Tai nghe Iphone 7+ LL/A , Assembled in Việt Nam .

letrung193
24/3/2017 1:39Phản hồi: 29
Tai nghe Iphone 7+ LL/A , Assembled in Việt Nam .
Anh em cho mình hỏi ạ. em có mua 1 con 7+ mới 100%, fullbox mỹ. chủ shop Nhật Huy Mobi nói là mới 100% nhưng đã Active Online 1 tháng trước. Mua thì đầy đủ phụ kiện mới keng, máy xài ngon ko có vấn đề gì. nhưgn có điều hôm nay mới để ý thấy trên cái dây Tai Nghe lại có chữ Assembled in VietNam model 1748. thấy hơi lạ vì chủ shop nói máy mỹ fullbox phụ kiện zin.
Đăng lên để nhờ mọi người kiểm định xem có phải phụ kiện của mình là hàng fake không . tai nghe thì ko quan trọng lắm chứ lỡ là sạc cáp fake thì cũng hơi lo. cảm ơn anh em tinhte.

29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thường thì phụ kiện là hàng fake vietnam thì chắc không đúng lắm. Fake trung quốc đó. Bởi vì vietnam mình chưa có làm được tai nghe. Hàng sửa mới lại hoặc lắp ráp từ linh kiện trung quốc.

Gửi từ HTC Desire 728G dual sim của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@aheadshare https://tinhte.vn/threads/bac-nao-dang-dung-7-plus-hang-zp-cho-minh-hoi-voi.2657387/
https://tinhte.vn/threads/tai-nghe-ip-5-hang-viet-nam.2097896/
hi. cảm ơn bác đã bình luận. trong 2 posst này cũng có người giống mình.
Hi Bạn,
Việt Nam cũng là nhà sản xuất tai nghe cho Apple đó bạn.
Hiện tại thì Foster ở Bình Dương đang sản xuất và theo như hình thì mã nhà máy DV2xxx là đúng với mã nhà máy nên ko phải lo là phụ kiện fake nha bạn.
@Ductien1987 Cảm ơn bạn. cho mình hỏi thêm là dây sạc của mình lại ko có 1 chữ nào. ko có chữ "assembled...in..." gì hết. vậy có phải dây cáp sạc này là fake không bạn?.
Cảm ơn bạn nhé. !
pha1412
CAO CẤP
7 năm
chuyện bình thường nhé.
Bạn cho biết cụ thể là sản xuất thực sự hay chỉ lắp ráp. Sản xuất là phải từ khâu thô sơ cho đến thành phẩm. Chứ không phải nhập về lắp từng bộ phận thành sản phẩm

Ví dụ muốn làm tai nghe thì phải có khâu làm cục sắt từ rồi khâu quấn dây đồng rồi khâu hàn bán thành phẩm rồi khâu làm vỏ tai nghe....vv...

Thấy nghe active online là biết lừa đảo rổi, vả chắc chắn cả bộ pk của bạn là fake, hàng fake giờ cũng ghi assem viet nam nhé. Và hàng zin dòng chữ nó rất mờ, ko có như bác chụp đâu

Sent from my iPhone using Tapatalk
@dinhviet@ Cho hỏi active online là như nào bác? & offline sẽ như nào?
namthang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lonely Planet Lạy thánh phán kinh quá!!!
dinhviet@
TÍCH CỰC
7 năm
@lamgialieubm Online thôi nhé, offline làm sao mà active được, đơn giản là nó chỉ kết nối tới sever của apple để chứng thực thôi, cũng như bạn restore ip mà không có internet thì làm sao mà restore được
Nói chung bác mua cửa hàng ngoài là phải chịu nguy cơ pk fake , cứ nghi ngờ rất khó chịu

Sent from my iPhone using Tapatalk
Chuyện bình thường. Việt Nam cũng có dây chuyền sản xuất tai nghe và cáp sạc cho Apple nhé!
@Nguyenkhang95 cảm ơn bác.
Cứ yên tâm mà dùng đi bạn. Tai nghe của mình cũng vậy. Mình so sánh chất lượng âm thanh bass đập ấm êm nghe sướng như bao tai nghe khác. Còn hàng fake sờ và nghe biết liền
@chungthuong89 Mình cảm ơn bạn !
ducdl2
TÍCH CỰC
7 năm
Mua bên Nhật Huy thì yên tâm nhé bạn
@ducdl2 Cảm ơn bác nha. Mình yên tâm rồi. Vẫn còn 1 thắc mắc là dây sạc không có chữ nào cả.
dinhviet@
TÍCH CỰC
7 năm
@letrung193 Thớt kiểm tra kỹ lại nhé ở cách đầu có cổng usb khoảng 20cm có dòng chữ mờ và có cả seri
@dinhviet@ Của mình ko có bạn ạ. Hic
@letrung193 Chữ cực kỳ mờ chứ ko rõ như tai nghe. Bạn soi kỹ vào.
Dây lô còn có chữ mà
sipo277
TÍCH CỰC
7 năm
tai nghe của bác đúng zin máy bác nhé ! chứ ko phải hàng fake đâu bác nhé !
@sipo277 Cảm ơn bác nha. Mình yên tâm rồi. Vẫn còn 1 thắc mắc là dây sạc không có chữ nào cả.
Chânn thành cảm ơn bạn. Soi mãi mới thấy đúng là cực kỳ mờ như bạn nói.
Frank1511
TÍCH CỰC
7 năm
😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019