Swimsense - Đồ chơi công nghệ cho các kình ngư

TDNC
7/9/2010 10:19Phản hồi: 11
Swimsense - Đồ chơi công nghệ cho các kình ngư

So với các môn thể thao như chạy bộ và đua xe đạp thì môn bơi lội không có nhiều dụng cụ để người tập có thể theo dõi quá trình tập luyện của mình. Tuy nhiên, nếu cần một thiết bị có khả năng do chiều dài đường bơi, số vòng bơi, lượng calory tiêu hao, thời gian bơi... thì Swimsense chính là thứ bạn cần quan tâm.

Swimsense là một thiết bị theo dõi quá trình tập luyện bơi lội và có hình dáng như một chiếc đồng hồ đeo ở cổ tay. Theo hãng sản xuất thì Swimsense là thiết bị đầu tiên trên thế giới có khả năng phân biệt được giữa bơi ngửa, bơi bướm và cả bơi tự do. Sau đó tính toán lượng calory được tiêu thụ thông qua số liệu về cân năng, chiều cao và giới tính mà người dùng nhập vào.

Kết quả luyện tập có thể được xem trên màn hình của thiết bị hoặc xem trên máy tính qua cổng USB. FINIS, công ty phân phối Swimsense còn cung cấp cho người mua một tài khoản trực tuyến để theo dõi quá trình luyện tập từ trước đến giờ của người sử dụng. Swimsense có giá 200$ và sẽ được bán vào cuối năm nay tại đây.

Nguồn: Gizmag
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bebe2009
TÍCH CỰC
14 năm
tinh tế bữa nay mở rộng thị trường qua thể thao nữa à ? :eek:
giỏi quá... em có biết thế nào là bơi ngửa nhưng 2 loại kia thì chịu, ra bể em cứ nhảy xuống là bơi thôi chứ cũng chả biết kiểu nào vs kiểu nào :eek:
các lĩnh vực nào cũng liên quan đến công nghệ, thể thao thì liên quan nhiều :inlove:
K hiểu tại sao nó lại phân biệt được các kiểu bơi,đeo vào chắc bơi pro nhanh lắm đây 😁
ko biết có phân biệt bơi chó ko nhỉ 😆.
Em cũng có cùng thắc mắc .............
Còn có vụ phân biệt bơi ngửa với bơi bướm à .. :giggle:
Bơi tự do chắc là Free Style (bơi sải) phải ko. Mình bơi kiểu "dog style" thì nó có biết ko nhỉ =))
buichuoi
ĐẠI BÀNG
14 năm
ủa không biết nó có phân biệt được bơi ếch (breast stroke) và bơi sải (free style) không nhỉ?
bao giờ về VN làm 1 cái vừa thời trang vừa giúp ích cho mình.
Cái này nằm ngửa trên giường rồi làm giống bơi ngửa không biết nó có nhận ra không nhỉ ^^
zSilverStar
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này thấy có vẻ ko j là nổi bật
Còn nếu như bị chuột rút chìm nghỉm dưới đáy hồ thì sao....? heher

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119