TÁC DỤNG CỦA ICLOUD

yakabu
27/6/2012 17:38Phản hồi: 39
Bác nào chuyên dung về ICloud, xin chỉ dẫn cho chi tiết cái, em đọc tác dụng nó rất hay, nhưng mà chưa hiểu sâu về nó, xin các bác chỉ giùm.
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sơ sơ là lưu danh bạ, hình ảnh, mail, v...v lên mây, khi nào thay dt khác, chỉ cần đăng nhập vào tk icloud, nó tự tải về thiết bị của m
plok
TÍCH CỰC
12 năm
Mr Google...
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
Nói đơn giản và dễ hiểu nhất là dữ liệu của bạn (danh bạ, note, bookmark,...) sẽ được tự động đồng bộ với iCloud. Restore hay dùng máy khác muốn lấy lại dữ liệu, danh bạ chỉ cần sync icloud là có đầy đủ như cũ không sợ mất. iCloud có thể quản lý online tại http://icloud.com
Bạn hình dung thế này nhé. Tài khoản iCloud của bạn nó giống như cái túi của bạn, lúc nào cũng đeo bên người. Dữ liệu trên ĐT của bạn được lưu trữ trong cái túi đó, KHi nào cần dùng đến thì chỉ việc lấy trong túi ra dùng. Khi bạn thay ĐT khác thì dữ liệu của bạn vẫn còn trong túi. Lại lấy ra mà dùng thôi. Hoặc khi bạn sử dụng nhiều ĐT có chung 1 tài khoản iCloud thì bạn có thể dùng chung dữ liệu trong cái túi đó.
Mình dùng IP4 đã lâu với bản 4.3.3 nên có tài khoản iCloud mà chỉ xài được FindMyIphone thui, phải lên IOS 5 mới cho xài. Chán
@long_xuyen Lên 5.1.1 đi bạn. Dùng thích hơn
@long_xuyen lên 5 có imessage, facetime ổn định, nói chung good
BR,​
016 6300 6300​
Thank you so much everybody!
icloud là áng mây cùn
chen nó vào lộn xộn thêm
backup itune trong laptop là ok nhất
icloud backup lúc lấy vào lộn xộn tá lã
@trankimhongngoc Bạn đã dùng dịch vụ nào của iCloud mà phát biểu liều vậy?
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
@trankimhongngoc chỉ rõ cái nào lộn xộn tá lả đi? chưa dùng hoặc chưa hiểu hết cách dùng đừng phát biểu liều
mình thay đt nhiều nên icloud là chuẩn nhất
suôt ngày backup vô máy tính mệt lắm 😕
backup app icloud có xấp sép ngay từng trang lại từng vị trí sau khi sync lại không
trong khi backup itune mình làm 8 folder 1 page cho từng folder ngoài desktop
bỏ vào từng cái sync còn icloud sync xong phải move icon app lại từng vị trí
hỏi như vay icloud giúp ít cái gì chỉ giúp ít chứa storage thôi .....
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
@trankimhongngoc bạn chưa dùng đừng nói bừa nhé 😃 Tìm hiểu kĩ iCloud là gì, để làm gì rồi hãy nói

Bạn nói cứ như là đã từng dùng iCloud để restore app rồi bị bị sắp xếp lộn xộn không bằng. Xin thưa với bạn là nó chỉ lưu dữ liệu của app chứ không phải backup app.

Ví dụ như app game, nó sẽ lưu dữ liệu nhân vật/level của bạn, chứ không lưu app!
Hôm trước mình bán máy, đinh ninh nó lưu trong icloud hết rồi, ngồi xóa danh bạ ngon lành, xóa xong về mở icloud xem lại danh bạ để gọi điện thì..........không còn 1 móng, bùn, hên là mấy hôm trước có backup, tậu 1 em khác về, cài đặt, backup lại, ngon lành.
Mình k nói icloud dở, chỉ là mình k biết cách dùng thôi, nếu biết rồi thì đúng là dùng nó rất tốt. Nếu lúc đó mình delete acc icloud trên đt thôi thì mọi chịn ok rồi.
Anh em cho mình hỏi thêm điều này với, sau khi mình backup xong, mình tạo acc icloud mới =đt (vì acc cũ, mỗi lần backup là danh bạ nó lại mất tiêu ah), tạo xong, backup lên icloud nhưng k hiểu sao danh bạ vẫn chưa "lên mây" được, có b nào biết tai sao k??, chỉ giáo mình với
Theo thông tin từ apple thì nó có backup mà bác
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
@bibinguyen mình nói cái câu bạn bảo là không ai nói tới backup app nhé! nhìn chữ in đậm. Đã nói tới cái thông tin bạn lôi từ apple về chưa? Backup iTunes ko backup app mình cũng biết 😃 cái này ai dùng lâu chẳng biết mà bác phải giải thích cái vấn đề mình ko đề cập đến
@iTeen Bác đọc phải đọc hết ý của người ta chứ, ngắt chữ rồi hiểu ý mấy chữ thì vớ vẩn quá.
Và như em nói rồi ấy, thằng iTunes nó cũng không hề backup app đâu, nó chỉ lưu máy mình có gì gì rồi sync ngược vào, iCloud cũng vậy, và nó sẽ leech từ Appstore xuống ( dùng nhiều acc nó hỏi mình 1 loạt cho mình nhập pass vào để down ấy ), chứ cái kho appstore thì có lại save lên iCloud làm gì, apple đâu có ngu tới thế.
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
@bibinguyen bác đọc không hiểu hay cố tình không hiểu? copy lại nhé "Backup iTunes ko backup app mình cũng biết 😃 cái này ai dùng lâu chẳng biết mà bác phải giải thích cái vấn đề mình ko đề cập đến". Bác nghĩ mình không hiểu nổi là iTunes nó backup app hay không à.

