Sưu tầm - Tổng hợp Rom 8900 : Fix link lên Fshare + Update Rom

mrchutchut_dbp
2/9/2011 15:6Phản hồi: 1.334
1.334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xài thoải mái bác à , 6.x trở lên là ok cả mà
có 2 cách để Up Rom : 1 là tháo pin , 2 là wipe về 507 rồi chạy loader
về bản chất 2 cách này giống hệt nhau , cách 2 an toàn và hiệu quả hơn với những bé Flash ko đc tốt cho lắm

Sai khi cài bản 1106 xong bác sẽ thấy có 1 thư mục tên là Java , bác xóa thư mục này đi , thay thế = thư mục Tối ưu mà bác đã download ( đổi tên xxxxx thành Java rồi Cut vào chỗ vừa xóa )
cho em hỏi Up rom Brizan có phải tháo pin ra không. hay chỉ cần làm như bác nói
@HieuAOF mình đang sài brizan, up bình thường, nhưng mà khi chạy setup thì đừng cắm cáp vào pc, chạy xong thì vào aploader cài bình thường thôi
Mình lên crackberry tìm được rom offical mới nhất từ Vodafone, bản 1113
***/business/blackberry-support/blackberry-curve-8900_143827.html
(*** thay bằng vodafone.de )
Các bác up thử xem thế nào, mình ko có 8900 nên ko up dc
@gunz098 cám ơn bác. Mốt có phát hiện mới post bên threat này nè bác
mrk1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đánh dấu để tối up thôi 😁. Brizan :3
mrk1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đây là folder java thôi à bác chủ? Đang down & thấy dung lượng là 44mb??
anxabi
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái tối ưu 441 giải nén ra bị lỗi bác ơi,k dùng đc
ai còn link rom AVA ko cho e xin với. thank
ai còn link rom AVA ko cho e xin với. thank
Chủ thớt cho mình hỏi chút...BB mình dùng rom brian nửa năm nay rồi,trước không có nhu cầu bis,nhưng giờ có nên đăng ký...nhưng không thấy nó load servicebook về,rom brian có cần bổ sung gì để dùng bis hay không ?

P/S : tiện có ai biết đăng ký BÍS của vina thì hướng dẫn cho mình nhé,mình nt,báo đăng ký thành công rồi mà chả thấy gì cả...hix
Vâng rất tuyệt vời. Mới cưới 1 em 8900 Javelin về và mình đã up thành công bản Rom Brizan 3.2 của bạn và dùng trải nghiệm đầu tiên rất mượt. Like luôn ;););) Thank chủ thớt rất nhiều.
xsasdf
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho e hỏi ngu 1 chút dính 3rd là sao ạ 😁
Linhkk99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xsasdf Là cứ vào mạng tẹo là bị out mạng, phải khởi động lại máy mới vào tiếp dc. Đại loại như thế
aka KiCHiK
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đã thử cài Brian, nhưng thấy vẫn không hài lòng. Rom rút gọn hay hybric mà vẫn chiếm ram ghê quá. Chuyển lại sang bản offical 1113. Thấy ổn định hơn nhiều (ý kiến riêng của mình)
xin lỗi mọi người nhé . Dạo này mình ko còn 89 nên cũng ko có cơ hội đc xào nấu hay tổng hợp Rom tốt cho 89 nữa . 89 giá giờ cũng rất tốt và phù hợp với các bạn gái 😁
Nếu ai đó có Rom mới , OS mới từ các nguồn khác nhau thì vui lòng Up Link để mình Dơwnload nhé . Mình sẽ cố gắng làm 1 bản Rom để các bạn tést và nếu nó ok mình xin phép Up lên cho mọi người cùng trải nghiệm
mình vừa up rom cho em 8900 ban 1036 ma kho noi lai k co lock( nhấn phím k là khóa máy) nên mạo muội hỏi anh em tinhte là muốn có cái lock này thì ađ thêm cod nào nữa? ai có thì cho em xin với
chú thích thêm là chỉ cần cod để nhấn phím k là lock chứ k cần phần mềm autolock. xin cảm ơn
mình vừa up rom cho em 8900 ban 1036 ma kho noi lai k co lock( nhấn phím k là khóa máy) nên mạo muội hỏi anh em tinhte là muốn có cái lock này thì ađ thêm cod nào nữa? ai có thì cho em xin với
chú thích thêm là chỉ cần cod để nhấn phím k là lock chứ k cần phần mềm autolock. xin cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019