Suzuki VN sắp ra mắt mẫu xe Cruiser GZ - 150cc

yeucongnghe2012
8/6/2012 14:8Phản hồi: 34
Suzuki VN sắp ra mắt mẫu xe  Cruiser GZ - 150cc

Lâu ko up thông tin cho anh em. Hôm nay mình có thêm 1 thông tin mới cho anh em: như mọi người đã biết chiếc EZ-150 của Suzuki đã ra mắt vs giá 45tr. Tiếp theo EZ-150 suzuki sẽ tiếp tục cho ra mắt 1 chiếc xe hoàn toàn mới với cái tên GZ-150
Hình ảnh xe cụ thể mình chưa có nhưng lấy tạm trên mạng
GZ150, có đề, không đạp. Phun xăng điện tử:

Loại Xe Xe côn
Thông số chi tiết
Hãng sản xuất SUZUKI
Động cơ 4 thì, 1 xylanh, làm mát bằng không khí
Dung tich xy lanh 149cc
Tỷ số nén 8.9:1
Công suất tối đa 8.6 KW/8000 rpm
Hệ thống truyền động,động cơ
Hệ thống khởi động • Khởi động bằng điện
Dầu nhớt động cơ 1.1 liters
Bộ chế hoà khí Bơm xăng điện tử

Quảng cáo

Hệ thống đánh lửa CDI
Hệ thống ly hợp • Ly hợp loại ướt
Kích thước,trọng lượng
Chiều dài (mm) 2250 mm
Chiều rộng (mm) 900mm
Chiều cao (mm) 1160mm
Trọng lượng 150kg
Khoảng cách giữa 2 trục bánh xe 1460 mm
Khoảng cách gầm xe 150mm
Phanh xe
Phanh trước • Thắng đĩa
Phanh sau • Tang trống

Quảng cáo

Thông số khác
Dung tích bình xăng 11.5 L
Bánh xe trước/ sau 90/90-18 51 P/120/80-16 60P
Khung xe Khung kiểu kim cương
Giảm xóc
Giảm xóc trước • Ống lồng
• Giảm chấn thủy lực
Giảm xóc sau
• 2 giảm xóc hai bên
• Lò xo cuộn

Hiện tại Suzuki VN sẽ chuẩn bị tung ra thị trường mẫu xe này sau EZ-150
Ngoài ra Suzuki VN cũng sẽ thay đổi tem xe cho các mẫu xe: Hayate 2007, Hayate 125 SS, Hayate 125SS Fi và đặc biệt là có sự trở lại của mẫu xe Sky Drive 125 với tem mới. Hiện tại xe mới vs tem mới chỉ là bắt đầu sx thử nghiệm. SẼ up ảnh cho mọi người ngay khi có thể
thân !!!

Nguồn: bikervietnam.com
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chất thế , giá nó ngang con ez150 nữa thì tuyệt vời
Xe này dành cho ng lớn tuổi thôi chứ trẻ giờ chẳng ai đi. Thực sự mình không thể hiểu chiến lược kinh doanh của Su VN nữa, trong khi mảng trẻ thì bỏ đó (hayate, xbike) hoàn toàn thua xe các đối thủ từ Honda, Ya.
giolaoit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con mới ra mắt là EN 150A chứ không phải là EZ đâu bác. Mà em cruiser này ra thì giá chắc ko dưới 50 đâu, em đoán thế ;))
chemi1209
TÍCH CỰC
12 năm
Dạo này Su ưu tiên Fi nhỉ, mấy mẫu côn tay gần đây toàn thấy trang bị cái này
ateens51
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn yêu wá đi mất 😁
tam ôđ tuoi+to con di em nay xe hop hon
hdo2
TÍCH CỰC
12 năm
Cái này bên em biết rồi, vì trong hình chụp EN150 của VNExpress có em này và công suất thua EN150-A 0.8kW, còn lại như nhau
MrSkull
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong ngóng con này đã từ lâu lắm rồi. Hy vọng 1 ngày không xa sẽ có em nó hi
manhcuongcs
ĐẠI BÀNG
12 năm
ơ,đẹp.
em thấy nó gióng chiêc husky150 qua 😁
Husky của Sym sao mà so dáng với con này, Sym có chuyên làm xe Cruiser đâu.

không biết khi nào thì bán nhỉ
MrSkull
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cùng 1 câu hỏi như trên. Không biết bác nào có thông tin, dù là tin đồn hay tin vịt gì thì mình cũng mong dc nghe hehe
Đầu tháng 8 năm 2012
Riêng xe số, lại là xe côn mà không có cần đạp khởi động em thấy thiếu thiếu sao ấy, mất vị đi bao nhiêu:mad:
Bác có biết khoảng thời gian em cruiser này ra mắt không? nếu giá khoảng 45tr-50tr thì vote e này 1 phiếu.
plato86
TÍCH CỰC
12 năm
Ui cảm ơn Su nhé
C & C
Từ từ tất cả các loại xe từ Underbone tới nake, cruiser, sport ở tất cả mọi phân khúc sẽ có hàng của Su
Trong 10 năm trở lại đây, Mô to xe máy ở việt nam được kinh doanh như một mặt hàng đặc biệt, những dòng xe cấp thấp ở các nước khác ( underbone, xe đi trong thành phố) được người dân chúng ta tôn thờ, Nhưng đời sống người dân ngày càng cao, dân ta càng ngày càng biết CHƠI thì đây là bước đi đúng đắn của Su. PHỔ BIẾN TẤT CÁC CÁC DÒNG XE, TẤT CẢ CÁC PHÂN KHÚC, GIÁ ƯU ĐÃI, CHẤT LƯỢNG SU, ĐỂ NGƯỜI DÂN KHÔNG PHẢI MẤT NHỮNG KHOẢN THUẾ QUÁ CAO CHO NHỮNG CHIẾC XE CAO CẤP SO VỚI CÁC NƯỚC KHÁC
Hy vọng thị trường xe hai bánh của Việt Nam sẽ được như 1 số nước trong khu vực như Indo, Thailand
Quá ngon! Su đang đi đúng hướng roài. Còn các bạn cứ thích so sánh giống xe này xe kia thì chắc chẳng bao giờ biết xe côn là gì roài. Kiểu Cruise nó hãng nào cũng na ná nhau thôi, thắc mắc làm dề
suzuki Vn sẽ thành công khi tung ra những sp mà thị trường VN đang bị bỏ ngỏ.chúng ta sẽ được mua xe moto đúng nghĩa.Niềm mơ ước của biết bao nhiêu người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019