Theo bác thì ý của người ta là gì? Và nói thật, dám chắc rằng bác chưa hiểu rõ về iCloud nên có nói chuyện cũng vậy 😃 Vớ vẩn quá!

Còn cái việc sắp xếp vị trí, kể cả là iTunes khi sync lại app cũng không bê nguyên app vào folder như trước khi restore
@iTeen Ý của bác ấy thì em trả lời và nói với bác lâu rồi ấy, bác ấy hỏi về vị trí sắp xếp của app sau khi restore backup từ iCloud, em chắc chắn máy có app gì backup bằng iCloud sau khi restore nó sẽ kêu mình down lại mấy cái đó, và bác ấy ngồi kể lệ folder um sùm ấy.
Em thì đúng là không rành về iCloud nhưng cho hỏi em nói gì sai ?
vay mới nói / máy mình 12 page app kêu touch kéo lại từng cái ngay vị trí mất 2 tiếng hỏi nhu vay icloud dùng còn chưa ngon
khi nào nó backup luôn music video app ngay ngấn thì moi goi đọc nhất vô nhị
Anh T Ng
TÍCH CỰC
12 năm
@trankimhongngoc iCloud cũng như iTunes thôi, bạn kéo app vào folder, backup = iTunes xong, restore lại và sync app vào xem có cái folder nào mà bạn tạo còn tồn tại không? iTunes chỉ hơn cái là sau khi sync có thể chuyển vị trí app trên PC thôi, chứ ko có cái nào là giữ nguyên vị trí mà ko bị lộn xộn nhé
@trankimhongngoc Bác kiểm tra lại xem sao, apple ghi là có kia, không lẽ nó lại đi lừa tình.
@bibinguyen apple có à đâu bằng chứng đâu , toi restore icloud roi nó quăn những gì app truoc đo dl xuong lại
toi phai oranginnize lai từng page đó
@trankimhongngoc Bác vào đây tham khảo.
@trankimhongngoc bác này chuyên gia luôn. tuổi teen, sử dụng mà không tìm hiểu chuyên sâu. lại còn viết sai chính tả. hầu như post cũng sai chính tả. tôi phục chú đấy. 😁
Hix có lẽ theo ý mình là bạn iTeen và bibinguyen không nên tranh luận nữa, thấy nó càng rối thêm, ai đúng ai sai , ai hiểu và không hiểu xin được để người ngoài tự nhận xét.
Còn bạn chủ topic muốn tìm hiểu và sử dụng về Icould thì mời bạn qua đây, topic này đã có rồi nhé : http://www.tinhte.vn/threads/885646/
hehhehe nói cũng mệt xài iphone icloud mà backup xong app restore 1 đống vào homescreen còn phải lựa từng cái vào mục
trang 1 8 icon app media trang 2 8 icon app game move qua move lại ko tốn thời gian mới lạ
cái này minh có xem qua rồi
nơ nói zay thoi chu sau khi restore icloud xong
app ko hề orangnize mình phải tự kéo lại icon app ,....
Thằng nào cũng tỏ ra nguy hiểm. Đọc tức hết cả mắt. Close topic đi.
@kuwowngfby Nguy hiểm gì hả bác 😕
icloudback up infor nodata 0 kb
mới backup vào infor xem thấy cái list no data
vậy là sao ????
tả chính , là chính tã 😃
@trankimhongngoc là "chính tả" chứ không phải là "chính tã"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095