Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Surface vượt qua iPad với điểm số hài lòng cao nhất ở thị trường tablet Mỹ

Duy Luân
6/4/2017 22:34Phản hồi: 260
Surface vượt qua iPad với điểm số hài lòng cao nhất ở thị trường tablet Mỹ
Công ty nghiên cứu JD Power có thực hiện nghiên cứu mức độ hài lòng của người dùng tablet tại Mỹ và nhận thấy rằng Microsoft (Surface) là hãng được đánh giá cao nhất, đạt 855 điểm trên thang 1000. Xếp sau đó là Apple với 849 điểm và Samsung là 847 điểm. Cả ba cái tên này đều cao hơn mức trung bình 841 điểm của cuộc khảo sát, còn những hãng nằm dưới mức trung bình này bao gồm LG, Amazon, Acer, Asus. Theo JD Power, một vài lý do khiến Microsoft dẫn đầu bảng là:
  • Surface có lượng người dùng phụ kiện nhiều nhất. 48% người dùng có xài stylus, trong khi cả thị trường chỉ 27%. Ngoài ra 51% người xài Surface có dùng bàn phím vật lý, còn con số này của thị trường là 14%. Người dùng Surface cũng hài lòng với phụ kiện của Microsoft hơn đối thủ
  • Surface được đánh giá cao về kết nối và bộ nhớ trong
  • Microsoft đạt điểm cao nhất trong mục "thiết kế tablet hấp dẫn", "nguyên vật liệu được dùng" và "kích cỡ tablet", "cần thiết cho công việc"
  • Người mua Surface đa phần là những người sắm máy ngay khi nó mới ra, và nhóm này chấm điểm hài lòng cao hơn

Qua đây chúng ta có thể thấy rằng dòng Surface Pro đánh đúng đối tượng cần nó nên mức độ hài lòng của người dùng cao. Surface Pro được sinh ra như là một giải pháp laptop lai tablet. Trong khi đó, đa phần các sản phẩm của Apple, Samsung, LG, Amazon đều chỉ là những chiếc tablet thuần và tất nhiên không chạy full hệ điều hành máy tính như Surface.

Một vì thông tin khác: trong số người dùng Surface có 90% dùng máy để lướt web và dùng các dịch vụ Internet, 76% thường dùng email, 63% thường xử lý văn bản và 53% thực hiện giao dịch với ngân hàng. Tất cả mức này đều cao hơn so với trung bình của thị trường.

Một điểm thú vị là người mua Surface trẻ hơn so với các hãng khác, đi ngược lại với hình tượng mà người ta thường hay nghĩ về Mac vs PC (Mac là một chàng trai trẻ năng động, còn PC là một người đứng tuổi mặc suite).

Nhìn chung, JD Power cho biết người dùng cảm thấy vui hơn với chiếc tablet của mình (nói chung các hãng) so với chỉ 6 tháng trước.

Nguồn: The Next Web
260 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamthonghn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em trong hình xinh quá 😃
tichla
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phamthonghn chắc làm lại hết đồ đấy
Ko có j bất ngờ lắm !
@hsdhnh Đúng là chẳng có gì bất ngờ!
Một con Tablet lai laptop có giá gấp đôi, gấp ba con Tablet đứng ngay sau thì quá dễ hiểu. Chẳng có gì phàn nàn =))
Sensation
TÍCH CỰC
7 năm
Chỉ vì cái hình nên mới click vào xem. Ai giống mình giơ tay!
@Sensation Em giống bác 😁
Click xong vào không thấy hình đâu lại quay ra :D :D
shoda
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sensation Em phải đi mò lại pass đăng nhập để giơ tay cùng bác 😁
risky99
CAO CẤP
7 năm
@Sensation xem hình thôi, trang 2 trở đi thì miễn
căng, nhưng áo hơi chật 😆
ufdb
CAO CẤP
7 năm
@Sensation click vào tưởng có nhiều hình nữa té ra thất vọng đành xuống đọc comment coi có ai đồng cảnh ngộ ko 😁
Knightmare
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng Surface Pro 4 rất hài lòng mong sang năm Microsoft nâng cấp dòng Suface thường mạnh hơn vì vẫn muốn máy nhỏ gọn hơn nữa.
ndlong
TÍCH CỰC
7 năm
@Knightmare Nhỏ gọn nữa sợ pin sẽ tệ đấy bạn, mình thấy như SF Pro 4 là đc rồi
vhtn8381
TÍCH CỰC
7 năm
@Knightmare Tui chưa có cơ hội sờ vào surface nhưng ngồi quán cafe thấy có em trai kia dựng con máy lên bàn phím phụ kiện ngồi gõ gõ, ngồi khá gần nên thấy máy thực sự rất đẳng cấp, rất sang chảnh, màn hình cực đẹp ,1 nét gì đó chuyên nghiệp mà ipad ko có đc 😁
fruit
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Knightmare Bác mua ở đâu thế?
Knightmare
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fruit Mình mua ở công ty gì quên tên nhưng địa chỉ ở Làng quốc tế Thăng Long, Cầu Giấy đó bạn.
xyzmen
CAO CẤP
7 năm
mình chưa xài surface, nhưng thấy tấm hình như lày thì cũng hài lòng😃😃😃
Gái ngon quá . ước gì mua laptop được tặng 1 em gái giống thế này
@anhlucky2 Thì mua 1 con surface tặng em nó đi, biết đâu được 😁
Con iPad trắng ngon mà. :p
@NganTran85 Bài viết dành cho micr củng vẫn thấy dấu răng, s ăn tạp thế, ngon ôi bẩn hỏng gì cũng thấy. Hoho
vn_soft
CAO CẤP
7 năm
Vì cái hình cover thôi.
hài lòng chắc là do có với em trong hình 😁
Windows của anh MS đang phát huy sức mạnh.
minhbossxd
TÍCH CỰC
7 năm
99,9% ae vì cái hình nhân kia mà vào.
@minhbossxd Võ đoán
haiinova
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhbossxd Và sẽ hay hơn khi có thêm info của mẫu.
@minhbossxd e cũng chưa kịp đọc tiêu đề là cái ji những nhấn vào cái hình trước đã 😁
minhbossxd
TÍCH CỰC
7 năm
@huynhduy99889988 Bạn thuộc 0,01% còn lại chứ ko phải võ đoán đâu. Hehe
mr.tw0
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thực tế hơn 😁
Có ai biết em ấy tên gì hông😁, không quan tâm cái "sua phây" lắm😃
Octorber 29
ĐẠI BÀNG
7 năm
@forever or never https://www.flickr.com/photos/lethanhtam/22879689933/in/photostream/
của bác đây ạ. Cứ click từ từ bác nhé
xứng đáng cho những nỗ lực. xứng đáng cho siêu phẩm. tablet e này đáng sài nhất hệ quả đất
Bay vù vù
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em tưởng gái mỹ nó như kia 😁
Win 10 thì đang ngon dần rồi, làm đc nhiều việc. Chỉ cái là chưa phù hợp với cảm ứng lắm.
Sjn Alvin
ĐẠI BÀNG
7 năm
klq: nhưng bị lôi view bởi cái hình 😁
zidaneff9
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói thật là nhìn cái hình, mình không thể tập trung vào cái surface được
Có anh em nào giống mình không 😆
blackyaa
TÍCH CỰC
7 năm
Tưởng có nhiều hình, ai dè. Mod dụ dỗ a e quá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019