Suzuki Việt Nam ra mắt Raider R150 Yoshimura: tem mới, nâng cấp ống xả, giá 55,59 triệu

Tuannph
18/8/2018 1:38Phản hồi: 371
Suzuki Việt Nam ra mắt Raider R150 Yoshimura: tem mới, nâng cấp ống xả, giá 55,59 triệu
Suzuki Việt Nam vừa chính thức giới thiệu phiên bản đặc biệt Raider R150 Yoshimura với gói phụ kiện Yoshimura. Trong đó gồm tem xe màu Đen - Đỏ có thiết kế mới đẹp và sắc xảo; ống xả Yoshimura cùng các chi tiết trên xe được khắc logo Yoshimura. Giá bán đề xuất là 55,49 triệu đồng, bao gồm 49,99 triệu cho Suzuki Raider R150 và 5,6 triệu cho bộ phụ kiện chính hãng.

Ngoài những nâng cấp về mặt ngoại hình, động cơ và các thông số của xe không có gì thay đổi. Chiếc underbone của Suzuki vẫn trang bị động cơ 150cc mạnh 18,2 mã lực và trọng lượng 109 kg nhẹ nhất phân khúc. Nhờ vậy, tỉ số công suất/trọng lượng của Raider R150 (16,7 mã lực/100 kg) tốt hơn rất nhiều khi so với Yamaha Exciter và Honda Winner. Các trang bị đáng chú ý khác của Suzuki Raider R150 còn có đèn trước công nghệ LED, đồng hồ kỹ thuật số, mâm xe đúc 17-inch, phanh đĩa trước/sau với cùm phanh trước 2 piston, hộc để đồ phía trước,...

Thông số kỹ thuật Suzuki Raider R150 Yoshimura

Hành trình x Đường kính piston: 62 x 48,8 mm
Tỉ số nén: 11,5:1
Hệ thống phun xăng: Phun xăng điện tử
Hệ thống khởi động: Điện/Cần đạp
Hệ thống làm mát: Dung dịch
Công suất: 18,2 mã lực @ 10.000 vòng/phút
Mô-men xoắn: 13,8 Nm @ 8.500 vòng/phút
Tỉ số công suất/trọng lượng: 16,7 mã lực/100 kg
Hộp số: côn tay 6 cấp
Phuộc trước: Ống lồng, giảm chấn thủy lực
Phuộc sau: Lò xo trụ đơn
Phanh trước: Đĩa đơn, piston đôi
Phanh sau: Đĩa đơn, piston đơn
Bánh xe trước: Vành đúc 17-inch, lốp 70/90
Bánh xe sau: Vành đúc 17-inch, lốp 80/90
Kích thước (DxRxC): 1.960 x 675 x 980 mm

Quảng cáo

Chiều dài cơ sở: 1.280 mm
Chiều cao yên: 765 mm
Khoảng sáng gầm: 150 mm
Dung tích bình xăng: 4 lít
Trọng lượng: 109 kg

