Tai nghe ip 5 hàng việt nam

trex500
12/5/2013 9:52Phản hồi: 37
Thân chào toàn thể anh em tinh tế. Hôm nay mình có mua một con iphone 5 hàng cellphone. Máy hàng Anh MD298B/A tất cả đều ok, nhưng đến lúc bóc ra kiểm tra tai nghe thì phát hiện ra trên tai nghe lại là " assembled in viet nam " .
Mình thắc mắc là HÀNG ANH tại sao phụ kiện là là phụ kiện " VIỆT " . Bình thường thì vỏ hộp nó ghi assembled in china thì phụ kiện bên trong cũng phải là assembled in china trả có lí do gì mà lại là phụ kiện việt.
Sau khi mình thắc mắc như thế dc anh quản lí trả lời là " Hàng này theo máy anh cứ yên tâm. Còn tuỳ từng đợt, đợt trước là assembled in china còn bh là assembled in viet nam.

Mình muốn nhờ anh em tư vấn giúp mình có phải tai nghe của mình bị luộc và nhẩy ko.
Anh em nào cũng dùng máy hàng B/A hoặc hàng châu âu có tai nghe zin tư vấn giúp mình với!

Thanks ae
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái màn hình cũng tùm lum loại huống gì cái tai nghe.

Thế tức là bị làm sao à bạn
@trex500 Không sao cả.
Thế các bác cho em hỏi tai vậy là tai theo máy hay đã bị thay rồi
Theo mình tìm hiểu thì đc biết là china và vietnam đều là hàng theo máy. Cả 2 đều có hàng linh kiện và ko phân biệt đc trừ việc nghe thử và so sánh.bạn mượn tai của ai cũng theo máy china rồi cảm nhận nhé.
là vì foxxcon nó cũng có nhà máy sx tai nghe tại Việt Nam mình cho iphone rồi mà bạn ơi
thế cũng có cơ ah...việt nam mình hay nhỉ...^^!
forfun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tai nghe zin theo máy 100%. Sau này hàng iPhone Châu Âu đều là tai nghe "assembled in viet nam XXXXXXXX"
Nếu tai nghe của bác như vậy là yên tâm thôi 😃

