Surface 3 với Intel Atom, 2GB RAM chạy Photoshop, CorelDRAW và Lightroom

Didu
22/5/2015 9:51Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bigs2
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm cái bài khiến bao nhiêu người hiểu lầm! Bản 2gb ram mà đi test vs mấy cái đó, lấy bản 4gb mà test đi ông
con này so với mac air 12' thì sao nhỉ
@Communism mac air hiệu năng tốt hơn, phần cứng mạnh hơn, và giá gấp 3 lần 😃
vietxitin1
TÍCH CỰC
9 năm
Mod phát âm tiếng Anh sai nhiều quá 😃
cấu hình kiểu đó lướt web, nhạc, phim vs office là đáp ứng đc thôi. game thì minigame chắc ổn hơn
Sắp tới Samsung ra Galaxy Tab S2 chạy chip exynos 7420 14nm đầu tiên trên thế giới thì mấy con sơ phít của mi cờ rô sốp chỉ có nước bị quẳng vào nhà xí, Microsoft tuổi gì đòi đú với Samsung
@Lenoxx Bác này thù hằn anh MS thế
Nhiều bác rất ảo tưởng, người ta nói mua thiết bị theo nhu cầu, nó đáp ứng được nhu cầu nào thì dùng đến đấy, 15tr mà làm như là mấy em MBP 3 mấy 40 tr ý
Whynot21012
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thực sự thì surface 3, chứ ko phải "surface pro 3", là máy tiện lợi cho việc làm office hay đi học, đọc sách, xem film, hay chơi game nhẹ. Chứ mà đòi hỏi mấy việc như chơi MAX SETTING DOTA 2 máy với cấu hình bình thường còn giât nói chi s3. Còn bạn nào mún giải trí cao thì đầu tư desktop cho mạnh vào 😆 chứ mua con này về rùi bảo sao để làm cảnh 😃))
Vừa mới xem trên Amazon em Surface 3 128Gb Ram 4Gb mới có $599 về Việt Nam chắc lên 20tr,
djcheat
TÍCH CỰC
9 năm
Con này chơi GTA V đc 30~35 fps lúc bắn xả chém đấm đấy.
Mình cũng đang phân vân e này vào SF Pro 3, e này được cái nhỏ gọn nhưng bài này vẫn chưa nói rõ được hiệu năng. Mình thường dùng Chrome tầm 10 tab, photoshop, illus (mở 5-7 file 1 lúc) và 1-2 chương trình nữa chạy song song không biết SF 3 này có đáp ứng mượt mà đc k, bác nào có thử giúp e với ạ hehe
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
9 năm
@phoner k dc dâu
sf pro 3 thì còn dc chứ con này k đáp ứng nỗi nhu cầu bác đâu...
tunghactech
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con surface pro 3 i5 ram 8gb thì như nào nhỉ
Có ai chạy thử chưa mình muốn hỏi con này nếu chạy máy ảo android với esclipe để làm app có giật ko nhỉ ?
Nếu ko giật để xiền múc 1 e chân dài này về dùng
nhemdaika
TÍCH CỰC
9 năm
bản 4Gb ram chắc là dùng sẽ vui vẻ hơn 😃
shinja89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em này build cho văn phòng mà bà con cứ nhào vô nào dota nào lol chi nhỉ?có mini game chữa cháy là được rồi
@shinja89 chơi được clash of clan và làm office ,chạy teamviewer potable là khối cha vứt ipad.
mua bản có 4G.LTE ấy. ở studio dựng con render. suface này làm nháp xong đẩy về onedriver. anh render ở nhà móc xuống. Remote 3G từ xa về render là cứ như thiệt mà. Đang tính thế. hehe
@kijutonet quan trọng là tốc độ 4G 😁
@vanhoang232 Remote thì không cần tốc độ cao đâu. cứ tàn tàn như 3G hoặc wifi cafe thịt hết mà.
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Muốn mua một chiếc Surface như thế này mà giá cao quá . Đành mua tạm em Onda V919 chạy song song win và android thấy dùng cũng ổn .
mở được file adobe Ailusstrantor 1.5G không. chứ chưa nói tới xử lý. được em mua ngay
@nguyenviphung Thánh cho em xin cái file AI 1,5gb em xem thử cái !
Applenick
TÍCH CỰC
9 năm
Sao MS ra sản phảm luôn thiếu cái này thiếu cái kia vậy?....Sao không cho người dùng Max option luôn đi chứ!!!!Apple thì lại khác
tranbinhxd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tuyệt vời quá, phù hợp cho người làm văn phòng và giải trí đơn giản.
quocturtle
TÍCH CỰC
9 năm
MS luôn luôn làm cho sp mình tệ bằng 1, 2 thứ ko đâu vào đâu.
Chạy Winx64 thì bèo nhất cũng phải RAM 4GB thì còn may ra. Xài thiếu RAM -> Máy chậm -> Negative cho 1 dòng Sp rồi.

Con Surface pro thì lại đi thiếu 3G.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019