Surface 3 với Intel Atom, 2GB RAM chạy Photoshop, CorelDRAW và Lightroom

Didu
22/5/2015 9:51Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noinghenah
TÍCH CỰC
9 năm
Nhớ không lầm thì sf 3 có bản 4Gb ram a.
surface là tablet phải không m.n
Mình hay đi công tác cũng cần vẽ AutoCad, duyệt file max, photoshop, kiểu này chắc em này chịu ko nổi
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@lamquoctien sf pro 3 hoặc tương lai sp pro4 ông anh ah. đáp uéng nhu cầu ông a
Nếu bảo mình đổi con lap đang dùng sang Surface 3 mình sẽ ko đổi, nhưng nếu có điều kiệm mình sẽ mua thêm 1 con Surface 3 để mang theo khi không ở nhà
30 phút giảm 20% pin thì thua pro 3 rồi mình dung được khoảng 5 tiếng (5 tiếng tạm đủ đáp ứng vì mình 1 ngày làm việc dung khoảng 3 tiếng, ở nhà thì dung nhiều hơn)
iLi
TÍCH CỰC
9 năm
2GB đủ dùng cho công việc văn phòng, lướt web, giải trí nhẹ nhàng thui,
Dùng win 10 inch thấy cứ thốn thốn thế nào ý nhỉ =))
Mic ra con này làm chi vậy :/ bộ người ta sẽ bỏ đống tiền ra mua về gõ văn bản với lướt web hả?
@Tú art Bạn đang đề cập tới lượng lớn người dùng tablet đấy 😁
Không phải ai cũng mua về cày game hạng nặng và chỉnh sửa ảnh cũng như render đâu 😃

Tất nhiên mình không mua em này, vì nhu cầu cấu hình của mình cao hơn nhu cầu giải trí cơ bản.
@Tú art nhiêu người cũng bỏ đóng tiền ra mua con điện thoại hoặc ipad cũng tầm giá, rồi về chẳng làm được gì nhiều ngoài giải trí, đây là nhu cầu thôi, ai đam mê, thích thì mua,
hhd357
TÍCH CỰC
9 năm
@Tú art chứ bạn nghĩ sao, ngta chỉ cần 1 con máy tính gọn nhẹ để lướt web, office hay thuyết trình ko phải ai cũng cần làm những việc cao siêu như bạn đâu.
thử chaạy autocad xem the nào mod
Nói chung ko nên thử cái này vì chẳng ai mua cái này về làm việc nặng cả.
Nó không được thiết kế để làm những việc đó. Cố bắt nó làm chả khác gì mua Matiz rồi chạy đua cả.
nhu cầu làm việc nặng ko lấy bản 4GB ram lại còn chê tới chê lui
Chờ con 4gb RAM thôi
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
S
Thế thì đã có surface pro 3 vs 8GB ram và core i7 😁 con dong surface nay thi đúng la no phu hợp vs sinh viên ngươi dùng văn phong đơn giản muốn kiêm một thứ đi gặp đối tác nhin chuyên nghiệp ma thôi 😃
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
con này vẫn là phiên bản thử nghiệm thôi, sử dụng ko dc ngon lành lắm, nếu chỉ văn phỏng thì android hay ios vẫn đáp ứng dc, lại còn giải trí ngon nữa.
Bản pro thì thấy ổn hơn nhưng giá lại hơi cao so với thiết bị khác.
Chắc phải surface 5 6 thi` mới thấy đáng đồng tiền bát gạo, phân khúc này có lẽ nên dùng cho giá rẻ, làm việc mà ko cần tốn quá nhiều tiền vẫn hiệu quả.
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
@x_chien win 10 thi androi về vươn. ứng dụng tăng đột biến luôn
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
@shakimaru -nếu tăng đột biến mà toàn ứng dụng rác thì cũng chả thấy ổn, mình hay chơi coc mà chưa thấy nó trên win 8 nên đành mua thêm cái dt để chơi, youtube cũng thế luôn mấy năm rồi mà vẫn mất tăm mất tích, nên cũng ko mong chờ gì là trên win 10 nó sẽ xuất hiện.
-Về mặt cá nhân thì chỉ muốn dùng 1 thiết bị cho tất cả giá mắc tý cũng dc, khốn nối ko có thiết bị nào đáp ứng nổi, dùng window thì android gặp trục trặc, giả lập vẫn ko dc ngon lành cho lắm, dùng android thì những ứng dụng cần thiết window lại lặn mất tăm.
Dùng cả 2 lại gặp vấn đề với bộ nhớ, nói chung là chưa toàn diện.
@x_chien Bác nên hiểu hai chữ văn phòng thì muôn vẻ. E đây đang có ipad air kiêm phụ kiện bàn phím cover belkin. Nhưng e là dân văn phòng đúng kiểu luôn đấy, nên ios hay androi cài MsOFFICE lên vẫn ko ăn thua. vì văn phòng như bọn e thì cần thể thức, căn chỉnh rất quan trọng. e làm nhà nước. cho nên con SF3 này hợp với dân văn phòng hay sinh viên là đúng.
chứ nói như bác là dùng mấy bộ ofice trên ios hay androi thì ko bao giờ đáp ứng đc. còn theo ý hiểu của e về câu nói của bác thì văn phòng là trả lời mấy cái mail , gửi mail hay đăng kí cái gì đó nhè nhẹ thôi. chứ làm văn phòng nhà nước như bọn e phải cần bộ full OFFICE thì mới đc. ko thì nó kiện cho bỏ mẹ
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
@thechipmunks con này làm văn phòng thì giá cao mà hiệu quả ko bao nhiêu bác ạ, em đề xuất asus t100 cho văn phòng, hoặc dell 11, laptop thì ko xếp vào vì nó ko cùng loại, 500-600 obama mua dc kha nhieu cai hay
anninh1368
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy này chỉ dùng những công việc nhẹ nhàng chứ mấy bác dùng autocad, Dota2 max setting, 3Dmax, .......thì dùng surface pro.
Giá độ 15 củ thế là được rồi. Phải đánh đổi với tính năng di động của em nó chứ :p còn muốn cấu hình thì cứ laptop Asus mà tương.
Em thấy máy tính bảng thực hiện rất tốt cho những người làm đồ hoạ nhưng với nhưng khối công việc lớn của dân thiết kế không biết Surface có đủ đáp ứng không
Máy này có tùy chọn 4GB, 128 GB SSD mà, người viết nên thêm cái này vào, không nên ghi giá có RAM cao hơn, thấy bên TMT shop cũng bán bản cao hơn này
@Archibald_Mclean Mình đang dùng bản 4GB, 128GB HDD đây. Mình mua cả type cover và bút khoảng $900 tất cả.
Dùng ổn nhưng nói chung vẫn phải có chuột kèm theo. Pin thù ko hiểu sao hơi kém, dùng chỉ khoảng 5h
@dac Bác có máy cho e hỏi chạy song song chrome photoshop illus có mượt k a, e phân vân quá vì giá hơi cao
@dac 900$ mua pro 3 i5 128gb ssd cả type cover chỉ càn thêm tí 😃
con này dùng thay netbook là chính mà các bác đòi hỏi nhiều quá. Thích sự tiện dụng và chạy tốt các ứng dụng nặng mua SF Pro 3 mà dùng
Chắc nhà sản xuất cũng tính hết rồi. Để dành vụ ram thiếu khi dùng pm nặng cho Sur4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019