Tham khảo: Suzuki Việt Nam
371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Porsche của thế giới urban...
kulele
CAO CẤP
6 năm
@Huy Hào bố chỉ đi vios thôi chứ ko có tiền đi raider cào cào , chỉ có trẩu mới xin tiền mẹ đi mua mấy con này thôi =))
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
@Huy Hào Đấy là lời iH... nói ra nhé thanh niên reg. 2017. Còn tinhte này hồi mới thành lập chỉ lấy lại bài của pdaviet.net về post là chính! =))
wargoner
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rosejaooh Thể loại như này, ngoài đời nói chưa hết câu thì đã...
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
@wargoner Ấp a ấp úng thế em gái 😁
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp
@luan.applehater Trái 62 mà trái ngắn, nên cũng như 58 của ex 150 thôi, cơ bản nó hơn nhìu cái khác.
vtdat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cucucu Dên ngắn trái lớn, dên dài trái nhỏ, hỏi bạn giữa 2 thằng, thằng nào hoàn thành 1 chu kỳ nhanh hơn
@vtdat Huhu, mình gà, ko biết, bác khai sáng hộ với ạ. Theo mình biết thì tay dên dài thọt sướng hơn, dên ngắn thọt cạn quá, bị chửi. Dên dài tốn thép hơn dên ngắn nữa.
đẹp gấp 69 lần mấy chú ích xai tơ
@mrchjpjdeaspro Ko được phép so sánh xe nào đẹp hơn hả bạn? Luật mới à ??!!?? Bạn sống khổ nhỉ 😃
@mrchjpjdeaspro Thấy mỗi xe có phong cách riêng. Hồi trước mê nhất là Nova, Dash.
strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình to con nên chả thích xe loại này
jiji75
TÍCH CỰC
6 năm
@strongwindp To con chạy con này vẫn đẹp nha.Mình thì lại thích dòng này hơn Ex.Mà giá 1 khi mua là xác định mất giá.Chủ yếu là đam mê.
strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@jiji75 Nói chung nhìn vô xe thấy ko cân đối (theo cảm tính cá nhân)
thuyadam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@strongwindp to cao bác fai chạy kiểu mấy con to đùng sport . chứ xe phổ thôg con nào cũng bé
Vẫn thích phần đuôi của xc, nhỏ gọn
Quá ngon nhưng giá mà thấp hơn Win với Ex thì hay biết mấy
chaobeyeu
TÍCH CỰC
6 năm
@Thang0206 Nhiều thì k biết nhưng những cái như máy , vành , lốp , khung thì đảm bảo indo nhé , ác quy thì lô đầu cũng indo , từ lô sau made in vietnam , những chi tiết như phuộc , heo thì biết hãng nhưng sx ở đâu thì k có giấy tờ như win nên t cũng k đảm bảo
@chaobeyeu Chém gió, nhập cục máy thôi. Đợt rồi có triệu hồi Raider Fi vì lỗi mối hàn khung ở VN kia kìa
chaobeyeu
TÍCH CỰC
6 năm
@Communism Xe tôi sở hữu , đi mấy vạn rồi còn k thấy triệu hồi triệu hiếc j , sường ,mối hàn máy móc y nguyên , 1 vài xe bị cái thanh nối đuôi xe , 1 phần do mấy thanh niên gắn cảng givi để đồ , thiết kế sườn đôi 1 phuộc giữa , sau đuôi chịu tải nặng + su thiết kế cái dè sau quá nặng (3 mảnh) đi đường rung lắc ... Kết hợp lại hết mới có 1 số ae bị , để nguyên xi đi thì bị j . Lên mạng đọc r làm quá lên " xé sườn "... Này kia
@chaobeyeu https://www.otosaigon.com/threads/hon-700-xe-suzuki-raider-r150-fi-gap-loi-giam-xoc-tai-viet-nam.8876287/
99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
Có gì đặc biệt mà đắt hơn cả winner và ex vậy?