yên tâm đi bạn. Tai nghe iphone sản xuất ở việt nam và trung quốc sẽ phân phối đi toàn thế giới mà.hi. Chúc mững bạn có đt mới nhá.
Nếu kiểm tra active các thứ đúng thì ko phải lăn tăn đâu bạn ạ, vì foxconn nó cũng có nhà máy ở Quế Võ Bắc Ninh mà 😃
Thanks anh em. Hàng thì chính tay em bóc seal và act. Vài tiếng sau check act trên apple thì ok hết chỉ bị lệch mất một ngày thôi. Lăn tăn mỗi vụ tai nghe. Sạc pin thì hơi nóng chút
@trex500 sạc pin iphone 5 hơi nóng chút, tai nghe Việt Nam iphone 5 ko biết thế nào chứ 4s thì Việt Nam kém hàng China
porto35
ĐẠI BÀNG
11 năm
@astroboy9595 kém vì bụt nhà không thiêng. Apple nó mà kiểm tra chất lượng sản phẩm thì có làm ở bên lèo cũng vẫn thế. Thôi đi bạn, sao cứ có mặc cảm nhược tiểu như thế. bạn có biết là quần áo trượt tuyết made in VN bán giá đắt nhất trên thế giới hay không, tui ở bên Mỹ gần 40 chục niên đã từng cầm lên 1 đôi giày mọi (moccasin) made in VN giá gần 300 đô còn mắc hơn hàng hiệu của Ý vì là hand made xong thở dài đặt xuống vì hổng đủ tiền mua.
@porto35 bác nói vậy chắc bác chưa cầm tai nghe 4S Việt Nam, dây 4S Việt Nam làm bằng nhựa nên hok có đàn hồi được, còn dây tai nghe 4S China làm bằng cao su, nói thiệt ai mà cầm 2 cọng thì nhắm mắt cũng chọn dây làm bằng cao su của China tại dây của Việt Nam nó cứng quá. Tai nghe Iphone 5 mình chưa cầm nên mới hỏi thôi.
manhhavard
ĐẠI BÀNG
11 năm
@astroboy9595 tưởng tai 4s của VN vs China đều như nhau chứ nhỉ, khác mỗi chữ made in VN ở cách jack 20cm, còn của tàu cách có mấy cm. Với lại mình nghe nói là tai nghe 4s sx ở VN chủ yếu bán như phụ kiện rời chứ ko bán theo kèm máy, chắc từ ip5 mới đc sử dụng luôn như tai nghe bóc máy!
@manhhavard Thật ra có 1 số tai nghe 4S VN bán theo máy, nhưng mà thật sự là tai nghe 4S VN nó ko bằng China, từ chất liệu làm dây đã thấy rồi, còn tai nghe 5 mình chưa trải nghiệm nên mình ko bàn tới.
Mac18
TÍCH CỰC
11 năm
Tai nghe ip5 nghe như shit, nghe bài bt như love the way you lie chán dell chịu đc, đc mỗi âm bass nó vang hơn chút, cắm tai ip3gs vào nghe khác hẳn phê hơn
porto35
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung tai nghe của Iphone chỉ nghe chơi cho vui thôi chứ so với các tai nghe pro khác thì he.he..hổng cách chi so sánh được. Tui xài skullcandy 10 đô có mic. mà đã thấy khác 1 trời 1 vực treble, bass phân minh so với Iphone headset . Của thằng samsung cũng vậy cũng dzởm thấy bà cố luôn
@porto35 Votka cho bác này. Tai nghe các máy đt nói chung chỉ gọi là chống điếc thôi mà. Lý do nữa là để các hãng sx tai nghe pro còn bán đc chứ. Các bác thử nghĩ xem nếu máy trang bị tai pro thì giá thành đã khác.
Hix thế túm lại các bác cho em hỏi là tai nghe của em như vậy có bị tráo không. Em nghe thử giữa hai tai china và của em thì chất lượng như nhau !
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
11 năm
@trex500 Không nhé-thấy tai nghe made in vietnam phải mừng chứ
Sao lại hắt hủi thế?
ip5 CỦA MÌNH tai theo máy made in vietnam đây-thằng nào bảo ko xịn-đấm phát chết luôn
@à nói cái này cho bạn mừng: hiện tại mới có tai fake ip5 assame in china-chứ k có assam vietnam đâu nhé,nên thấy chữ China còn lo ý chứ =))
kO TIN bạn lên mạng mà xem,đố bạn mua được tai nghe ip5 vietnam mà chúng nó bán rẻ như kiểu 1 lũ rao foxcon vietnam tai 4s ý
porto35
ĐẠI BÀNG
11 năm
no star where không sao đâu cứ yên chí mà dùng
Cũng đang dùng 1 em B/A, để tối về xem quả tai thế nào.
Tai theo em B/A của mình là china nè. Nghe cũng ok lắm.
tai nghe apple góc nghe ấm hơn , tuy nhiên dể súc khó đeo , tôi thích nhất tay nghe 4/4s apple , còn 5 đeo cấn lỗ tay quá

không thích design này
Vấn đề này bạn không phải bận tâm nhé vì tai nghe iPhone thì nhà máy ở Việt Nam cũng có. Chính xác là ở Bắc Ninh.
camry_v6
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác j đó nói tai phone 4s việt nam k bằng china là sai rồi........nếu bác có chơi cf thì bác sẽ bit cái nào hơn. Mình đang xài iphone 4s màu trắng tất nhiên là có tai phone theo máy rồi nhưng vẫn q.định mua cái 4s việt nam để bắn cf......6-5.....toàn ace. 4s việt nam hỗ trợ bass-boot rất tốt 4s china k theo kịp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019