Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(Surge 3 - Developer Tools) Chặn quảng cáo, OTA, Carrier...etc cho iPhone & iPad

Thịnh BBQ
20/2/2018 10:52Phản hồi: 320
320 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chặn thu hồi chứng chỉ và chặn update là do surge chứ không phải do config
@caube_vn https://drive.google.com/open?id=1wHxsl05clUdwdCwgqnD3c8egpe-CF5dt
@caube_vn https://drive.google.com/open?id=1P_URgitRgI9Nr2jS8krXCWk-2souoZU-
1mmr
Trứng
6 năm
@duonghungmanh89 b ơi. cho mình mượn id tải in-app movie valley x với ạ. mình dùng chặn qc thì facebook không load được. thanks
@1mmr Xác thực hai lớp,không được đâu bạn à
caube_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào chặn đc cái app phim valley ko em thêm domain chặn vào xong bị treo luôn khi vào app phim valley k thấy vào trong luôn
@lemin_bbq10 Tự nhập từ cái á
@caube_vn App nào mới được chứ, mà weblock vẫn free á
caube_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lemin_bbq10 e tự nhập từng cái, weblock copy sao được bác @@, weblock vẫn free bác ơi
@caube_vn Thì cứ nhập từng dòng vào thôi
ReamsX
TÍCH CỰC
6 năm
Làm sao để update list chặn quảng cáo cho surge 3 nhỉ. Mà bác thớt còn key ko bác, bác bán nhiêu vậy, mình check giá tận hơn 1 củ chán quá nghỉ luôn. Chắc pro cũng ko hơn free mấy nếu chỉ xét về tính năng chặn quảng cáo nhỉ
caube_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duonghungmanh89 Kết hợp kiểu j mà được nhiều thế bác e nghĩ chỉ dùng adguard cho safari và sugar thôi chứ
caube_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duonghungmanh89 Weblock thì e thêm nhiều nó lag quá tải chậm
@caube_vn Ừ, cả cái adguard cũng khởi động vpn chậm
caube_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duonghungmanh89 Weblock bật vpn nhanh nhưng thêm nhiều bộ lọc lag lắm bác à e bật các bộ lọc của nó lên vào mạng cứ quay quay
Thấy hoàn cảnh dân ta còn khó khăn quá nên pm cho bác Yachen Liu hỏi: nhà phát triển có dự tính trong tương lai cho phép Surge Free ko?
Anh ta phản hồi: Sorry, we don't care! 😁
Hóng tiếp :3
ReamsX
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy tốc độ của surge có vẻ nhanh, nhưng khó add domain quá. Hiện có cách nào lấy domain của adblock or weblock dán sang surge ko nhỉ? Vì chúng nó trình bày theo cách khác nhau nên ko dán thẳng được. Chứ list adbvn v8.0 ko chặn dc valley X.
caube_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duonghungmanh89 E thử rồi vào movie appley vẫn bị quảng cáo
caube_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duonghungmanh89 Vào lúc play nó vẫn chình ình trước mặt
@caube_vn Thực ra file trên không có domain chặn quảng cáo movie valley x đâu, phải có thêm domain graph.facebook.com nữa. Cơ mà mình mua xoá quảng cáo movie valley x rồi nên không quan tâm
caube_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duonghungmanh89 Ok bác thảo nào vào nó vẫn to đùng
ReamsX
TÍCH CỰC
6 năm
Cứu với, wtf. Ở trên iPad của mình thì adblock và weblock (đều của future mind) có thể sống chung với nhau. VPN của adblock đồng thời có thể add proxy wifi của weblock (đã add graph.facebook.com) nên lạ ở chỗ nó vẫn chặn dc facebook ads ngon mà lại ko ảnh hưởng tới chức năng share ảnh vào fb messenger @@. Nhưng cấu hình tương tự trên iPhone thì lại ko dc =)))) vãi cả ảo diệu.
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
@duonghungmanh89 ko nên làm thẻ ảo:
1, rất bất tiện trong việc nạp và rút tiền
2, phí quá cao

