Surface Pro 4 sẽ có viền màn hình siêu mỏng, tự cắt một phần diện tích làm chỗ cầm ở chế độ tablet?

Duy Luân
2/10/2015 23:24Phản hồi: 129
Surface Pro 4 sẽ có viền màn hình siêu mỏng, tự cắt một phần diện tích làm chỗ cầm ở chế độ tablet?
Một trang tin tiếng Ả Rập tiết lộ rằng chiếc Surface Pro 4 sắp ra mắt sẽ sử dụng màn hình viền siêu mỏng, tương tự như chiếc Dell XPS 13. Viền này mỏng đến mức gần như không tồn tại và chỉ có phần viền nằm ở cạnh dưới là có thể thấy rõ mà thôi. Việc viền dưới được làm dày hơn có thể là do Microsoft muốn di chuyển phím Start xuống dưới giống Surface Pro 1/2 (thay vì để bên phải như Surface Pro 3), hoặc thậm chí là loại bỏ hoàn toàn phím vật lý này. Nguồn tiết lộ là một người đã từng tham gia vào quá trình thiết kế nên sản phẩm này.

Nguồn tin cũng nói thêm là Surface Pro 4 có chức năng "Smart Bezel". Tức là khi bạn dùng máy ở chế độ desktop thì màn hình sẽ hiển thị 100% diện tích, còn lúc chuyển sang chế độ tablet thì một phần màn hình sẽ được dùng như chỗ cầm nắm và không hiển thị nội dung. Giả sử như viền của máy đúng thật là rất mỏng thì Smart Bezel hoàn toàn hợp lý vì nó sẽ giúp người dùng cầm máy dễ hơn, không lo chạm nhầm vào các icon trên màn hình.

Lưu ý rằng đây chỉ mới là tin đồn và mọi thứ có thể sẽ không giống như thế. Surface Pro 4 được cho là sẽ xuất hiện vào ngày 6/10 tới đây trong sự kiện của Microsoft.

Nguồn: W4Phub
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá thần linh ơi!
Tin đồn này mà là thực thì nhất e nó luôn rồi.
Nhìn đẹp ghê, mong ước có một em
mic đang quay lại và lợi hại hơn xưa😁 mic ơi ăn táo không??? táo dai lắm:D
lom-com
TÍCH CỰC
9 năm
@hiệp sĩ kanzaki thím cúc già rồi,dai là phải rùi:D
Cái giá phải trả cho cái viền!!!??? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@Tấn Thành™ vỡ màn con sf pro 3 rồi 😔 chưa muốn vỡ tiếp nếu màn hình ko chống được va đập
@bomduc Chia buồn cùng bạn..!! :(:(
phhac
ĐẠI BÀNG
9 năm
Với thiết kế này thì webcam sẽ nằm ở đâu?
@phhac Trong màn hình giống điện thoại LG đó
vnit00
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phhac Theo thông tin từ ông chú của mình làm ở Microsoft thì cái webcam sẽ ở trong màn hình lun nhé bạn. :3
gh0st91no1
TÍCH CỰC
9 năm
@phhac Cam trước chắc nằm ở cạnh dưới 😁
@phhac xem con XPS 13 đặt ở đâu thì con này rất có thể đặt ở đó
@phhac cam nó nằm ở dưới đáy chứ ở đâu hở thím
moonblack
TÍCH CỰC
9 năm
đang đợi một e như thế này, quất ngay và luôn
surface 4 mà cũng như vậy ipad để ai mua
bluet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ra nhanh đi để Surface Pro 3 giảm giá. Thiết kế và tính năng quá ổn mà giá lại quá cao
Tuyệt vời! Quá đẹp! giải pháp quá thông minh! Hi vọng tin đồn đúng sự thật!
p/s: Dạo gần đây tin đồn toàn thành hiện thực thôi! Chẳng thấy sai tý nào? @@!
Junio
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp đó nhưng % thành hiện thực hơi bị nhỏ, đơn giản vì nhiều yếu tố cân đối với giá thành không cho phép 1 sản phẩm ko viền 4 cạnh ra mắt thời điểm này. Nếu đúng như vầy thì anh em đừng shock vì cái giá :3
panania
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Junio Thấy con Aquos Crytal của Nhật nó cũng ko viền nhưng đâu tới nổi wá đắt ạk
@Junio phán như thánh ấy nhỉ.
@tbtvsg Còn y như "chiên da" hay chiến lược gì của be ca a vê vậy. hic hic mình đọc xong cũng thấy hình như nhan khói ở đâu đâu đấy. Mần ăn mà đợi ai cho phép thì có mà ăn cám lun. Microsofft chứ hem phải Bê ca ăn vạ đâu há bạn. hehehehe
@Junio Không đọc bài rồi, gần như không viền 3 cạnh nhé 😁
Surface pro 4 vừa xài Win vừa có thể cài Mac OsX thì quá ngon rồi. Mong chờ quá.
tbdat11
CAO CẤP
9 năm
@music_editor_9x Thế có cái phần mềm gì mà MAC có Windows lại không có thế? Sao khó hiểu quá 😃
@tbdat11 Thế này nhé, nếu bạn ko xài thì đừng có nói kiểu như bạn xài hết tất cả phần mềm của 2 hdh vậy nhé. Tôi ko rảnh mà liệt kê ra.
@eochanghynt Ủa vậy thì có vấn đề gì vậy bác, type cover đâu. Mà ngộ, ng dùng mua gì cài gì kệ ng ta sao phải thắc mắc vậy. Tôi mua mac cài win để cài 3ds max, proshow đây có vấn đề gì ko?
@music_editor_9x Bác mua gì kệ bác, tôi có nói gì đâu, tôi đang bàn về con SF mà, mà SF nói vấn đề gì type cover ở đây, sao cứ tập trung vài cái type cover, trong khi về đơn giản rút nó ra, nó cũng là tablet mà, sao cứ gắn với nó như 1 con laptop vậy, mình thấy cũng phát lạ, trao đổi SF nói SF cũng là một dạng máy tính bảng khá hay, đại đa số các bạn Apple đều nói so sánh làm gì, nó là một dạng laptop chứ có gọi là tablet đâu, trong khi nói về chủ đề ipad pro gắn cái bàn phím, thì có quánh chết các bác ấy các bác cũng nói đó là máy tính bảng. Cái gì mà như hack não tôi vậy @@.

