Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Suzuki ra mắt X-bike tem mới 2012

2/1/2012 13:24Phản hồi: 65
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

viquoc_ly
TÍCH CỰC
12 năm
xe này ngon mà chạy hơi quê
Gửi từ GT-N7000 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
đợi em Axelo mà mòn mỏi nhỉ, mất hút con mẹ hàng lươn luôn :oops:
Haizzz, anh chỉ thấy thích nhất con Viva của Su thôi.
Quê thế nào mà quê. Hàng độc đó!
các Bác cho tui hỏi, x-bike vs fu2012 xe nào bền hơn, và nên mua xe nào
@phucctl4 tùy tầm $ của bác thế nào, bề ngoài thì xbike nhìn dễ chiu hơn, fu 125 mới xác thì ú ra nhưng bánh vẫn vậy nhìn ko cân đối, ghét cái kiểu đèn pha chia 2 ( 1 bóng chia 2 mà bảo đèn đôi lừa tình vãi) xài chung pô với con wave nhìn mất giá trị, cs có cao hơn xbike chút nhưng sao chất luong linh kiện honda vn dỏm sao á, xe chạy chưa hết hạn bảo hành thì bình hư rồi, trong tầm $ này có 1 e nua cung đáng wan tâm là con ju Z1 mà ya sap ra cũng đáng wan tâm
Su xbike thì bền khỏi nói! Giá cũng ok
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác đào mộ ;))
Su ra axelo nhanh còn kịp, ko có mất một fan, mua ex đi cho máu ;))
Mình thấy con này cái đít đẹp.mỗi tội cái đầu kiểu gì ấy.hơi khó nhìn.đang đi em hayate.nói chung suzuki đi đầm xe nhưng không hợp mắt lắm 😁

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
chiều nay vào Suzuki mua cái ốp bô, leo lên con Xbike 2012 gạt chân chống xuống ngồi lắc lư thử, cảm giác rất là sướng, xe 116kg có khác, yên nó cũng êm ra phết, chứ ko cứng như đời trc đâu, nhìn cái taplo nó trông chắc chắn và đẹp lắm
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@NinhFly Á, bác Ninh, em đang định mua x-bike, ko chờ nữa bác ạ. Có 3 màu(đỏ đen, xám đen, trắng đen), bác xem mệnh em hợp màu nào cái, năm ngoái bác bảo em rồi nhưng em quên mất rồi. Em sinh 91 nhé :X
@giolaoit Oh sr bac, hnay vao lai top moi de y comment of bac. Bac sn 91 ha, mang Kim roi, lam ngay 1 con mau trang cho dep. Ma xbike 2012 co mau trang la dep nhat roi den mau den, mua xe xong nho show nha ^^
unknown
ĐẠI BÀNG
12 năm
@NinhFly 91 là mạng Thổ chứ bác , ny e 91 mà
Lâu quá chưa có mộ đào !
đi xbike dc 2 năm rồi. thay cặp vỏ ko ruột maxsix. thay cặp phuộc sau. 1 bộ NSD, đến nay 2năm, 30k km. xe vận bao êm, đầm ởp vận tốc ngoài 80km/h ( dưới 80 thì khỏi phải bàn nhé!)
maspeed vẫn còn 119km/h ( núpm gió, mặt cụp đồng hồ).
đi 2 người dc 105 den 110km//h dg tốt, ko gió!
đã có dôi lần chạm trán EX Gp xanh 2011 5số, đi 2 với nhau, chở năng gần như nhau, lên dốc EX chịu ko nỗi nhiệt, nhưng dg trường Xbike chịu thua 1/2 khoảng cách 2 cột đèn. ( ko dám nói ngang sợ chém) đi dg2 trường dùng nhớt shell AVD 20-50w ko gì có thể ngon hơn đầm - êm -lướt và ít nong1 máy so với các loại nhớt khác. tuy nhiên trong thành phồ ko nên dùng loại này.
nếu muốn ok chọ tp và dg2 xa thì dùng caltex 20-50, good!
@tnhtyn Nghe Nói ăn xăng lắm hả bác em định mua nhưng sợ nó hút xăng chiụ nôi.
@lekhanh_ios lúc mới mua cho tới 15000 km, thì dùng xăng A92 mất 55km/lit với d0ừờng trường (vận tốc ổn định 50 -60km/h) ngoài vận tóc này đạt khoảng ko dượi 50km/lit
giờ xe chạy dc 35000km. độ hao xăng trong thành phố khoảng 48-50, ko hơn 50km/lit được. đi đường trường giao động khoang 50-52km/lit
tùy tốc độ chạy và cách sử dụng số thì độ hao xăng n1o thay đổi, theo test sơ sơ thì có lcú xe chỉ dat 45km/lit trong thành phố với số 3 liên tục vá ep ga.
tính ra, độ hao xăng cũng ko phải là nhìu. trung bình khoảng 45-48km/lit cho cả d0ường tp + đường trường.
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em lấy xe được một tuần rồi bác ạ. Màu xám đen. Cũng khá ưng ý. Còn show thì đt cùi, chụp lên chắc xấu :">
@giolaoit hehe, chúc mừng bác nhé, làm bài review về Xbke đi chứ nhỉ, chạy sướng ko bác ^^
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@NinhFly Cũng khá là ưng ý bác ạ ! Review thì em chẳng biết làm =)). Thực ra là máu em EN150 hơn, nhưng không đủ lúa, với thấy còn trẻ quá mà đi em ấy sợ ế lòi mắt nên quất x-bike !
EN150 nhin xấu tệ
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tnhtyn Bác nhìn tận mắt chưa????
Chắc bác với em không cùng gu thẩm mỹ, em thấy xe đó khá ngon bổ rẻ !
tận mắt thì chưa, mà xem hình quảng cáo, thấy ko hấp dẫn lắm. như con bonus ấy!
s89hd
TÍCH CỰC
12 năm
vậy mà bác hô xấu tệ

