Tài liệu hướng dẫn sửa chữa Nexus 5 bị rò rỉ, nhiều thông tin về cấu hình được tiết lộ

Duy Luân
6/10/2013 22:53Phản hồi: 114
Tài liệu hướng dẫn sửa chữa Nexus 5 bị rò rỉ, nhiều thông tin về cấu hình được tiết lộ

Trang Android Police vừa cho đăng tải một tài liệu hướng dẫn sửa chữa dành cho thiết bị có mã hiệu LG-DE21. Trong tài liệu này có hình ảnh của một chiếc điện thoại Nexus mới và nó khớp với những tin rò rỉ trước đây về "Nexus 5". Tài liệu dài 281 trang này tiết lộ thêm rằng máy sẽ được trang bị màn hình 4,95" độ phân giải Full-HD với tầm nền IPS, bộ nhớ trong 32GB, RAM 2GB, vi xử lí Snapdragon 800 bốn nhân xung nhịp 2,3GHz, pin 2300mAh. Camera sau của máy có độ phân giải 8 megapixel đi kèm khả năng chống rung quang học (thật trùng hợp, chiếc LG G2 cũng có tính năng tương tự, gợi ý Nexus 5 sẽ được phát triển dựa trên G2), camera trước 1,3 megapixel. Chiếc Nexus này dùng microSIM, có đèn LED thông báo, sạc không dây, NFC, Bluetooth 3.0 (!? có lẽ là lỗi bởi Nexus 4 đã có Bluetooth 4.0 rồi) và tương thích mạng 4G LTE.

Nếu quan tâm, bạn có thể tải về tập tin PDF nói trên tại đây. Ngoài một số hình ảnh và cấu hình như đã nói ở trên, bạn cũng sẽ thấy cách LG hướng dẫn kĩ thuật viên chẩn đoán lỗi cho máy, sơ đồ mạch điện, sơ đồ nối chân chip và nhiều thông tin khác. Nexus 5 cùng với Android 4.4 KitKat được cho là sẽ ra mắt vào ngày 14/10 tới đây. Chúng ta hãy chờ xem sao.

Cấu hình rò rỉ của LG Nexus 5 LG-DE21:
  • Màn hình: 4.95 IPS TFT độ phân giải 1080 x 1920
  • Bộ nhớ trong: 32GB
  • RAM: 2GB
  • Vi xử lí: MSM8974 Snapdragon 800 bốn nhân xung nhịp 2.3GHz
  • Camera chính 8MP có chống rung quan học
  • Camera phụ 1.3MP
  • Pin: 2300mAh
  • Cảm biến: gia tốc kế, con quay hồi chuyển, la bàn, cảm biến ánh sáng/tiệm cận, cảm biến áp suất
  • Sử dụng microSIM
  • Có đèn LED thông báo như những máy Nexus trước đây
  • Sạc không dây
  • NFC, Bluetooth 3.0 (hoặc 4.0), tương thích mạng UMTS/GSM/CDMA/LTE

Nguồn: Android Police
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 cụm camera nhìn hơi bị thô thiển
@nghia3d Và CM của chú cũng hơi thô thiểm khi đứng ở đầu trang, nên nằm ở cuối trang thì bớt thô thiển hơn🆒
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamblue2002 ý kiến cá nhân của người ta mà bác có cần phải comment đầy khiêu khích thế không? bác ý có nói gì gây war đâu mà phải trả lời đầy khó chịu như thế?
@nghia3d nếu gọi nó là thô thiển thì mình ko biết gọi cam của nokia 1020 là gì nữa 😃
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
11 năm
xấu kinh 😕
conque123
ĐẠI BÀNG
11 năm
như chưa từng được xấu 😁
LeeJuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy ngon, giá 10củ thì ok luôn và ngay, nhưng nhìn lại cái pin ^^ hơi buồn, nhưng chắc cũng ko ảnh hưởng mấy, đang xài con NX4 pin có 2.1k mà thấy cũng ổn rồi
@leopardy Em xài rom nguyên gốc bác à
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyephucchuong xài rom liquidsmooth thấy cũng ổn vụ pin mà, được hơn 1 ngày bác ợ, còn nếu xài CM10.1 còn ổn hơn, cá nhân e thấy vậy 😁
halethang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HeoIuL
mình đang xài probam, rom này ko đặt nặng vấn đề battery mà vẫn đc tầm >4h screen time. xài nexus mà ko root thì xem như chưa xài nhé các bác
hungandt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hathanhkg82 Bạn nên dùng kernel Franco ấy, mình đang dùng Franco 188 hạ điện áp xuống -125mAh dùng được 1 ngày rưới này 😃
vandatAT
TÍCH CỰC
11 năm
Giờ nên đổi "bị rò rỉ" thành "được rò rỉ".
Steve Chu
TÍCH CỰC
11 năm
@vandatAT "Phải rò rỉ" bác ạ 😁
heouuuu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko biết khi ra mắt , nhìn thực tế có đỡ hơn ko ?? Chứ sao hình này nhìn Xấu quá.
vỏ nhôm .....
cục pin vs cấu hình thế thì cắm sạc suốt ngày thôi...
phu_1993
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghe nói giá e nó là 9tr3. giá không ngon như nexus 4 rồi 😔
HTC G1
ĐẠI BÀNG
11 năm
nexus 4 có vẽ đẹp hơn nexus 5 này nhiều nhĩ
Máy ngon,cấu hình khủng ,pin 2300mah, tệ😕
giaoti
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy ngon nhưng pin thì hơi thấp. không biet trụ được ngày không?
tho nau
TÍCH CỰC
11 năm
hy vọng giá mềm như năm ngoái! giá mà tầm trên 400$ thì mất đi tính hấp dẫn của nó, thị trường sẽ lạnh nhạt ngay!
con này mình dự định duyệt chi 9 chai ở VN do các gian thương phân phối!
mkool9x
TÍCH CỰC
11 năm
có vẻ khônh dc đẹp bằng nex 4 ! đến lúc em này ra mắt thì z 1 cũng hạ nhiệt rùi , lúc đó cố thêm tý nữa mua z1 hợp lý hơn 😁
quanghtvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao cũng đc, miễn là mình rất thích 😃
Đợi sony ra nexus mãi không được đành mua z1 rùi.
hunghihi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang xài N4 thấy rất ổn và ko có lý do gì để lên đời em N5 này. Cùng 1 nhà sx mà thấy cái nào ổn định thì xài lun thoy. Đua nhau lên đời để làm i khi ví tiền mình đã cạn, mà xài lại chẳng bao nhiu...😁
google thông báo giá Nexus5 sẽ không cao hơn Nexus4.Nên nâng cấp như vậy cũng ngon lắm rồi
pin 2300mAh gánh chip s800, màn FHD chịu ko nổi rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019