Summoners war: sky arena - Hướng dẫn , Tổng hợp Kinh nghiệm

voldemot
21/6/2014 2:31Phản hồi: 91.425
91.425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hix, oánh B2 oải quá, mới được gần 160 mảnh. Ko biết có kịp 200 mảnh trước khi hết Event ko 😔 Team yếu nản quá !

Đang dùng con Warbear Dark làm tanker mà nó hay chết quá, tại mới lv 30, ko có time luyện lv cho nó ! Đang định thay = con bearman Dark có vẻ tank tốt hơn 1 chút, dù gì quái 3* vẫn hơn 2*.
dragon710
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hatuan1983 😆 ava con achangel water, ban co con nay ko, buil the nao???
@dragon710 Thấy nó ngầu thì để làm Avatar thôi, chứ mình mới chơi, chưa summon được con 5* nào cả. Biết thế hồi mới chơi, RS tùm lum kiếm 1 em 5* 😔 Giờ thì đầu tư nhiều giờ chơi vào acc này rùi, ko bỏ được. EM AA water này, thì thấy mọi người chủ yếu build Def, chắc cứ guard rune mà chơi thôi.
dragon710
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hatuan1983 um em nay att phu thuoc vao def mà, mình sum dc em này, @@ nhiều lúc nó solo với boss trnog khi các em khác die het rồi =]]]
@dragon710 6 guard ( lấy %hp vs %resist) , cave hồi máu kinh dị 1 game
End event đc gần 2 xọi con foxx... Rina đã lên 6... Chim lên 5 :d

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@kachuabi đúng rồi, muốn đầy thanh atk bar thì tầm 200 spd, megan tăng 20% atk bar, suy ra tăng 40 spd, còn sylph buf sao mà tăng tơi 40 spd được, vi thế chym + megan sẽ giúp team bạn luôn đi trước nếu chym spd cao hơn team bên kia
@binhdocco Con Megan còn buff cả thanh bar nữa cơ ah,tưởng mỗi ATK,Def thôi,phải sưu tầm 1 e thôi
@binhdocco Nói vậy chắc mình build con megan nhanh và gấp thôi, thank các bác
@GaBeohd1983 Như bác binhdocco, cả chim và megan đều buff atk bar, bá đạo chỗ này
Bác Bình xem hộ em Tin nhắn bác ơi
@BBaron Lão này chắc đang cay hùng hục rồi chả đọc tn đâu... :d

@beonhimnhim bác có chơi con chim, đội hình tấn công của e cung nuôi con chim 5* đã awake (team gồm Megan, Phantom 5* và death knight Lửa or Fairy), nếu rune cùi cùi 3-5* up +12 thì nên để ntn? 2 SPD, 4&6 nên để %att hay %HP, ngoài ra 1 3 5 thi ngoài SPD ra nên ưu tiên ACC hay gì khác

Tiện thể cho mình hỏi, các dạng skill nào thì cho acc, Res, crit, crit rate...

Thanks alots
@BBaron Chim quan trọng nhất SPD,Acc để đánh hiệu ứng skill 2,giảm côn giảm thủ,còn dame yếu lắm,dc thủ và máu trâu,vì vậy tăng max SPD ,còn acc,Hp,Def tăng như nào cho hợp lý tùy bạn
@BBaron Chim thì tham khảo anh Bình cô độc hoặc đồng chí thịt chó nhattan .. 2 lão đáy chim to và dài nhất tinte rồi :v...
Mình mới lên lv cho nó chưa có buid... Ưu tiên full spd... Các opt khác tuỳ :d

@GaBeohd1983 Vậy có phải là những skill có xác suất <100% thì nên tăng Acc để dễ dính hơn không bác?
sang nay ham ho co vien pow. dap rune 6* tu 14-15 hon 20 phat ko len. nan cai kieu dap rune nay qua.
@gapPro Kinh nghiệm mình đập nhiều nhất 5 phát ko lên thì thôi để đấy
dragon710
ĐẠI BÀNG
10 năm
😔 sao kiêm dc 6* vay
@dragon710 Cách 1 là mua ttrong shop
2. quay wish
3. đi Dun
Rock9567
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi con howl với con yeti xài hệ gì ngon nhỉ? Minh Có 3 win warbear r giờ cặp với con gì được ? A2k với con bearman nữa
dragon710
ĐẠI BÀNG
10 năm
:v cha qua dc b2
dạo này ra ít Stone quá sao kiếm dc 100 cục đây 😔
@GaBeohd1983 thinh thoang, 2, 3tieng moi rơt 1 lần, quá chua
@binhdocco Có ngày đầu còn rớt nhiều,nó ép mình thức đêm để cầy Vol rôi :mad:
Nhà mình cũng có một em này, phải nói là rất thích dùng khi đi A, dam khủng bố, tiếc là vật hi sinh để kill một e khủng của team địch thôi. vì em nó máu giấy dù có syl water or luloa phù cho rồi!
nếu mà để nó hồi skill 3 lần nữa thì xong đời đội nhà tụi nó luôn!

