Surface RT có cài được linux?

VioletSumer
14/7/2016 7:1Phản hồi: 15
Mình thắc mắc là surfacfe RT có cài được phiên bản nào của Linux không?
Anh em nào từng cài xin chia sẻ kinh nghiệm với
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bạn có cổng kết nối USB không?
VioletSumer
ĐẠI BÀNG
8 năm
@GD_2010 Mình đã cái và dùng qua ubuntu. Đúng như bạn nói mua SFP thì dùng win là tối ưu nhất
VioletSumer
ĐẠI BÀNG
8 năm
@GD_2010 Mình đã cái và dùng qua ubuntu. Đúng như bạn nói mua SFP thì dùng win là tối ưu nhất
@VioletSumer Vậy kết chủ đề này được rồi. 😁
esata
CAO CẤP
8 năm
@GD_2010 Surface RT là hybrid tablet, tức nó cũng lai laptop rồi bạn à, chớ chửi người khác óc nho làm gì. Hỏi vặn lại Surface RT có khe USB không, khác gì bảo bạn kia ngớ ngẩn - nhưng rõ ràng câu hỏi đó không ngớ ngẩn, vì cuối cùng đã có người xác nhận nó chạy Linux/Ubuntu không tốt như WINDOWS.

Còn đồ cổ lôi ra nói làm gì thế? Laptop cổ hay desktop cổ thì cũng chẳng có USB khe như nhau.

Mà ngay cả con notebook Centrino cổ dù có USB nhưng tôi cũng chưa biết làm sao boot USB để cài Linux! Bấm hàng nút F1/2... cũng không có boot menu nào cả.
Câu trả lời là không, nếu MS cũng cấp một phiên bản linux/android cho surface rt thì điều này có thể xảy ra, và xác suất để xảy ra khả năng trên gần như là 0%, bạn sẽ không thể boot linux trên surface rt, không quan trọng là có kết nối usb hay không. Nếu tất cả những gì bạn cần là MS office thì surface rt là lựa chọn hợp lý, còn nếu không thì lựa chọn surface rt là lựa chọn lãng phí.
Surface RT chạy arm chả làm được gì đâu. Xác định mua về chỉ có lướt web
Cài win bt được ko?->ko
cài android được ko? ->ko
cài unikey gõ TV được ko?->ko
cài ubuntu đc ko?->ko
MS làm tablet chạy ARM là đúng nhưng cách làm rất chi là ngu. muốn cài một số phần mềm (complie lại cho arm) phải JB. Đã ít app còn rất chảnh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019