Symantec: Android Market gặp phải đợt lây nhiễm malware lớn nhất

babybungbu
29/1/2012 16:30Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em chủ yếu lên Market tải theme và vài ứng dụng nhỏ.Không làm mấy linh tinh khác,nên chả sợ virus.Hihi
chuyện vặt vãnh =))
break4511
ĐẠI BÀNG
12 năm
hôm qua bạn em cũng down pm trên market, xong cũng treo htc luôn, còn đang ko biết giải pháp cứu nguy tình thế là gì :-s
Là phần mềm lỗi hay máy lỗi rồi. Chứ virus gì mà cài vào treo máy còn lấy được thông tin gì. Vì người dùng phải factory reset và restore dữ liệu.
break4511
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nghĩ là phần mềm lỗi
Nguy quá nhỉ, mình chưa bao giờ cài soft antivirus :spin:
Ở Vn mình ít chứa những thông tin nhạy cảm trong Đt nên virus cũng thừa, nhưng nước ngoài nó khác nhé 😃

Có những bản hợp đồng bỏ thầu hàng triệu USD có những bí mật công nghệ đc gởi qua mail hay tài khoản tín dụng.....

Chắc nhất là sản phẩm phải Clear Bạc Hà 😃
kiểu này phải cho em smartphone đi tiêm vắc xin mới được😢
ngocanhwin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ ngày dùng Android đến nay hơn 2 năm rồi chưa biết Virut là cái gì? Chỉ biết một số phần mềm Việt trôm tiền của người dùng Android thôi.
Cài mấy cái phần mềm kia vảo chỉ tổ nặng máy.
Mình dùng máy chỉ ngại chậm, nếu virus nào làm chậm thì tìm cách diệt, còn ko chả quan tâm. Xài đồ chủ yếu cho bản thân, thấy cái nào ổn là xài thôi, chứ ít quan tâm hãng họt gì cả =))
Mình chỉ thắc mắc sao các bạn iOS cứ kêu an phận mà chạy chỗ này chỗ kia đâm thọt?
samurai1004
ĐẠI BÀNG
12 năm
Toàn app nghe tên hấp dẫn,kèo này là chết chắc mấy cu tèo tập tành xài smartphone,với cả các bác đại gia thiếu hiểu biết..cứ counterstrike với cả stripped,sexy..bla bla bla..😁
Symbian cua Nokia cứt the thoi nhug ko thối hoho...
mrphan
TÍCH CỰC
12 năm
Thôi chết hôm nay lỡ tải mấy em "se xy" tự nhiên thấy biểu tượng seach trên màn hình! Bachkhoa pro rồi mà nhỉ!
có gì đâu mà phải lo, trc giờ em xài android thì mới mua thì mượt lắm xài vài tháng là nó bắt đầu lagg, kém mượt, chác tại do tải app về, nếu cảm thấy như thế thì em up rom lại là mượt ngay thôi, nên chả việc gì mà phải lo mấy cái vụ này... xài android thích nhất là ở cái khoảng tùy biến, mà vì nó tùy biến cao quá nên nó không an toàn cho lắm, cái nào cũng có cái mạnh cả, thích ổn định thì cứ iOS, thích vọc thì android thế thôi
Ghét mặt tải luôn 3 cái apps cuối về xài thử coi có sao ko! Cuối cùng chẳng có vấn đề gì ráo! Hù con nít!
chả app nào e thich nên chả bjo cài
Đọc xong tin này cũng thấy lo lo cho em android của mình! Nhưng kiểm tra vẫn ngon lành 😃

Gửi từ HTC Sensation XL with Beats Audio X315e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
mình pro mình k sợ 😁
YESSSSSSSSSSSSSSSS! Và thêm một điều nữa là : Đã là dân thích công nghệ, thích vọc thì bao nhiêu tiền đều để mua, đổi điện thoại mới >>> Làm gì còn có tiền để trên Card và cũng làm gì có Card này nọ:D:D:D >>> Kê cao gối mà ngủ thoai :D:D:D
Hơ Hơ. mấy cái app này cái nào mềnh cũng có,thế mà em S2 của mềnh có bị sao đâu,vẫn mượt mà.mấy cha này dọa để bán phần mềm diệt virut à?
open0
CAO CẤP
12 năm
Tránh mấy "trỏ chơi" không tên tuổi và "gái đẹp" là khỏi lo bị lây virus, lậu, giang mai này nọ, hehe.
Có phải làm ăn lớn,lưu và thanh toán thẻ atm qua đthoai đâu mà sợ
Mà chuyển qua ios5 vẫn tốt nhất
bon viết phần mềm gián điệp và virus giờ nguy hiểm thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019