Summoners war: sky arena - Hướng dẫn , Tổng hợp Kinh nghiệm

voldemot
21/6/2014 2:31Phản hồi: 91.425
91.425 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới thấy 1 ku summon ra con Phoenix wind, hí hửng add friend nó để sau này mượn xài. Ai ngờ nó lv 13, quái thì toàn con lởm khởm, ko có con 4* nào. Thật là Thánh nhân đãi kẻ khù khờ 😔
@hatuan1983 có thể là clone =]]
Làm ơn cho mình hỏi, build %Crit dame ngon hơn hay %Att ngon hơn, có trang nào phân tích vụ đó hem chỉ giùm mình ^^!
@TatsuraRai Có trang này có phần tích:
http://forum.com2us.com/forum/main-forum/summoner-s-war/guides-and-tips-ac/53254-monster-rating-compilation-rune-build-included

Cơ bản nó nói rằng %atk ngon hơn, nếu bạn %crit thấp thì lấy gì ra để %critdame, tuy nhiên tùy từng con thôi, có những con skill có hỗ trợ tăng %crit lên khi sử dụng skill như amazone lửa hay skill 2 phantom wind thì dùng crit dame sẽ ngon hơn
@TatsuraRai khi build gần đạt nngững 100% crit thì + crit đame ngon hơn vì % atk chỉ + atk gốc, còn + crit damage thì nó + all dame ( kinh nghiệm chơi qua nhiều game có 2 chỉ số này nên nghĩ thế )
@dutuan2209 %dame thì có lợi cho cuộc chiến đuờng dài. Còn crit dame phù hợp để dồn dame 1 hit ăn ngay thì khủng hơn
akira2511
ĐẠI BÀNG
10 năm
Qua coi film " tiên hắc ám - melecficen" nhìn anjela giống con chimera wind nữ quá...coi xong film lấy acc clone ra sum thì dc ngay Chimera wind....=]]]... Đang tìm bác nào có sylp water dc dc chút đổi..em ko cần acc lv cao..;)
Nãy vừa mượn được con Hary Fire lv 40 của friend. Thấy nó đánh đau phết. 2 skill Aoe liền. Skill 3 thì đánh 1 hay đánh nhiều con đều ngon, Vì nó random 6 phát, và - attackbar. Dame thì to ngang tụi Inferno, Grim Reaper. Thấy đánh cảm giác đã hơn các con khác nhiều. Có điều máu hơi ít chút.
@hatuan1983 Con đó top 18 của các con có chỉ số ATK đứng đầu đó
akira2511
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có ai log vô game dc ko... Sao no cứ not conect vậy
wayche
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thấy bọn nước ngoài xài con fire để def arena vì con này thuộc dạng def cao nhất trong 5 hệ dame thì thua wind , dame mấy con này phụ thuộc vào def nên def càng cao thì dame càng to + skill 3 của con wind bỏ qua def nếu def địch <=50% def của bản thân <== chỉ thứ này là đủ bá đạo rồi gì mà công thủ toàn diện thế này 😁 , đi dun hay sd cho nó tank , thêm 1 con fairy light buff đánh hết 10 turn luôn nếu def con này đủ ngon
Để ý thì thấy từ 2~3* con nào att ngon thì 99% chắc rằng máu cực cùi dù có lên 5* cũng chã khá hơn , 4* gốc thì đỡ hơn mấy con này 1~2k máu
Tối nay 1h45' có trận vòng loại Euro Anh vs Thụy Sĩ. Vừa coi đá banh vừa auto cày magic hall quá chuẩn.
Phút thứ 58 vừa kịp 100 mảnh 9tails
@lumos_bidv Thiếu 1 mảnh chắc đau lắm nhỉ 😁
@hatuan1983 Lo đanh arena quên mịa nó mất, 349 mảnh :mad:
@squallenix cầy ghê thật,mình dc 10 mảnh 😁
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
🆒Mi bỏ game đưa ta acc. Chán mà còn chơi chi
🆒Ta thấy bây h % crit rate op phụ rất nhiều. Có cái cả 20%. Cho crit rate cao 1 tí bỏ crit dame vào làm 1 phát thì dã man con ngang lun. Lushen ta k cần buff atk mà vẫn 1 phát hơn 10k máu🆒
bác Binhdocco cả tuần 3 sao vàng, sao phút chót bị đánh thế nào còn 2 sao vàng🆒
@kachuabi hehe, chuyên bt mà, mất 50 crys cũng ko sao
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
@binhdocco :eek:Ơ ta thấy mi 3* vàng mà. Hồi sáng mình vẫn còn 3* thế mà :mad:đến trưa cả chục thằng bu vô:oops:. K có team def bùn thiệt
@luanptt tuan sau đầu tư thêm 10 wings đánh lên cao cho an toàn, giang hồ hiểm ác qua
@binhdocco 10 wings có 30 crys, nhdowcuowcj 50 crys thì vẫn lãi 20 crys, hê hê
@kachuabi uhm, hehe, đầu tư kiếm lời
3 hôm được ước 2 lần mà chả ra được cái gì ngon, 😔
Sau bao ngày cuối cùng em đã có dc em 4* gốc thứ 3 các bác ạ. En mừng quá 😁.
Các bác chho em hỏi speed em wich thế này đã đật chuẩn chưa ạ?
Screenshot_2014-09-08-14-06-59.png Screenshot_2014-09-08-14-30-26.png
@Nightmare1988 bắt đầu ngon rồi đấy,chúc chú cuối tuần hoặc tuần sau làm 1 e 5* nữa.Bộ SPD ngon đấy,có leader hay j` buff không
@Nightmare1988 Chúc mừng. Công nhận mỗi lần soi nhà chú mầm là nản kèo với mấy con quái. Nhưng bù lại được mấy bộ rune khá chuẩn...
SPD cho Megan 210 là khá cao. nhưng vẫn cần 1 em leader speed cho những trường hợp đặc biệt!
Các bác cho hỏi event remove rune là ngày hôm nay à hay mai vậy
Vừa vất vả fusion được em gà băng 5 sao rồi, hi sinh mất con jojo rồi giờ kiếm lại thôi, anh em cho hỏi con gà băng đó run gì hợp lý nhất nhỉ?
@beonhimnhim Nhầm rồi! Res - acc lớn hơn 15% thì lấy, nhỏ hơn 15% thì lấy 15%, bởi vậy mình mới nói min của giá trị ( res% - acc%) =15%
@squallenix chuẩn ko cần chỉnh Res và acc nhỏ nhất lúc nào cũng là `15% sau đó mới tính đến các thức khác