nên làm một thẻ debit ý, dùng tiện hơn rất nhiều
@khitamdao Thẻ debit như thế nào
@ReamsX Đúng rồi,mình thấy cái adblock xài nhanh , dễ thêm domain, import được host từ bất cứ nguồn nào
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
@duonghungmanh89 Là thẻ visa debit hoặc master debit (thẻ thanh toán quốc tế, trong tài khoản có bao nhiêu dùng bấy nhiêu), làm thẻ này thì chỉ cần chứng minh thư là được
caube_vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình thêm file host chặn vẫn kém thế nhỉ, k tài nào xóa được quảng cáo ở cái beaty plus
ReamsX
TÍCH CỰC
6 năm
Hiện tại thì như nhiều người xác nhận, không vó cách nào để block quảng cáo facebook mà ko ảnh hưởng tới nội dung fb cả vì domain quảng cáo fb vs nội dung là một nên chiu. Thôi đành vậy.
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
@iFeed-er Untitled.jpg
như này thì bạn này ko giảm giá đâu
@duonghungmanh89 App phim khá phong phú nhưng chất lượng phim thấp quá. Chỉ xem những lúc k có gì khác để xem thôi. Dev phải lắng nghe mà ông dev này tính kiểu gì k hiểu đc
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
@duonghungmanh89 bạn này làm tốt ở phần:
- quảng cáo ko gây khó chịu khi xem phim
- Phim cập nhập cũng nhanh, xem ít lỗi
- Giao diện phần mềm tốt
@khitamdao https://itunes.apple.com/vn/app/the-tai/id1278726411?l=vi&mt=8 Thử app này đi, chặn quảng cáo vẫn ok
Qc còn không cả bấm gì đc 😆
@se7venl0v3_198 Kêu chủ app đi
@duonghungmanh89 Kêu rồi mà bảo ổng k bị nên không quan tâm đó
@se7venl0v3_198 Fuk, không có tí trách nhiệm nào,refund đi bạn
Bác chủ top có share full in apps ko báo giá e vs ???
@Sonvjphp97 Đã trả lời inbox của bạn rồi nha
Add config như nào vậy bác ơi . E tìm k thấy chỗ nào để add
@Cậu Bé Buồn Copy vào download profile, link config trong thread nhiều lắm chịu khó mò
@Cậu Bé Buồn Có hình chi tiết hết rồi bạn chịu khó mò cho biết. Hỏi và được chỉ hoài bạn sẽ vẫn gà mờ mãi! 😃
Copy link vào chỗ download profile ấy
@duonghungmanh89 Nhưng lấy link ở đâu để paste vào hả bác @@
@Cậu Bé Buồn Trong topic nhiều lắm
ngon thật các bác à, giờ mở link trong FB cũng không lên QC nữa
@tuanlop8a Vậy Like cái cho nó gọi là 😁
Thanh lý 1 Key cuối giá bình dân 500k bạn nào cần inbox !
hamducbuon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iFeed-er 3 key 1.000.000
1 key 500.000 x 3 = 1.500.000 => Bán lời vãi

=> ACE ai muốn mua thì gộp tiền lại mua rồi share ra mà dùng
@hamducbuon Thời buổi kinh tế khó kiếm được tiền miễn hợp pháp là quất thôi bạn à 😁
hamducbuon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iFeed-er Dã man, seller thấp tí AE còn chiến với bán được nhiều...

Nhưng thấy có vẻ nó không chặn được In-App với quảng cáo trong Youtube thì phải
@hamducbuon Giá đó làa rẻ thúi lun rùi đó bạn!!
congtoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngon rồi, chặn được mấy cái quảng cáo ở nhac của tui 😆)
Bác chủ thread cho em hỏi, ở surge này làm sao để thêm whitelist vậy, ví dụ em đặt host là
*ad.* = 0.0.0.0, rule là Final,Direct

để đưa tất cả link nào tới thiết bị đều qua direct bound, nhưng mà các domains như upload.* lại bị trùng với domain lệnh em đặt ra, nên em muốn để 1 cái whitelist ưu tiên truy cập vô dù có bị chặn chung tên.
Bác chỉ em với, em cảm ơn
@quoc140497 Theo như mình thì bạn nên xoá mấy cái dòng lệnh đó đi,cái surge và shadowrocket không có white list đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019