Ah mà trao đổi vấn đề của bác mình cũng phát cười, gần 1/2 người mua máy mac về cài win, đơn giản vì phần mềm, tôi ko nói vấn đề chê máy MAC nhé, về MAC thì tôi nói phần cứng nó khá tuyệt vời chỉ có điều với giá thì hơi chat. Họ cài win để chạy phần mềm phục vụ công việc, giờ bác bảo đi mua con SF để cài MAC OS, khác nào bác bảo, bác đi mua con chó về cứ khăn khăn nó là con mèo mà @@
ngoctuanvnu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai thấy cái này hơn hẳn mấy cái ipad thần thánh trong lòng ifan ko? Cơ mà công nhận ipad nó hơn hẳn mấy cái tablet ảndoid
@ngoctuanvnu xàm vc
@ngoctuanvnu ko hơn được vì dùng nó như laptop ý, mà laptop này ko để được lên đùi nhiều lúc bực
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Cũng gần tới nơi rồi mà lo xa làm gì…surface dấn thân vào lâu rồi nên khó có thể ai đó làm tốt hơn
Mình thấy cứ cho nút home ảo vào trong màn hình luôn cho rồi, để khi xoay ngang thì nút home nằm ngang còn cầm dọc thì phím home nằm dọc như vậy không phải sẻ tiện hơn sao ?
vuthanh23396
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu thật thì đẹp quá
Đề nghị mở chính sách thay ipad air 2 bằng sf pro 4 ở VN anh M$ ơi 😁
@canhcutnamphi sf pro 4 chắc sẽ đắt hơn air nhiều đấy, hiện tại sf pro 3 đã đắt hơn ipad pro rồi
TUM LUM
TÍCH CỰC
9 năm
@hjhdahjdo Xem lại cái giá
@TUM LUM ipad pro giá bắt đầu từ 799$, còn sf pro 3 từ 899$ thì phải
TUM LUM
TÍCH CỰC
9 năm
@hjhdahjdo Không chính xác rồi :
Bạn xem link tham khảo : Surface pro
http://www.microsoftstore.com/store/msusa/en_US/cat/All-Surface/categoryID.69403400
Đây là Ipad pro :
http://zdnet2.cbsistatic.com/hub/i/r/2015/09/09/ad7d4783-ed58-4c0f-9722-38c197ea630c/resize/770x578/ba9366a7e3e54679c9e17f06ca6bb92e/ipad-pro-price.jpg

Ngoài ra còn phải xem thử dung lượng, phụ kiện đi kèm xem tổng cộng nó bi nhiêu luôn nhé
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
Nói thật thì rất đẹp nhưng ko tiện lợi lắm với mtb, mặc dù biết là sẽ hỗ trợ công nghệ này nọ
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@Chủ Yếu Troll chê luôn cái não mịn, đến cái tên sản phẩm cũng viết sai, chê rồi làm sao
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@ANHTUANXP mình không chối cãi cái mạnh mẽ của nó, nhưng bạn cứ hỏi đội ngũ support xem nó là mtb hay giống gì thì biết nhé ˆˆ
@macpro87 lậy thánh thánh ko đọc bài vào cmt linh tinh, ko thấy bài ghi tháo bàn phím ra là màn hình tự thu nhỏ vào à. để tránh tay chạm vào. lần sau đọc rồi hãy cmt nhé
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@truongyen1102 Thánh đã ko đọc cmt đầu tiên của tôi rồi thì thánh đừng xen ngang, éo hiểu gì cũng nhảy xổ vào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019