Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Surface Pro với kết nối LTE đã bắt đầu bán, giá từ 1149$

Duy Luân
27/12/2017 22:14Phản hồi: 76
Surface Pro với kết nối LTE đã bắt đầu bán, giá từ 1149$
Microsoft đã bắt đầu bán Surface Pro với kết nối LTE với giá từ 1149$ cho người dùng cá nhân (từ đầu tháng đã bán cho doanh nghiệp), anh em nào đang tính tậu một em tablet Windows ngon thì có thể cân nhắc. Cấu hình cơ bản của Surface Pro LTE bao gồm chip Core i5, RAM 4GB, SSD 128GB và dùng bộ thu nhận sóng 4G Snapdragon X16 của Qualcomm hỗ trợ tốc độ download tối đa là 450Mbps (mặc dù bản thân con chip này có thể dùng tới mức Gigabit lận). Nếu muốn chi mạnh tay hơn một chút, bạn có thể mua bản 1449$ với RAM 8GB và SSD 256GB.

Nguồn: Microsoft
Ảnh: The Verge
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrActor
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng quan SF và Spro 4 thì thấy chất lượng khá tốt, tuy nhiên vẫn cần 1 cái gì đó để đột phá hơn nữa. Với spro 4 thì cái cover khá nhanh bẩn, dùng lâu dài nhìn rất lởm.
hoangphucc7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrActor Mình dùng sf4 cover alcantara : đúng là rất mau bẩn, nhất là nếu hay đem ra café ngồi lv . Nhưng mà dc cái là về thấm nhẹ nước với tí nước giặt vào rồi dùng bàn chải mềm chà nhẹ là sạch mới :v .
@hoangphucc7 Đang xài SP4 và bàn phím alcantara đây :v, ngay dưới lớp vải là cái mạch thấm vào cho hư à :v, vụ bẩn thì công nhận chứ có vụ thấm nhẹ nước giặt chà được à :v
tronghien
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrActor Mình đã bán bản sf4 vì có 4g. Đổi qua galaxy book 12.2 256bg 8gb ram i5 LTE. Xách về tầm 25 củ xài hoàn toàn hài lòng.
hoangphucc7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Mình cũng nghiên cứu kỹ rồi mới làm, thấm tí nước rồi chà nhẹ 😁, cũng làm như chứ ko lâu, dùng đến h là 7 tháng rồi thấy cũng k vấn đề j.
https://tinhte.vn/threads/lop-vai-alcantara-tren-surface-laptop-co-the-chong-nuoc-so-va-ban-se-phai-cham-no-ki.2696809/
1449 bác ơi 😁
@vampire7490 Mịa đang thấy sai sai...😆
kubekebu
ĐẠI BÀNG
6 năm
kết con này quá, mà nghe nói hay bị lỗi màn nhấp nháy, con này thì bao luôn công việc từ a-z, văn phòng, giải trí, game nhẹ, 3g 4g LTE, đầy đủ tính năng 1 con máy tính + tablet + điện thoại.
NHìn kết quá thể đáng
Đang dùng 1 em phải nói cảm ứng của win dùng như hạch
@AT314159265359 bác làm thế em tủi thân, ko ngờ windown trên sf4 cao cấp thế
@kijutonet phải bỏ tiền mới được như trên đấy bác, chán anh microsoft lắm 😔(
@AT314159265359 không cần tốn tiền, lên store tải về xài free , hết 30 ngày mà ko charge phí thì nó vẫn cho xài 3 chiêu đầu tiên suốt đời, tùy ý gán lệnh, rất pro.
@kijutonet máy tính nào có cảm ứng đều xài được , từ dòng atom bay trail rẻ tiền đến core i đời mới. rất nhẹ ko tốn ram
Doramon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tại sao vẫn 4gb ram
Ối giờ ơi
MoNoJi
CAO CẤP
6 năm
@Doramon có bản 8Gb, thậm chí 16gb RAM mà bạn 😁 vấn đề là bạn có tiền mà lên ko thoi :D
@MoNoJi Có thể ý bạn ý là giá đó mà vẫn 4GB ram ấy mà..!
Mua bản dung lương ít thì thôi đành dùng lưu trữ đám mây vậy
kyakaze
TÍCH CỰC
6 năm
Ai ở nc ngoài thì nên dùng, chứ ở vn thời tiết nóng ẩm, xài dễ bị dính lỗi màn hình bị nhảy lắm. Ở vn ko có phân phối chính thức đem đi bảo hành không được. Màn hình cũng dễ vỡ nữa. Mình mua con sfp4 mà giờ thân tàn ma dại, rớt nhẹ từ giường xuống hư màn thay 5.5 củ, máy chạy nóng chắc hư phần cứng j đó giờ màn hình bị nhảy khi nóng máy, đành phải hạ performance của máy xuống để tránh bị. Mua 33 củ mà xài đc có 1 năm mà đã vậy :|
@kyakaze Giống mình mua mấy con lap HP xách từ Mỹ về toàn bị hư do quá nóng, xài tác vụ nặng tầm 1 năm là banh hết
@kyakaze Đợt trước thích cái sf4 lắm đấy mà vì giá bản 8GB ram hơi chat nên chả mua, lại $ bút với phím nữa... Thế mà chất lượng k tương xứng nhỉ!
SpyHunter
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kyakaze Coi như mua đồ hết bảo hành đó
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
@kyakaze win 10 arm sẽ là cứu cánh cho bác kaka, lúc đó phải gọi là siêu mát
túm lại nhiều pác mún xài Macbbok bỏ mịa nhưng vẫn phải xài Surface vì liên quan nhiều đến công việc , ....
@duclinh79. Bác làm những công việc liên quan đến bút vẽ à?
@Phạm Nguyễn Minh Trung Tui ko , nhưng thấy mayabnacs điều hành đến tội , kè kè cái Surface, cho đồng nhất vói số liệu CTY, pác có xà mạngn/ riêng VPN ko ?
@Phạm Nguyễn Minh Trung Ko, Ko xài Surface
Surface kém bền và quá nóng. Mac vẫn là số 1
tommykp
TÍCH CỰC
6 năm
post nhanh để đi ăn sáng hay sao ta 😁
vangioicnt
ĐẠI BÀNG
6 năm