Mậu Luýt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luan.applehater Còn hơn ymh vs honda khi xe bị lỗi phuộc hay lỗi bơm nhớt đéo dám đứng ra nhận lỗi triệu hồi mà âm thầm khắc phục mấy bản ra sau. Xạo lol. Nứt sườn chỉ có vài chiếc do dân nài quá dữ thôi nha chứ đa số đều ko bị. Tui thấy ông hơi ác cảm vs giới raider tụi tui đó dickhead
Giang.T.T
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mậu Luýt Đúng rồi, như kiểu ông này đua drag gặp phải rai bị nó cho hửi khói nên cay cú v đó😃
chaobeyeu
TÍCH CỰC
6 năm
@luan.applehater Cho địa chỉ sang xem xe nhá , mua từ ngày 20/11 sau 5 ngày su ra mắt tới giờ ,tìm đc vết nứt ở thanh nối sườn sau tao cho mày xe ,đọc 3 cái tào lao trên mạng r lên đây chém gió à
@chaobeyeu lỗi này cũng không phải nghiêm trọng như lỗi máy móc tăng cam các kiểu.
lethanh231
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn không thích kiểu dáng dạng xe này. Có cảm giác như đầu xe moto mà đuôi xe thì là wave. Cảm nhận riêng nha mấy bác.
@lethanh231 Em cũng giống bác, nhìn con xe này thấy buồn cười vãi
@lethanh231 Hyper underbone vốn chỉ thiếu mỗi cái bình xăng ôm là thành con naked mà. Dáng nó kén người chơi, nhưng ai đã thích thì sẽ chỉ có 2 lựa chọn, hoặc là Raider, hoặc là Sonic
@lethanh231 chuẩn em cũng không thích kiểu dáng của nó
leonheart
TÍCH CỰC
6 năm
@O.R.A.N.G.E Đẹp mà, mỗi tội em to con nên phải chọn win ko là hốt rai fi rồi
lethanh231
TÍCH CỰC
6 năm
@leonheart cảm nhận riêng bạn ơi 😃
CyrusEgan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp lạ ngầu . Giá hơi chát
@CyrusEgan Vầng!
@CyrusEgan giá chát vl
Đã, mua con này về đua với Ex được hơm mod? 😁
@rosejaooh Nói z chắc thèm lol lắm mà k có mà ăn nên bị ám ảnh phải k?
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
@khautrangdammau T chỉ chọc thôi chứ k ăn như chú mày 😁
@tieumichanhche được đó =]]
@rosejaooh Thế bê đê k ăn đc l0l à
Lắp bô độ mà công suất máy không đổi???
Anh-Vui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1 like bố thí Theo tìm hiểu của mình thì sau khi độ gói 6 cụ sẽ lên 3HP, từ 18 lên 21
Newbieee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Wolfrain pô slip-on vẫn tăng hp nha bạn, dùng cho xe đã có cổ pô rồi chứ ko phải là bầu hơi. và không phải chỉ gắn pô là tăng hp liền, người ta phải tinh chỉnh lại map cho ecu, thay lọc gió độ.....
@Newbieee Nếu muốn pô slip-on tăng được công suất thì bác phải chế bầu sao cho đáp ứng được đầu ra tối ưu nhất. Cái này yêu cầu bác phải có máy đo tinh xảo và công cụ chế tạo chính xác cao, ở VN tớ chưa thấy ai chế được loại bầu nào gắn chung với pô slip-on mà tăng được HP cả, toàn bị hụt hơi.
Newbieee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Wolfrain cái bầu bạn nói , theo như cách mà mình hay gọi là khớp nối hoặc cổ nối. cái này nhờ bên thứ 3 ở nước ngoài làm, thường có mẫu sẵn hết vd như đi cổ nào, lon pô loại nào , muốn chọn chất liệu là titan hay inox.
Xe này còn ráp ở VN không hay nhập luôn rồi vậy? Gói phụ kiện kia gồm cả pô, ko biết có tăng công suất ko 😁
@If you dont mind Theo hãng công bố thì không tăng công suất sau khi gắn pô mới 😆
