SV Châu Âu du học Việt Nam - làm nhân viên bồi bàn

thanhdaiphat55
26/2/2016 12:1Phản hồi: 6
Hôm nay em đi ăn với gia đình ở nhà hàng L’annam’s chỗ 177 Bùi Thị Xuân, Hà Nội ý tự dưng về lại thấy vui vui… Chả là nhà em vừa bước chân vào cửa hàng thì được chào đón bởi một người nước ngoài : “ Well come to L’annam’s restaurant” thay vì một nhân viên Việt như mọi lần. Vào bàn ngồi thì lại được một chị ngoại quốc rất cao và xinh ra hỏi han và phục vụ xong lúc sau lại thấy một anh cao to cũng người nước ngoài bê đồ ăn ra … Lạ đời lần đầu tiên đi ăn nhà hàng Việt Nam lại được các thanh niên nước ngoài phục vụ. Em vốn ko giỏi tiếng Anh nhưng tò mò quá nên vẫn đánh liều hỏi. Hoá ra các bạn ấy là du học sinh từ Đức đến Việt Nam các bác ạ.
Nghe đến đây e há hốc miệng, không ngờ các trường ĐH học Việt Nam mà cũng có sinh viên viên Châu Âu sang du học :3 Mà chưa hết các bạn ý đang là sinh viên ngành quản trị kinh doanh của ĐH FPT ở Hoà Lạc. Trường cách đây đến hơn 40km mà các bạn ấy vẫn quyết đi xuống dưới này để thực hiện bài tập cho môn học của mình, chính là làm nhân viên tại nhà hàng này để tìm hiểu về hành vi và tâm lý khách hàng đại loại là thế em k giỏi tiếng Anh nên cũng nghe được thế. Tự dưng cả buổi ăn các bạn ấy lại trở thành chủ đề của cả nhà. Hôm nay mới biết nhiều trường ĐH Việt Nam cũng danh tiếng ra phết khi chiêu mộ được nhiều du học sinh nước ngoài như thế. Mà cũng vui vì giờ nhiều trường cũng có cách học mới như thế...thay vì cắm đầu vào sách vở thì được học và làm thực tế có phải tốt hơn không các bác nhể …
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Wầy… căng nhỉ ! Đại học Việt Nam mà cũng có sinh viên Châu Âu sang du học cơ á. Được đấy
@QuocHuy223 Có chứ b nhiều trường ĐH Việt Nam cũng chất lượng mà chả thua kém các nước đâu =D
@QuocHuy223 Đúng rồi đấy b. Mình còn hỏi có nhiều du học sinh như các bạn sang đây du học không. Các bạn ấy bảo ở ĐH FPT mà các bạn ấy đang học có rất nhiều sinh viên du học đến từ nhiều nước châu Âu như Pháp, Úc, Đức,… rồi có cả các sinh viên nước Hàn quốc, Nhật bản, Thái, Lào,... nhiều lắm
@thanhdaiphat55 Thế cơ á… Mà học mấy trường như FPT đấy thích nhờ vừa được học với các sinh viên quốc tế lại vừa được học theo kiểu thức hành chứ giờ nhiều trường cứ học theo kiểu cắm đầu cắm cổ vào sách rồi ra trường vẫn chả biết làm cái gì. Có khi năm sau thi ĐH t cũng thi vào FPT nhưng nghe bảo thi vào đấy khó lắm hay sao ý?
Biết sao được… lỡ kiểu mấy đứa đấy cũng dốt dốt sang đây học vì có tiền đi mà chi phí bên này rẻ hơn nên sang… cũng được cái tiếng du học giống như mấy thánh ở Việt Nam nhà Thừa tiền cũng đi học kiểu đấy đấy thôi.
@HQuan323 Mình lại k nghĩ thế. Mình chả biết các bạn ấy học dốt hay học giỏi, nhưng bạn có thấy ai bỏ tiền đi du học lại vào mấy trường vớ vẩn ko ? Kể cả họ có tiền thì cũng dùng tiền hợp lí chứ… Mấy bạn VN đi du học dù có tiền cũng chọn trường tốt để đi chứ có phải à um đâu. Thế mới thấy Mấy trường của VN cũng đâu thua kém gì quốc tế... Cách học cũng thay đổi dần dần văn minh hơn nhiều mà...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019