Surface Book 2 sẽ ra mắt vào tháng sau nhưng đến năm 2018 mới bán ra?

Duy Luân
18/9/2017 22:38Phản hồi: 44
Surface Book 2 sẽ ra mắt vào tháng sau nhưng đến năm 2018 mới bán ra?
Cuối tháng 10 Microsoft sẽ tổ chức sự kiện giới thiệu Surface mới, có khả năng chiếc Surface Book 2 sẽ ra mắt tại đây nhưng theo nguồn tin của ZDNet phải tới năm sau máy mới bắt đầu bán ra. Chưa rõ lý do gì khiến Microsoft phải chờ lâu đến như vậy và bỏ qua mùa mua sắm lễ hội cuối năm, thường là mùa bán đắt nhất. Thế hệ 2 của Surface Hub, dòng máy tính màn hình lớn gắn tường dùng trong phòng họp, cũng phải sang năm mới bán. Ở sự kiện tháng 10 còn có thể có Surface Pro với kết nối 4G LTE tích hợp và đáng chú ý là sự xuất hiện của những laptop Windows 10 chạy chip ARM đầu tiên. Loạt máy ARM này mở ra hướng đi mới cho các nhà sản xuất khi họ có thể bán những chiếc laptop hoặc máy lai rất mỏng, rất nhẹ trong khi vẫn đáp ứng đầy đủ nhu cầu phần mềm của người dùng do máy chạy Win 10 đầy đủ.

Nguồn: ZDNet
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ra sớm chặn đường đối thủ chăng? Hay làm cho người dùng biết là nó vẫn tồn tại?
@ptp49 Đối thủ nào ?
weedsbrand
ĐẠI BÀNG
7 năm
Surface Book 1 chiếc máy mình mơ ước hơn cả 1 chiếc Macbook
@fanclubcongnghe Vietlott nó tội gì mà gạt bác. tưởng tượng thế này cho nó dễ nha.
1 lần quay thu về 100k, thì cty giữ lại 50k. trích 50k trả thưởng. cứ thế cho các lần quay.
thì vc trúng thưởng hay ko chả quan trọng. tự người chơi bỏ tiền ra chung cho người trúng thôi.
cty vẫn sống khỏe. và càng nhiều người chơi thì cái phần 50k đó càng lớn.
còn tỷ lệ thì đúng thế thật. giữa 6 số và 6 cặp số thì truyên thống dễ ăn hơn nhiều.
m gặp nhiều ng trúng 2 tỷ lắm rồi. chỗ mình vừa rồi cũng có cụ bà trúng 105 tỷ vietlott hay sao ấy.
Còn trúng thì ngoài cái sfb ra thì tất nhiên phải xỏa thôi. 😁
@spsp Tuỳ bạn thôi
Applenick
TÍCH CỰC
7 năm
@weedsbrand Mơ ước luôn àh ! Ghê thiệt !
@fanclubcongnghe Chắc bị ám ảnh à. Khổ. Sống cho nó vui vẻ đi bác. Nhìn đâu cũng ra virut
Ko phải bảo là chưa lỗi thời thi chưa cần ra à
hoangphucc7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phải xem sự kiện của Mic thì mới thấy có nhiều cái mới, lạ và sáng tạo...còn nhìn chung các hãng khác thì .. =)) :v
đồ ms bán còn đắt hơn cả apple. liệu có giảm giá k các bác nhỉ?
thuc37na
TÍCH CỰC
7 năm
đẹp mà đắt, nhưng không xắt ra miếng
Để 2 năm sau bán hoặc giới thiệu xong không bán nữa cũng được.
ntherol
TÍCH CỰC
7 năm
Mình xài New Surface Pro (Pro 5). Mọi thứ rất ổn, và xác định sẽ trug thành với dòng SF bạn nào có ý định mua lap tìm hiểu thử xem. Vài ý kiến cá nhân chia sẽ.
tbdat11
CAO CẤP
7 năm
@Đinh Thành Biên Bậy rồi ông ơi. Con SF pro 4 mới là con nhiều lỗi, các dòng SF khác rất ít lỗi nhé.
@nospecial cad 2007 yếu xìu ấy bạn. mấy con sf pro hay book cấu hình nó khủng long. lên youtube coi tụi nó chạy game khủng ấy bác. ghe lắm. nhưng nghe nói lỗi vặt nhiều nên cũng ớn
Con surface gặp con Acer Switch Alpha thì khóc luôn. SF vừa đắt cấu hình vừa kém mọi mặt, lại ồn như 1 cái máy nổ. Hơn được duy nhất 1 điểm là sườn máy có nam châm gắn bút.
w810i
CAO CẤP
7 năm
@sskkb Ngoài khoản pin và rẻ ra thì mình ko thấy con Acer ăn đuược con SF Pro 4 chỗ nào được cả. Chưa kể con riêng và con ghẻ nó phải khác nhau nữa.
@w810i Bạn chắc chưa dùng thử Acer. SF dùng tản nhiệt quạt kêu như máy nổ, Acer dùng tản nhiệt chất lỏng chạy êm như smartphone. Mà cái trò tablet dân tình rất hay mang lên giường dùng, bụi và sợi vải chui vào khe thông gió của SF gây tắc nên càng nóng tợn, dùng 1 lúc có khi rán được trứng trên đó. SF vẫn dùng cổng USB cũ, Acer có USB-C. Với lại cùng tầm giá mà SF chạy chip m3 + 4GB RAM còn Acer chạy chip Core 5 + 8GB RAM đã là hơn rất nhiều rồi. Con riêng với con ghẻ chả có nghĩa lý gì khi cả 2 đều dùng windows, HP, Lenovo, Dell ... cũng chạy Windows có sao đâu. Con riêng như Windows phone còn chết sặc kìa.
Hóng 30/9. Xem sp mới thôi
long2004
TÍCH CỰC
7 năm
Chờ laptop Windows 10 chạy ARM, hy vọng là sẽ có được máy nhỏ nhẹ, pin lâu đáp ứng được nhu cầu sử dụng máy đơn giản, di động !
dual1
CAO CẤP
7 năm
Surface pro xài rồi mới thấy ngon và có khoảng cách khá xa với surface
@dual1 Chém vừa thôi...bỏ cái bàn phím đi thì pin con suafacebook còn kém hơn cả suface pro 4. Dùng tác vụ bình thường thì chẳng chênh gì nhau...
tbdat11
CAO CẤP
7 năm
@nguyenchien45.3 Móa cái máy người ta làm ra có cả bàn phím, tự nhiên đi bỏ bàn phím ra rồi so với con tablet. Bị ngáo đá hả thanh niên?
dual1
CAO CẤP
7 năm
@nguyenchien45.3 Nói luôn, bản thân ko quan tâm vụ pin trâu hay ko. Chỉ quan tâm đẹp và hiệu quả cho công việc. Bên người luôn sẵn ổ cắm và dây sạc nên mình thích mình nhích thôi ko thích chém nhé bạn. Chém ko nằm trong từ điển của mình bạn bớt hồ đồ đi nhé
quá đẹp cho em nó...!!!
Nếu doanh nhân dùng Surface pro cực chất, làm được nhiều việc mà lại gọn nhẹ, thời trang.
Hóng
Đẹp thì có đẹp, xịn hay k cũng chưa dám chắc.. Nhưng chắc chắn 1 điều là SF ĐẮT VL! -.-
Tri An
ĐẠI BÀNG
7 năm
Microsoft là vẫn là 1 công ty triết lý ông già, cứ đồng nhất cái giao diện PC với mobile thế éo nào chả chết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019