester là đương nhiên.

Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangduytung The' y' ban la` Sedan va` CUV deu la` 1 ?
HRed23
ĐẠI BÀNG
7 năm
Subaru vẫn rất hiếm ở VN, thế thì phụ tùng cho nó cũng sẽ khó nhằn và mắc đúng hk các bác???
ides
CAO CẤP
7 năm
Đèn sau giống inova nghê 😆
Bác trích dẫn hộ em câu nào e nói CUV và sedan là 1? E chỉ bảo con XV là con Impreza nâng gầm cao thêm chứ bảo CUV và sedan là 1 bao giờ? Bác search xem con Impreza 2017 và con XV nó có giống hệt nhau ko nhé.
Còn ko phải tất cả nhưng đa số CUV là dựa trên platform của sedan tương ứng.
Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangduytung Có người hỏi XV và Forester thuộc phân khúc nào và mình chỉ nói nôm na thôi bạn, chứ không "đi xa quá" như bạn ^^
xe đẹp mà cái mâm xe k ăn nhập vào đâu
teamqili
TÍCH CỰC
7 năm
@davidphamhong công nhận ^_^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119