Suzuki ShogunR, dũng tướng ẩn danh một thời

chut_langman
14/10/2012 13:41Phản hồi: 1.147
1.147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KeiBo
ĐẠI BÀNG
12 năm
em cũng đang đi 1 em ShogunR, mua lại có 10tr khi xe chạy được gần 1 vạn. phi rất là tít x)
thao94
ĐẠI BÀNG
12 năm
su toàn quái vật thật sự.😆

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Mình chỉ nói ý kiến của mình, cái gì mà ngu lâu với nguy hiểm :mad:
thích con viva và cả con SuR này nữa. nhưng mà xe ko phổ biến. hỏng lấy đâu đồ thay. hix
claymore
ĐẠI BÀNG
12 năm
Shogun cũng là 1 xe đam mê của mình 1 thời. Lúc ấy mình đang chạy Future 1. tự nhiuên thấy dừng bán mà không biết lý do tại sao, chỉ nghe nói là lỗi. Còn bây giờ mình đang sở hữu X-bike 125 nhưng lại có khá nhiều phụ tùng của shogun như phuộc (êm hơn phuộc zin X-bike), rờ-le đề...
Mình vẫn đánh giá rất cao xe Suzuki nói chung và xe X-bike (mình mua dòng đầu đời nên có 1 số bênh vặt: phuộc sau cứng, Bi cổ + chén cổ mau rơ) xe Viva nói riêng, đấy là nhưng xe rất tuyệt khi chạy đường trường.

Còn chuyện xe chạy trên 100.000k mà chưa rã máy, thường thôi, chiếc Future mình mua từ 2002 chạy bây giờ hơn 28.000km (đã giáp vòng 99.999km rồi) Máy xe vẫn còn nguyên (khách quan mà nói thì có thay mấy lá côn, các chi tiết còn lại chưa đụng tới) Máy hơi yếu nhưng vẫn êm, không có khói,. Bây giờ là ba mình đi (đừng tưởng xe chạy trong thành phố nhé, con Futurre này cày được đường Hồ Chí Minh đoạn Quảng Trị- Quảng nam- Pleiku 3 vòng rồi đó, ngoài ra các tour lẻ phượt quanh vùng quảng nam thì tháng nào cũng 1-4 cuốc)
phải công nhận kiểu dáng thì ko bằng Yamaha nhưng phải thừa nhận là động cơ thì chất thực sự
luungoclong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá mà con động cơ này đặt vào một cái mẫu mã của yamaha thì sẽ thành huyền thoại!
Nó thất bại ở VN là vì thiết kế thôi! 😁:D:D
caphe17
TÍCH CỰC
12 năm
Thua con ex của em.
longpa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng chưa đi con này bh nhưng trước nhà chú em có con Viva của Su mà mình thích mãi, cứ mong lớn được mua 1 con nt. Đi xe máy vừa đầm, vừa bền, không bị cái rung lắc như xe Honda, mà đầu cũng không quá nặng như xe Ya. Nhưng không biết con này ntn... chưa có cơ hội đi bh. Nhưng cảm nhận của em là dáng không ăn đc Ex, mấy con Su trừ Viva ra còn e thấy cứ như là hybrid của các hãng khác. Con này cũng thế, cứ lai lai tnào ý ah!!!
Tommy297
TÍCH CỰC
12 năm
Không biết mấy bác thế nào chứ e có con Suzuki viva chạy 14 năm chưa hư gì nặng hết,cón xuống máy thì cũng chả thấy,mình chạy vù vù ngoài đường , có lẽ chủ Topic nói đúng là máy rất bền , chỉ tiếc là hồi đó con Su ko có số vòng 😁 ( đời đầu nha )
nếu có tiền thì chi là EX GP>>>>>>>>>>
con viva nhà em mua từ năm 2000 đến giờ vẫn quá tốt, tiếng máy êm ru.
thấy Su dạo này quay lại rầm rộ cũng mừng.
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
so sánh thông minh thế :eek:
Cái này đúng đấy bác, mấy bác bên biker bảo hayate (cả FI lẫn không FI) xăng của nó bằng AB Fi đấy
@oo0ooabcoo0oo AB nào đi dc 52km/l dậy bác...
@oo0ooabcoo0oo Xe em attila 2006 xăng cụ y như cụ nói đấy ạ
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
@shady2501 em chỉ nó trong thành phố thôi ạ, còn đường trường thì em chịu, nhà em có con chị chạy kêu AB đi đc 2,5 l/100km
@oo0ooabcoo0oo con ab 2012 mà em đang dùng để đi làm hằng ngày chạy hay lắm là 43km/l trong thành phố thôi, ra đường trường thì được khoảng 2.1l/100km đường đi vũng tàu em nhớ lúc ấy xe em tới vạch đỏ em đổ 60k(xăng 95 gần 25k 1 lít) chạy đi long thành chạy về vẫn còn 1 khúc mới tới vạch đỏ...
Azumy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn nhớ một thời tiếng động cơ của con viva năm nào, giá mà sx lại mình mua ngay,công nhận viva năm ấy chạy êm, đầm, lên ga ngọt,chưa bao giờ độn cơ xe số cua honda hay yamaha bây giờ được như viva ấy cả
Dòng suzuki này có em viva là ổn nhất. Vừa rồi thu được một em viva hai phanh đĩa, chắc là cũng lâu lắm rồi, thế mà máy vẫn ngon. Còn em shotgun này thì mình đã từng chạy năm 2004 rồi, xe nhỏ mà máy bốc ác.
Nhà em có con Su viva chắc cũng hơn 12 năm rồi! 2 thắng đĩa trước sau, Original luôn, không phải độ, máy thì khoẻ, nhưng đẩy nặng lắm! không zóng mấy con su không phanh đĩa, mà hao xăng cực! chẳng biết làm sao!
Nhớ hồi xưa coi chương trình Hãy Chọn Giá Đúng thấy mấy người trúng con Shogun R thèm nhỏ giãi. Công nhận hồi đó con này đỉnh thật
dmt24292
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tóm lại các hãng xe Nhật Bản bá đạo ghê gớm! 😆
Bà hàng xóm mình chạy chiếc smash revo cùi, con này có lọc nhớt (như xe pkl ) nhưng bà ko biết, nên vẫn chưa thay sau mấy năm, chỉ thay nhớt và để chạy tới giờ là hơn 30k rồi, thật khủng khiếp :mad: vì bình thường nghe nói tầm 4k là phải thay nếu ko thì cháy máy ,giờ máy vẫn bốc và êm lắm, kéo lên 90 cái vèo, hơn hẳn chiếc sirius R của thằng bạn, mới hơn 20k mà máy xuống thấy rỏ , su bền kinh nhưng đại lý còn ít nên ko phổ biến như honda thôi , đang góp lúa lên em GN-150 ,nhưng nghe tin con này sướng quá, chắc mua con này trước 😁
Nhà mình còn 1 con Su viva đời mà 2 thắng đĩa.số vuông. với 1 con Su Viva Alpha... ( ko phải viva)
Chạy ở 40km/h thì cứ lì lì è è ( chắc vì xe nó nặng ).nhưng lên tầm 80 thì êm ru. Mỗi tội nó tốn xăng quá kinh hồn... mặc dù xe rất giữ và bảo dưỡng đầy đủ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019