các bác có thấy kích thích ko :p:p:p
@dutuan2209 chia sẻ kinh nghiệm đi bạn 😁
@GaBeohd1983 mình săn chó ở vol1 normal :oops:
vì ko có megan nên mới cần hell bác ạ... vì em
con này crit skill 3 ko bằng imp light nhưng im light đánh những con máu trâu def trung bình như rina thì damg ko lên được như em này 😃..
còn build crit vì nhà có sẵn rune chứ skill 3 em này crit hay ko cũng ko chênh nhau nhiều... chủ yếu phụ thuộc vào att 😃
@beonhimnhim Imp wind crit tầm 50% mà vào đc megan buff ko có lên crit rate, chít 1 phát mà ko crit thì coi như vỡ trận, e đánh Imp light rune còn lõm, nhưng chít 1 phát 17k máu cũng ok rùi 😁 crit rate 53% skill + 50% nữa nên lúc nào cũng crít :D
@nhattan1411 imp wind của em hiện giờ crit 70 - hell buft là lên 95 rồi nên cũng chả bao giờ thấy đánh ko ra crit :D
để chiều nay tháo rune em nó build lại em test em att lên được bao nhiêu... cơ mà em đảm bảo với bác là imp wind vẫn là con damg to nhất trong họ nhà imp... :D
@beonhimnhim Imp wind thì sợ kỵ hệ fire, còn Imp light thì ko ngán thằng nào :D thix nó ở chổ đó :D team e toàn wind, vào imp light chít 1 e hệ fire atk của đội bạn là khỏe :D
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
:mad:Bọn mi k đc đánh ta nữa nhá. Để ta kiếm thêm 1 ít crys cái😕. Nhất là lão bình với tên angle nhá:mad:
@luanptt Bình thường lúc đua top ngày cn với t2 mình ko đánh người wen nha 😁, cơ mà cũng mong gặp bác thữ team :D
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
@nhattan1411 😕Team ta mà thử gì. Có ra cái gì đâu. Đang bực mình với con praha. Tỉ lệ 80 acc 96 res 67 lead 41 nữa mà skill 2 đánh toàn miss. Còn hể bị đánh là stun. K hiểu nổi con này.:mad:. K chân dài là tống ra đường rồi:oops:
@luanptt ai bảo ko thay avatar đi, gặp là giết 😁
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
@binhdocco :mad:lão già dã man.
Mình chơi nhiều cảm thấy Acc cao thì khả năng Cri dama càng cao thì phải ,ko biết có đúng không :eek:
Con chym của bác ấy đi kèm với ninja hoặc sylph wind nên mới như vậy. Bản thân con chym đã là 237 speed.
lúshen bắn xuyên giáp thì con angel hay DK cũng chết thôi, tanker gì bác =)) lúshen nó bắn damage k tính lẽ thường rồi
@Leovu7393 Thì ý mình nói là cho dù team địch có là tanker hạng nặng hay máu giấy thì cũng vậy, skill 3 nó ignore defend đâu có wan trọng chỉ số def.
các bác cho e hỏi megan và chó buff thì con nào buff hay hơn, team att của em hiện tại em hay chơi là vào trận nếu đc đi trước thì hell buff crit, imp wind chơi rina, inu fire chiến skill 1 mấy em máu giấy, syl chơi skill 2 sturn mấy em còn lại đc em nào thì đc, em nào mà gần chết thì chơi skill 3 cho chết luôn, đến turn địch là còn 4 đánh 2 hoặc 4 đánh 1. khốn cái là gặp team nào đi trước nó thị imp thì teo
@vuhieu88 Mình thấy càng lên cao thắng thua chủ yếu là spd, vào trận chắc 2 turn là cùng xong trận đấu, build spd cao, hoặc giờ mới thấy atk bar quan trọng đấy, nên mình nghĩ megan sẽ ngon hơn chó lửa khi hỗ trợ đánh trươc cả team, Nhiều team mình thấy nó còn để mỗi megan leader tăng 24% atk cả team rồi, thêm buff atk bar và atk + DEF, cả team càng mạnh, các con dealer càng khỏe, Nếu team đã toàn atk khỏe thì cỡ rina thủ cũng cho qua, huống bồ megan debuff rina chống buff khiên nữa,
Cuối cùng cũng kịp 4 e cáo mệt quá 😔
@hatuan1983 Mình đang ráng farm cho xong con đầu tiên. Cứ 5,6 phút đc 3 mảnh. Mệt chết đc. Mà farm xong cũng chẳng biết dùng nó để làm gì.
@hatuan1983 Bác cũng farm fox ah, mình vẫn đang farm mà chắc ko kip chỉ tiêu 10 con. Bỏ mất 2 ngày đi chơi chả farm fiec dc gì, qua đến h cày cả đêm mà dc có 7 con.
@Tim Huynh Tại mình chỉ farm được B2, nên hơi oải phải 6-8 phút mới có 1 mảnh, thi thoảng mới có 2,3 mảnh thôi. Nên lâu, 4 con này, đợi khi nào có 9fox water hoặc wind thì ép skill cho nó lên 5 star lun. Vừa đẹp.

Giờ gom thóc lúa farm power stone. Ko biết có kịp đủ 100 viên ko ! Event trước cũng chỉ đủ 80 viên.
@hatuan1983 eo' kịp 4 e, 3.5 em mới nhọ :v

dạo này thấy chán chán game, bác nào thấy chán thì share nick e nhé =))
@snakenum1 cứ tưởng bác nào ko thấy chán em share nick cho chứ 😕
Trước mình dùng con bun hunter buff atk và spd như con chim, buff xong team đánh trước, xong tới lượt nó, nó lại đánh tiếp lần nữa, nó đánh tận 2 lần xong mới tới đội bạn, nếu 2 lần mà như con chim thì khủng khiếp, thêm skill debuff địch luôn:rolleyes:
@kachuabi Theo bạn thì Bounty Hunter Water với Griffon Wind con nào ngon hơn. Giả sử hông có Ninja wind làm leader nhé!
Sau even lần này dự là có vuợt ải 100 tầng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019