Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Surface Go - ván cược lớn của Microsoft vào một cái máy tính nhỏ tí nhưng liệu có thành công?

Duy Luân
14/7/2018 22:48Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truyentinhte
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tui chắc chắn nó thành công, tui đang cần 1 máy như vậy để download hoặc kéo torrent chẳng hạn
myquartz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ khi nào mà nhiều user cho rằng các máy chạy Windows đều phải mua là để chạy AutoCad và Photoshop? Hơn nữa lại để ngày đêm kéo torrent xem phim chất lượng cao? Bộ VN nhiều kiến trúc sư và thiết kế làm ảnh cưới đến thế?

Haize, theo mình biết doanh số bán máy laptop và desktop cao nhất là để chạy mấy phần mềm họ nhà ERP, kế toán và crm. 2 chỗ này là nơi ipad ko xài được, thế là vui rồi phải ko mọi người?
@myquartz Ủa mấy cái ERP và hệ thống kế toán mình tưởng phải dùng qua giao diện web hết. Giờ còn cài local phần mềm sao 😔
myquartz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Do lịch sử để lại, các phần mềm ERP nặng tiền đều từ 5-7 năm tuổi. Có chạy Web thì lại đòi IE bản 8 mới ngại.

Misa với hơn 1 triệu bản cài khắp VN cũng là desktop. 1 triệu bản tương được 1 triệu PC. Chả doanh số nào địch nổi.
@myquartz Bác nhét các phần mền ERP vào màn 10 inch để xem giao diện nó nén lại nhé. Ipad vẫn có thể giải trí được, còn con này là windows trên màn 10 inch rất kén người dùng, giá quá chát với cấu hình. $399 được chip pentium và 64gb bộ nhớ. Bàn phím basic thêm $100, type cover $130. Mình không thấy được nó phục vụ bất kì nhu cầu nào bất kể giải trí hay công việc.
hanpihoon
TÍCH CỰC
6 năm
10 inch,đúng là cái mình đang cần cho tính di động cao ^_^ giá cũng tốt nữa,hi vọng sớm có hàng
đúng là em này làm việc trên web + đọc file tài liệu quá ngon. mình thấy ipad chậm như con rùa (đang xài ipad 3 để lướt bảng giá giao dịch mà muốn đập máy ngay lập tức)
@TruongPham2411 Ipad 3 ra đời năm 2013, tức là cách đây 5 năm rồi thánh.

Xài thử iPad Pro 2015 là biết mùi liền
@TruongPham2411 Giờ này còn sài ipad 3,
còn kêu chậm nữa thì lậy thánh
@TruongPham2411 Mua thử con pro mới nhất mà xài, nó nhanh đến độ sẽ tự đập ngược vào mặt mình
thuanhoa253
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang làm văn phòng, công việc chủ yếu là word và excel. Em không chơi game, thỉnh thoảng chỉ nghe nhạc, xem phim. Nhu cầu tầm 8 triệu đồng. Em cũng rất thích t100,t200 và vaio tap 11. Các bác tư vấn giúp em với ạ.
anhduc1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thuanhoa253 T200 dùng chip atom, đã yếu rồi lại còn đầu 3 😔( lại bị ngừng phát triển rồi. E đã dùng qua mấy con kiểu này và chạy bằng nửa con n3450. Nói chung là cực yếu. Ram với bộ nhớ tốc độ chậm. Con vaio tab 11 thì ngon, thừa đủ nhu cầu nhưng giá cũ cũng 9-10tr luôn rồi. Thiết kế cái mặt sau k ưng lắm
nguyenmanhnl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Với nhu cầu văn phòng hay di chuyển hội họp như em thì con này rất là cần thiết vì chỉ cần dùng 1 màn hình, không cần đa nhiệm nhiều cửa sổ nhiều.
Hiện tại toàn dùng Ipad cùng bàn phím rời soạn thảo trên Word hay Number rồi sang PC chỉnh sửa lại hơi bất tiện.
Mà con này có sẵn bản quyền Office không ạ?
thuanhoa253
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenmanhnl Vâng em cảm ơn bác ạ. Với tầm tiền như em, lấy máy cũ hay chờ mua máy này nhỉ.
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
@thuanhoa253 Con này nếu mua bàn phím nữa, chưa VAT thì cũng 11tr rồi bác ạ. Vượt ngưỡng chi của bác rồi.
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenmanhnl Có cho 30 ngày dùng thử. 😁
1ink
TÍCH CỰC
6 năm
Không thành công.
anhquocpd
ĐẠI BÀNG
6 năm
không liên quan nhưng có ai thấy con chuột trên hình i chan con Mi mouse 2 gắn logo Microsoft không?
con này bản core i5, 8gb ram, 128 ssd là dư xài vài năm
Sehtr7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hung_technology_92 Con này làm gì có bản i5
@Sehtr7 thì thế mới bảo nếu có
một khi theo sau quá lâu thì ko thể đuổi được nữa ...
Cá nhân mình nếu mua máy này thì mình sẽ cài Android cho nó, giải trí, làm việc nhẹ nhàng và chơi game mobile cũng ổn 😁
Còn Windows 10 của MS thì mình ko ngửi được :D
Kenny
CAO CẤP
6 năm
Sao k dùng core M, core M3 hay M5 gen7 vẫn mạnh hơn con pentium gold này mà. Giá cũng mắc hơn xí, điện ăn ít hơn nữa gpu 615 cũng ngon
Sehtr7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kenny Core M chỉ riêng tiền chip là 300, sao bán dc nguyên cái máy giá 399
V’t
TÍCH CỰC
6 năm
Cái máy yếu xìu này chỉ dành cho một số ít người nên rất khó có thể thành công được
sck84
TÍCH CỰC
6 năm
Cỡ Surface3 là vừa, Pro1 thì bé, Pro3/4 thì hơi cồng kềnh 😁
thang_a14
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu đúng giá đó mà bán chính hãng ở Việt Nam em xin mua. Thực sự nhu cầu dùng 1 cái máy nhỏ nhẹ đẹp giá cả chăng là cực lớn luôn. Đi du lịch đi chơi không thể lúc nào cũng mang 1 cái máy to đi được, mà đơn giản là nhu cầu văn phòng bt
google
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hấp dẫn đây
o2neorobin
TÍCH CỰC
6 năm
cái này sinh ra để đánh vào doanh nghiệp. rất nhiều công ty vừa và nhỏ muốn trang bị máy móc cho nhân viên hay di chuyển, nhưng họ không hoặc không muốn rắc rối quá nhiều vào phần mềm, và cũng muốn chi trả ít nhất nên cái máy này sẽ vừa đủ dùng.
nhiều người dùng ipad đôi khi họ rất lười, có mấy file exel gửi cho họ qua email xem mà họ cũng yêu cầu phải in ra pdf và phải là 1 file duy nhất. cái máy này nền tảng windows quen thuộc, hi vọng chỉ ném file exel sang cho họ thế là xong. Ngoài ra còn các file khác như CAD mà mấy cái máy tính bảng hiện tại cũng rất khó xem nếu không chuyên
hieukon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thỉnh thoảng lắm lắm lắm mình ngồi quán cafe bình thường hay cafe sách mới thấy có người dùng surface, chưa nói về hiệu năng hay nào là doanh số, không bằng máy này máy kia hay hạn chế gì, mà thấy những người đó dùng con surface cảm giác khác bọt vãi, đẹp đừng hỏi, từ bàn phím cho đến cái chân chống nghiêng đỡ màn hình, chẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019