Em đang dùng con mạnh nhất nhưng mà cũng gặp 1 số lỗi như sau.

- Máy đang chạy tự dưng đơ luôn, không thể làm gì cả, phải tắt nguồn bằng phím cứng, giữ cho nó tầm 10s nó tắt.
- Cái con chuột nó mới và bé bé nên việc thao tác rất khó, em chán và bỏ dùng mỗi trackpad
- Khi chạy task nặng thì nó khá nóng
- Ở chế độ laptop cảm ứng không mượt như lúc chế độc tablet, không hiểu sao bị vậy
- Chất lượng pin không như mong đợi, dùng hết khá nhanh
- Màn hình cũng ổn nhưng không bằng mac retina. 😁

Điểm mình thích:
- Có thể chạy những ứng dụng nặng như Photoshop, các công cụ lập trình mình hay dùng
- Có pen dung cho việc vẽ và note khá tiện
- Nhẹ nhàng bê đi đâu cũng được
- Chơi game rất thích

=> Em này mua về giờ mình chỉ dùng làm mấy việc linh tinh, nhẹ nhàng và không dùng mấy cái chương trình nặng nữa, em nó bị đơ đâu 4-5 lần rồi ý, nhất là khi máy để chế độ sleep và mang vác đi lại, khi restart lại hay gặp tình trạng đó.
@vangioicnt Bác mua bản cao nhất thì mua mẹ SF Book đi cho nhanh có ngon hơn ko bác. E cũng ham cơ mà chưa có điều kiện
@vangioicnt E dùng bản i5 8gb, hiệu năng khá, máy nóng pin tệ, lỗi vặt cực nhiều bây h đang bị chết ngay màn hình boot ko biết sửa sao đây
vangioicnt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bachhonghung Bác cứ đùa, em mà muốn dùng mấy con đó thì em đã mua macbook chứ không mua surface, với mỗi thiết bị nó sinh ra giải quyết 1 một vấn đề, em thấy nó hợp nhu cầu thì em phang thôi.
vangioicnt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boyngo1988 Có lẽ mình bị xui thôi, thấy nhiều bạn dùng khá ok
vitkon
CAO CẤP
6 năm
@vangioicnt Em mới chuyển MBP 15" sang dùng SF4 bản i5 8GB (vì cơ quan Tổng không cho mang laptop vào trụ sở, giấy tờ đăng ký mệt => chuyển sang tablet 😁). Thấy hội bán bảo con này phải update Win mới nhất (bản quyền mà) thì chạy mới mượt được. Nhiều khi nó chạy cập nhật ngầm nên bị đơ đơ :D
Trung Lee
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rất thích, nhưng cũng chỉ để cho vợ dùng và để ngắm thôi
Ng ah tuấn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em nỳ thơm quá ,,
Cái này phù hợp với doanh nhân, văn phòng ít chơi game. Còn cày cuốc liên tục thì chắc nên dùng em khác hợp hơn.
Nói chung nó vẫn mong manh như trò đùa.. Mua mac xài yên tâm hơn
Từ hồi mua đến giờ e thấy dùng có sao đâu.
E đi côg trình nên làm cái case UAG dày cộp nên bền.
Cad ổn, dự toán cũng mượt, word vs xel thì chả sao.
Cái vụ máy nóng e có nghe qua, nhưng trc thg bạn e nó chỉnh cái j xug nhịp xuống nên hết nóng rồi.
Cơ mà hơi mặn thôi vs k có 3G thôi, trc e mua ở digiworld cả máy vs bàn phím là 24t rồi, bản của e i5, 128gb.
20171228_112237.jpg 20171228_112222.jpg
@Nguyencuong2786 E bị thích mấy cái ốp trông hầm hố, chứ mấy kiểu thời trag mỏng mỏng là e k khoái. Trộm vía e dùng cũng cẩn thận nên máy rất ổn.
@Nguyencuong2786 Bác có thể hỏi lại bạn bác chỉnh cái xung nhịp gì đó ở đâu cho máy đỡ nóng ko vậy? Máy mình đang gặp tình trạng vừa sạc pin vừa dùng máy rất nóng và 1 lúc sau là ở dưới màn hình hiện 1 đường kẻ ngang dài. Máy hết nóng thì ko bị tình trạng đường kẻ đấy nữa. Mình cảm ơn.
@canhanochu Bác tra trên mạng xem. Ôg bạn ý giờ k làm cùng cty nữa nên cũng k có liên lạc j để hỏi đc.
@Nguyencuong2786 Mình cảm ơn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019