bác phải nhìn tận mắt mới thấy nó hầm hố và to con thế nào..

chỉcấi đèn trc hơi xấu thôi
uh, mà tớ thấy xbike thế mà ngon, ai cũgn chê xấu, mua về8/10 khen đẹp. 2người cọn lại chê xe lạ và hiếm!
đẹp đó 😁:D:D:D
unknown
ĐẠI BÀNG
12 năm
nên mua ko ta nên mua ko ta nên mua ko ta nên mua ko ta @@ , đắn đo quá , mới cahỵ thử dòng này có 100m thôi mà thấy đầm và sướng đừng hỏi 😔( , chả biết nó có bền và lỗi gì ko nữa , thấy mn nói kêu suppap , xì dầu sau 1 thời gian sử dụng

Dân Việt mình không thích chạy X bike (shogun) như bên Indonesia

con màu trắng-đen đẹp quá.... mà hình như chưa thấy ai chê em này...
ôi chiếc kế cuối màu trắng tấm cuối của bác yeucongnghe2012 là shogunR đây mà, em mới kiếm một em tồn kho xong, sức mạnh của nó x-bike ko thể đọ nổi, may mà còn mua kịp chứ trễ một ngày thì em đã phải mua x-bike rồi, vi trước giờ ngắn nghía em xbike hoài , xbike là 1 chiếc xe tốt nhưng thằng đàn anh của nó là Shogun còn ác chiến hơn hehe, nhất là tốc độ và tiết kiệm xăng.ay😃
@thimminhduyen show hàng còn R của bác e xem với, nghe bác nói mà tò mò quá
@NinhFly ở đây nè bác http://www.tinhte.vn/threads/1655178/ Em nhờ bác Chut_langman mua hộ đấy ạ, bác vào đây mà nghiêm cứu em đấy, tốc độ thì alxo côn tay của thái cũng phải cuối đầu nữa là ... http://www.tinhte.vn/threads/1585168/ Hy vọng còn hàng cho bác ;)
@NinhFly Bác mua Hayate SS mà avatar vẫn hình chiếc Ducati monter thì phải, đổi avatar đi.
@yeucongnghe2012 Hjhj có chứ bác, để hôm nào nắng ráo đẹp trời e mang con SS ra làm vài nháy hrồi thành avatar ngay ấy mà 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019