Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sung sướng với Playbook sau 2 ngày sử dụng

hawaii
22/2/2012 4:56Phản hồi: 289
289 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có ai đổi PB lấy SOny tablet S không nhỉ ^^
@mountain111 ko biết bác thật hay đùa, giao lưu với PB mua ở Topcare, còn gần 12 tháng bh nào! (thêm bao da convertible và case silicon nữa nha). Deal thì nhắn vào inbox cho em nha!
Hơi buồn chút là pin của PB không được tốt thôi, chạy hơi nóng nữa
minh chua dung tablet bao gio, dao nay cong viec can di chuyen va thu thap thong tin ngoai duong nhieu nen chu y den em nay, khong biet gia ca thi truong bay gio khoang bao nhieu nhi?
Playbook => Best tablet in the world with only 200$
Galaxy73
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác mua ở đâu và mua thế nào mà chỉ mất thêm có 1USD vậy
E đang muốn thêm con 64GB nữa
Galaxy73
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác mua ở đâu và mua thế nào mà chỉ mất thêm có 1USD vậy
E đang muốn thêm con 64GB nữa
Bạn mua ở đâu chỉ mình với, nhờ xách tay ah

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
mình nhờ người nhà mua mang về, tính cả thuế là 230$ cho bản 16Gb (nếu bạn có người nhà ở Mỹ và Canada, có thể nhờ mua, bán ở rất nhiều shop lớn) mấy bác thương gia ở VN thường bán 5t8, cũng không đến nỗi chặt chém quá
Dạ em cũng có cặp đôi hoàn hảo giống các bác. Yêu quá cơ
tytum
ĐẠI BÀNG
12 năm
úi giời, hôm nay đi trên oto, thằng e cùng phòng dùng playbook phải nhờ mình mang ipad ra để phát wifi, nói chung kg nên so sánh vì nó khập khiễng nhưng mà nhìn vào giá thì đủ biết PB thê thảm đến mức nào
@tytum Chắc bạn bác chưa biết dùng Tethering rồi! Cần gì phải nhờ wifi của ipad!

Còn gía rẻ là do RIM đang suy chứ ko đang thịnh như Apple!
@phuongnam1972 Mình nghĩ giá đấy quá phù hợp cho PB... thiếu quá nhiều những tính năng trên Tablet đáng phải có, nhìn đống ứng dụng nghèo nàn mà phát nản... tuy nhiên giá như thế dùng thì quá OK... Mong nó ra con mới cũng thê thảm như con đầu để còn được dùng giá rẻ he he he
cho em hỏi 1 câu ngu muội, đọc truyện trên pb, mình có vuốt đổi trang được ko ?
@lovekieu sao lại ko bạn
có nhiều pm đọc lắm mà thích epub reader
sắp được tặng 1 con nên cứ phải lên đây hỏi dần dần mấy câu ngu muội, mong anh em thông cảm. Dùng tab e chỉ có mỗi nhu cầu nằm đọc truyện nên chỉ quan tâm đến cái này. hihi. nếu thế mình đọc trên pb khác gì đọc sách giấy. 😁
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
@lovekieu Đọc kiểu gì cũng có bác à.Len google 1 xíu là có ngay. Màn hình PB bé hơn ipad nhưng nó như trang giấy, đọc rất vừa. Dùng 1 thời gian giờ cứ cấm iphone là mình vuốt ngược, vuốt xuôi. hài thôi rồi. cái hay nữa là em nó tải truyện online, cop. paste thoải mái, tải về và đọc thôi, m có gần 15k cuốn sách, đọc chắc đến năm 200 tuổi cũng chưa đc 1 nữa quá. m mới dùng cũng hiểu tý xíu vậy thôi.
@gabb8100 Bác có sách nào hay hay cho em mấy cuốn được không ạ. Thanks!!! hanv82@gmail.com
Cả nhà ơi cho mình hỏi là ở HN mua PB ở đâu là good nhất. Muốn mua quá mà đang đi tìm hiểu. Rối tinh cả lên rồi, mong các bác tư vấn giúp...
@trungvh_2010 Bác tham khảo ở đây nhé!
http://www.tinhte.vn/threads/1208913/#post-16741615
Rất mong được phục vụ bác!
juchiro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác dùng PM nào đọc sách và truyện cho PB thế ạ
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
@juchiro Kindle, epub...
Xin các bro giup đỡ
Em mới lượm em Playbook xong,nghe mọi người nói có thể kết nối Tethering internet qua bluetouch,Em cũng đã thử với em Nokia N72 đã kết nối được nhưng kết nối với em BB 8800 của em thì nó cứ báo thế này :
Your device is turned on
your device is bluetouch conection turn on
your is in ranger
em thấy trong topic có bác nói đã kết nối được con 8800 này với PB nên mạo muội hỏi lại,
Mong các bác có hướng dẫn cho em vụ này.
........Em xin đa tạ...
@santatocxu1986 Vào options bluetooth trên blackberry thử koi bạn có bỏ chọn 1 cái gì đó ko.tại bảo mật của bluetooth bb hơi phức tạp 1 tý.Nếu lần đầu kết nối thì bạn dùng bb dò pb trước(add device trên bb)
quanglvm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@santatocxu1986 Kết nối được với N72 hả bác , e chưa dùng, đang tìm hiểu PB nên hỏi ngu chút 😁
andoai
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic, sắp tới phải làm 1em thôi! kết hợp cùng 9780 có 3G là thành cặp đôi hoàn hảo rồi!
cám on bác,trưa qua thử mãi mà ko được,nên nản,tối qua về đem ra kết nối thử thì ok luôn,em đã vào mạng test thử trên con 8800 này,nói chung là tốc độ ko nhanh lắm chưng có thể chấp nhận được,chống cháy khi các bác đi xa,hay những nơi không có sóng Wifi,Em xin đưa ra hướng dẫn sau,nếu bác bác nào chưa làm được thì tham khảo:
B1: vào Setup Bluetouch trên DT - chọn Allow another device to find me (cái này mặc định cho thiết bị khác kết nối)
B2:Bật bluetouch trên Playbook- chọn Add new divice
chờ một chút cho PB tìm thiết bị
Khi PB đã tìm được thiết bị bạn Click vô thiết bị tìm được đó (mình ví dụ ở đây mình dùng BB 8800)
B3: Vào Internet Ethering - Click vô Divice Bluetouch đã tìm được
B4:Chọn add profile
Profile name :bnaj tự đặt tên (gì cũng được)
Access poind : m-wap
User name : mms
passworld : mms
chọn Connect
chọn continue
Chờ một chút cho PB kết nối
Bây giờ tận hưởng thành quả thôi....
gabb8100
TÍCH CỰC
12 năm
@santatocxu1986 Cảm ơn bác nhiều....
manhcuongcs
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai cho e biết nên mua playbook hay mua laptop nhỉ?e thích playbook nhưng mà laptop thì tiện hơn có phải không?
nếu mà chưa có lap thì bạn nên mua lap trước.
Kết nối qua BB8110 được không các bạn. Đang có ý định sắm 1 em PB nhưng sợ BB8110 không kết nối 3G được lại phải thêm em BB nữa cũng ngại.
thuyetdhm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangnn90
cứ em mobile nào có bluetooh + gprs +3g kết nối vô tư với em playbook .
vào mang qua em mobile đó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019