Sưu tầm - Tổng hợp Rom 8900 : Fix link lên Fshare + Update Rom

mrchutchut_dbp
2/9/2011 15:6Phản hồi: 1.334
1.334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hic

Mình cũng ko hiểu luôn,mới đầu nó co rom 822,bi lỗi profile + camera lên mình up 681,thấy chậm liền up 900 cũng vừa y rồi,thây 1067 cũng là từ rom 900 đi lên lại up tiếp nhưng pin hơi kém đc cái mạng nhanh.Bjờ dùng 681 muốn up 411 mà ko làm sao đc.Hic
HN thì qua em giao lưu đi bác 😃
Em dân HP đây 😃 up 411 thấy lỗi pixel nên up 1067 rồi
hi

I live in hp.hihi
pypyloveme
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vừa Up rom bản 1067, bản này nó mặc định có thêm BB messenger, anh em nào dùng Bis thì nên cài còn ko thì Up bản khác cho đỡ tốn Ram
Nhưng cũng phải nói ban 1067 máy chạy mượt mà.Nhanh hơn các bản khác chut.
hi

Là sao hả bạn.Bạn vẫn up đc rom 411 ah.Chắc h dung bản 1067 này thôi,pin kém tý nhưng ko thấy bị lỗi 3rd
vừa mới up JSL8900v7.0 sáng nay theo mình thấy thì máy chạy cũng mượt giao diện đẹp nhưng mỗi tội khởi đông lại lâu quá khoảng 6 phút,và khi khởi động xong thì mất 10% pin của em...hic,chắc tại pin cùi.. mà tiện đây mình hỏi luôn cài Rom Brizan 8900 v3.2 có giống rom JSL8900v7.0 không hay phải cần rom gốc,mà nếu rom gốc thì bản bao nhiu,mong các bác giúp... 😁
ko cần phải cài pin gốc nhé .cài thẳng thôi
ok,mình mới tìm trên google rồi...1 ngày up 2 lần rom
hi

Mình thích nhất bb ở điểm này,cài rom khá nhiều mà chưa e nào die.Tất nhiên là hàng chuẩn chứ hang THAH kém flash thì mình ko tính.Hihi.
Có ai dùng bản 1067 mà vào baonet,wifi or kimkim tầm khoảng nửa tiếng là máy có hiện tượng nóng lên ko ah,ngoài vấn đề này thì bản rom này là khá chuẩn.
Bình thường thôi mà bạn. Máy chạy những ứng dụng nặng, ngốn pin --> pin xả với cường độ cao --> sinh nhiệt

Rom 1067 với JSL7.0 và Brizan 3.2 mình đã thử qua hết. Với máy mình Tmobile Vendor 100
JSL7.0 có theme kèm theo cực cool, hiệu ứng 3d.
Brizan 3.2: pin cũng ngang ngữa với jsl. Nhưng không cài được 1 số ứng dụng bằng file alx qua blackberry Destop software. chỉ cài bằng vnbbUtils thôi. Bấm nút tắt nguồn thì máy chỉ hiện logo Tmobile rồi tat man hình. JSL thì sẽ tắt nguồn hẳn luôn, khi bấm nút gác máy, sẽ khởi lại như soft reset vậy.

Chạy opera mini, IM+ với Brizan cực kì mượt, không bị lỗi disconect vô duyên hoặc không vào mạng được. JSL thì lúc vào được, lúc ko được.
Cả 2 đều cài bằng cách wipe máy toàn bộ bằng vnbb, sau đó dùng loader.
Up bằng pp tháo pin nhu cuhiep hd không được
Mấy anh/chị test trước thì cho em hỏi : bản 681 + java tối ưu , Rom JSL 7.0 ,Rom Brizan v3.2 thì bản nào là ổn nhất ạ ?
cái room nào cũng tốt hết,nhưng theo mình thì room Rom JSL 7.0 chạy tốt hơn cả
hunglv.kc
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn nào có rom của vodafone bản gốc ko cho minh xin cái link dowload đi.thank trước
ko cần vodafone đâu bác . cứ xóa vendor là ngon mà
đã up xong,của bạn đây http://www.mediafire.com/?ozchvbrzjzqaq30
hunglv.kc
ĐẠI BÀNG
13 năm
thank bác nha
vulehai120
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng bản nào cũng thế chỉ đuợc 1 ngày.Mà chỉ nhắn tin và lướt web chút ít, Chắc tại pin kém. Tính đổi quả pin không biết tốn kém không
Mình ko biết bản của hutchison voi vodafone co khac nhau gì ko,nhưng bản của vodafone ko thấy hiện tượng mũi tên nhấp nháy tìm sóng.Chắc ra sau lên cũng cải tiến tý thì phải.Mà cũng khá mượt nữa chứ.Chỉ cần thêm mấy file của bản 1067 vào là khá ổn.
bác ơi, cho em hỏi, con bold 9000 nó cũng dùng hybrid, lúc nghe nhạc mà tăng giảm volume nó hiện ra 1 cửa sổ giống kiểu iphone ý, có bản nào của 89 hybrid có ko ạ, và tốt nữa thì bác cho em hỏi nó là module nào ạ
hi

Cái này lạ ah nha,chưa đc dùng ip and 9000 ko giúp gì đc rồi.Hihi
khi mình ấn tăng volume nó hiện ra 1 cái cửa ổ ở giữa giống cái switch app ý ạ, nhưng thay vào đấy là hình cái loa với cột âm lượng nằm ngang
bản ROM Rom Brizan v3.2 kia cứ setup bình thường thôi hả bác,có phải làm bước gì nữa ko.
Cứ cài vào là đc bác ạ, cài đặt xong nó tự bật cái AppLoader
ko đc thì bạn up qua vnbbUtils v2.0.4.1
cài JSL thì dùng Vnbbultils . cài brizan thì cài như Rom base

Đây ạ, hình chụp trên bold 9000 đây ạ, bác nào hướng dẫn em làm 89 giống thế với
vẫn cần các bro giúp đỡ nhé
paralesty
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho e hỏi tý. E không thể cài rom Brizan 3.2 mà ko cài rom gốc được. Nếu chỉ cài đặt vào máy tính rom Brizan thì thi up rom đến phần chọn tích vào các ứng dụng mà next thì sẽ báo lỗi ko thể settup email.. Phải cài rom gốc vào mới được. Vậy có cách nào up rom Brizan mà ko cần cài rom gốc ko vậy
có bác nào uprom Rom 5.0.0.1067 của at&t mà bị tình trạng ko view picture được ko .chỉ e cách khắc phục với.
với lại các bác ơi em dùng bản Rom Brizan v3.2 cài vào máy định úp rom nhưng ko hiểu sao toàn báo lỗi ko tìm thấy code ROm 5.0 là sao hả các bác.có ai bị ko
Cả 2 làm lại từ đâu như sau nhé :

1. Download CClearner và cài đặt
2. Dùng CClearner gỡ bỏ BDM và Rom cũ ở máy
3. Khởi động lại máy tính
4. Cài đặt lại BDM + Rom cần cài đặt rồi khởi động lại máy tính
5. Cài đặt Rom như bt
Mọi người chú ý #2 giùm em với nhá 😁
paralesty
ĐẠI BÀNG
13 năm
e dùng Brizan mà vẫn có ringtone của OS 5 đấy . HEHE
bác đang xài OS 6 thì Share toàn bộ Ringtone của Brizan đang xài lên dc ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019