ngoài ra đánh vào con khắc hệ khó dính hơn bởi vì nó còn cái Miss (bây giờ cọi là cái gì gì hit ấy ) nữa khi bị miss ngài giảm dame ra còn ko dính đc bất cứ hiệu ứng nào nữa
@kachuabi Ko có Rune Rage 4 + crit damg nên mình đang dùng Fatal + Blade, ATK% Crit Damg% ATK%. Crit rate chủ yếu từ opt phụ. Khoảng 75% crit rate rồi. Nói chung hướng này đi tạm thấy cũng ổn. Được 30% damg từ Fatal. Max crit damg có thể hơn 150%. Nhưng nói gì thì nói, mình vẫn thích build con này lên hơn 200% crit damg. hi vọng sau này có cục rune Rage số 4 + Crit Damg % là ổn!
@kachuabi Mình không nghĩ cho Phoenix Water theo hướng debuff là cách hay. Mình thích cho nó theo hướng damg dealer.

Bỏ qua ACC nhé, và SPD mình cũng bỏ qua luôn. Cứ coi như không build đc chút spd nào cho nó thì mình vẫn còn có những cái thể loại buff speed khác như Griffon + megan = 50 % ATK Bar, hay Vam fire + Megan = 60% ATK bar. Gặp con buff khùng Inferno Water của sieumam đã là 50% ATK bar.

Nói chung mỗi người có một hướng đi riêng cho nó. Xem nó kết hợp được như thế nào với team mates. Giả sử mình không có con nào buff ATK bar và speed, trong khi mình không build speed cho nó thì coi như nó phế. hoặc là gặp team của đối thủ speed khủng thì nó cũng phế.

Còn build nó theo hướng debuff thì mình cũng thử 1 thời gian. Nói chung mình không thích cách build này. mình từng build 4 Blade và 2 focus. Rune 2 SPD, 4 Crit %, 6 ACC %. Đây là cách mình học theo tụi forum Come2US.

Nói tóm lại, đối với mình thì vấn đề rune là vấn đề đau đầu nhất. Và dàn rune của mình đang còn quá tởm nên chỉ đang build 1 con chym cùi mía.
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
😕20 crys ta wish 1 phát cũng đi. Thôi kệ cha nó.
😕Mi build kiểu gì mà con witch tăng atk ghê thế. Cho ta xem cái rune nào. Còn con kia build rune gì thế.🆒
@luanptt Hix, set rune này cho em lader là syl nên toàn speed ,accc và attack bác ạ.
@Nightmare1988 Vậy chú cố mở ra Tyron ngon luôn max Ping
@Nightmare1988 Đang có free remove nên lột đồ e Syl àh :😁
luanptt
TÍCH CỰC
10 năm
@Nightmare1988 🆒op phụ toàn speed 12 k hả.
Refresh Shop mua Rune toàn ra giấy vàng ức chế Vl :mad:
Trả lại sức mạnh cho em...
Skill 3 = 8.5*4+ 4k... Vẫn chưa one hit đc rina 40k máu nhưng 38k máu thì đủ =))
Skill 2 nhảy 23k máu =))
Sướng 😆

Sent from my iPad using Tinhte.vn
các bác coi giúp em cái team, con nào nên giữ, con nào nên làm nguyên liệu được không ạ?
Mình mới ngứa tay quay ra con này, tra bảng trang 1 ko thấy, chắc là đồ bỏ. Con này có gì hot ko vậy các bác, ko thì em cho nó vô nồi nấu lẩu thập cẩm ngay và lun, chung với con inferno wind.

Hôm qua mình cũng tích cóp quay được 2 con archer fire, chắc nấu lẩu nốt. Số sao toàn quay nhằm fire thế này, team toàn lửa, đi dun nước thì tèo nhanh :eek:
Quay dailly đc 1 giấy vàng, đi magic dung thêm 1 giấy vàng, đây có phải điềm tốt ko các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019