[Sức khỏe] Caffeine có tác động như thế nào lên não bộ?

babybungbu
17/12/2010 3:1Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất may là mỗi ngày mình đều dùng đúng giờ 4 ly cafe không đường và thường xuyên được mời... ngoài giờ nên không bị ghiền tí nào kkekdekekekekeekekekekeke:p:p:p:p
alienkiller
ĐẠI BÀNG
13 năm
aha

hehe! mình chẳng bao giờ ucf
Cà phê đối với mình có rất nhiều ý nghĩa quan trọng, mặc kệ, cứ uống cho đời vui hehe
haboob
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tránh cái món này từ đầu chứ biết là uống sẽ nghiện
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
Thực ra uống cà phê vừa phải thì lợi nhiều lắm các bạn ạ 😃 Uống cà phê chỉ có hại khi hàm lượng cafeine một ngày quá cao thôi 😃
Ồi, cái gì cũng có tính tương đối. Không quá lạm dụng là được mà.
Ai mà để ghiền, nghe thèm thèm là quất 1 li liền 😁. Mình sáng nào cũng 1 li với coffeemate. ôi đời đẹp làm sao
cavalli
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ngày nào cũng phải uống một lần (và thường chỉ 1 lần/ngày), mỗi lần một chút (ko quen uống nhiều)thấy rất tỉnh táo và sảng khoái.Bây giờ cái gì cũng sợ thì đời tẻ nhạt lắm.
He he Cái gì ko quá là đc các bác nhỉ?
Mr.Se7ven
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sáng nào cũng làm 1 ly đen
vubinhtan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sáng 1 cốc = cả ngày 1 cốc ==>> chắc là ko vấn đề
caffeine ko phải chỉ có ở coffee mà còn ở trà và các đồ uống tăng lực đặc biệt với redbull - thứ đồ uống có hàm lượng caffeinecao hơn rất nhiều so với coffee
nói như thế người braxin họ uống thay nước có sao đâu ?
tuannghia
ĐẠI BÀNG
13 năm
mềnh bị nghiện caffé rồi, giờ ngẫm lại cái đợt nhà hết caffé đâm ra cáu bẳn hẳn thì .... chuẩn luôn. hic, làm sao cai giờ ...
Lưu ý bạn nhé: Cafe thường thì như vậy, Cafe Tinh Tế không như thế đâu! Hihi!
vậy rốt cuộc là NÊN hay KHÔNG NÊN sử dụng caffe ....?
tại một số bài đọc phân tích là caffe có tác dụng tốt nếu sử dụng điều độ
nhưng ở bài này thì chỉ thấy nói tác dụng của caffe là kích thích tạm thời cũng như chỉ tăng tốc độ làm việc ...
và đặc biệt là gây nghiện, nếu thiếu cafe thì lại làm việc không tốt > bù trừ lại những lúc làm việc tốt với caffe... ....?....!
vậy rốt cuộc là...? 😁
lambim
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thường xuyên uống vào mỗi sáng. Cafe giúp mình phấn chấn và đúng như bài viết làm tăng năng suất lao động. Đọc bài này đã hiểu hơn chut chut. Thanks, bài viết hay.
chuotyeubb
ĐẠI BÀNG
13 năm
ngồi buồn buồn nhâm nhi ly cafe thì tuyệt :happy:
Đời thì ít ra cũng phải có cái gì đó để nghiện. Nghiện cafe vẫn tốt ơn là nghiện game, bia cờ bạc chứ nhỉ?.
1 ngày không uống được 3 ly là chịu không nỗi!
chân tay như mất sức.
không biết về già có sao không.....
Thời sinh viên em có thằng bạn giống như bác. Tụi em học Mỹ Thuật Công Nghiệp, năm 1 em mới tập tành uống cafe - lấy muỗng múc từng miếng như người ta ăn chè, còn thằng kia thì mỗi buổi sáng nó làm 3 ly, đầu giờ 1 ly, giải lao 1 ly, ra về đàn đúm thêm ly nữa. Thằng này vẽ rất đẹp chỉ khi cafe thuốc lá đầy đủ, còn nếu thiếu thì việc vẽ một đường thẳng cho ra hồn cũng là một cực hình đối với nó - tay chân run bần bật...nhìn khiếp lắm. Lâu rồi không gặp vì cu cậu đang làm GV ở Đà Nẵng, anh em nào học về nghành Mỹ Thuật hay kiến trúc ở ĐN thấy lão GV nào gầy gầy, vẽ đẹp, nhiệt tình nhưng tay run run thì chính là cu ta đó - sorry em ko thề tiết lộ danh tánh được.:eek:
Seo thấy cũng giống giống bia nhỉ? cũng làm cho con người liều hơn, lâu hoà tan hơn và khó cai :eek:. Nói chung cafe cũng là con cháu chắc chút chít của chất kích thích --> không nên lạm dụng, đúng ko ta?! :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019