Thích thì thích thật nhưng ngán vụ không có cốp xe. bỏ gì cũng không được. với pô chán quá. làm pô như mấy con PKL hoặc tiếng ầm ầm như AHM, sarapovic là mua ngay. chứ bộ phụ kiện phải mua thêm tính ra mắc hơn ra Tân Thành mua nhiều, mà tự thay pô thì đi lúc nào cũng phải né pikachu
@anhlucky2
Lên cặp thùng thì tha hồ để đồ luôn, khỏi lo bị nóng như cốp tay ga
Newbieee
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ChillaGuy cổ si titan 7 màu đẹp lắm, chạy thời gian nó bị ten, sét còn tởm hơn cổ pô zin. Lon thì dùng nỉ dởm, đc thời gian là cháy, nghe lẹt phẹt, bẹt bẹt 😃
DUCPHAN2016
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cumintotheface Lên cặp thùng này ở đâu vậy e? Giá bao nhiêu vậy? A cũng đinh lên vì không có chổ để đồ khi đi xa
@DUCPHAN2016 http://shopphukienmoto.com
Phone: 0938 484 186 (Mr. Vu)
Em thì cứ rẻ mà quất nếu côn tay bình dân thì mua win thôi, 38 củ. N mà đang tính làm con ninja để cho chó đi chơi @@
MrHải999
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp thật.mà đi con này lại nhà gái k hợp.
MrHải999
TÍCH CỰC
6 năm
@hanaken Đá số sẽ đánh giá là dân chơi không đàng hoàng
ChillaGuy
TÍCH CỰC
6 năm
@MrHải999 Sài Gòn đi đầy a ơi, chả ai oánh giá gì. Chạy bá dơ xe gì cũng dơ. Còn dân chơi cũng nhiều loại.
MrHải999
TÍCH CỰC
6 năm
@ChillaGuy Ý là phụ huynh cổ hủ đó.đi lại nhà gái gặp phụ huynh đónbij quánh gia
ChillaGuy
TÍCH CỰC
6 năm
@MrHải999 Hix khổ thân. Nhà gái e khoái xe lắm hehe.
DaoHuy1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xác nhận Raider đi rất sướng và rất đáng đồng tiền bát gạo các bác nhé. Mỗi tội xe xấu +thiết kế cổ hủ thôi.
trunganh688
ĐẠI BÀNG
6 năm
@DaoHuy1990 Với hay nứt khung nữa
@Duy Khang. Tân tiến tức là nó ra đời sau chứ còn xấu đẹp thì tùy mắt chứ
@Duy Khang. mình lại thấy underbone xấu,nhất là cái cổ xe
@DaoHuy1990 giá chát quá
Đẹp quá, nhưng giá hơi chát
bkanduchao
ĐẠI BÀNG
6 năm
xe nhìn nhỏ nhưng xác cũng nặng .mình đi thử 1 lần thấy máy mạnh còn hơn ex có điều ngồi không thoải mái do yên bé . chắc có lẽ thiết kế cho luồn lách hẻm ở thành phố , như chiếc này độ lên nữa cho mấy ông bắt cướp thì ngon đó . nói tới cướp lại bực. cướp giật lộng hành tới nỗi dân phải tự lập team đi bắt , bọn chuyên chức thì đi kiếm bánh mì làm ăn như cc
ruacon86
TÍCH CỰC
6 năm
Nay thấy dòng Suzuki raider đang thịnh hành rồi,vì xưa muốn mua đâu dễ
ChillaGuy
TÍCH CỰC
6 năm
@trunganh688 Lởm sao vậy a? A chạy bị nứt sườn hả?
gtđ
Trứng
6 năm
@ChillaGuy Mình không biết những lô đầu thì ntn, nhưng lô 4k 5k của mình có tháo đuôi ra xem thì ko thể nứt được, vì cái bát dưới nó bắt vào choá hậu rồi. Nếu bị nứt thì chắc phải húc thật mạnh vào đuôi. Mình cũng quen thằng em mua cùng đợt, nó bị 4b húc gãy đôi cái dè, nhưng sườn thì vô sự. Bác nào có ý định cưới ẻm thì cưới liền tay thôi 😁 chưa dám khẳng định có nhiều lỗi hay ko nhưng chạy đã lắm và 8k rồi mà vẫn như mới cưới :D
ChillaGuy
TÍCH CỰC
6 năm
@gtđ À e đang đợi a kia vô trả lời coi xe bị sao ( ( :
gtđ
Trứng
6 năm
@ChillaGuy Chắc ý bác ấy là lỗi nứt thanh giằng sau phía dưới cốp xe, bạn search google thì thấy cũng nhiều bài nói về lỗi này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019