Tại sao bạn có thể bị nhiễm bệnh trên máy bay? Phòng chống thế nào?

TMDuy
28/11/2011 4:10Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nlkk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vãi với cái hình minh họa ... 😁
mình không tin trên máy bay lại dơ và dễ nhiễm khuẩn như quán xá, ăn uống hay trong các siêu thị viet nam này.
hocchoipalm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai cần phòng thì phòng, người Việt mình hàng ngày hít khói bụi, thực phẩm ô nhiễm, hàng quán lề đường... ai cũng được rèn luyện chống được cả cụ của " MRSA " chứ nói gì là nó ....!
torung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tính đến vấn đề cơ địa và sức đề kháng hiện tại nữa. Còn nếu khỏe và đề phòng kĩ rồi mà vẫn bệnh thì chắc là cái số dính bệnh.
Mình chưa bao giờ bay dài nên chưa biết tình trạng nhà vs trên máy bay như nào 😆
việt nam lại có thêm hãng hàng không mới tinh tế airlines
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế này thì thôi khỏi đi máy bay cho rồi. Có phương tiện nào di chuyển mà sạch hơn máy bay không ?
daibefore
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đi may bay được vài lần , mấy bác nào đi nhiều nên đọc cái này và nhớ cho kĩ nhé 😁
Hiz....làm gì ở đâu mà ko có khả năng nhiễm bệnh nhỉ....giống như giờ ăn cái gì cũng có hóa chất ấy.
___iron___
ĐẠI BÀNG
12 năm
may quá thi thoảng mình mới phải đi mb 😁
Niwky
TÍCH CỰC
12 năm
Sạch sẽ quá, dân mình còn nhiều người không có điều kiện, đi xe khách xe đò cũng ngồi ghế, nắm cửa sổ, thậm chí còn đắp chăn... mà có chết ai đâu 😃
Bị toilet máy bay hút ruột ra ngoài http://vnexpress.net/gl/khoa-hoc/2008/12/3ba099a8/
Nguy hiểm ko kém.
1 bài viết tâm huyết nhưng kết nhất "tinh tế airline" 😃
wtpwt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dễ nhiễm bệnh thế này. Anh em đi xe bus nhà mình chắc sắp chết rồi. 😔(
Rất bổ ích, mong là đc đi máy bay
trailatk
ĐẠI BÀNG
12 năm
lắm chuyện đ.éo chịu đc
Mình thấy bay ra n][cs ngoài trx khi hạ cánh bao h cũng có ng đi phun một lượt.
s2818
ĐẠI BÀNG
12 năm
hajz, nói thì nói v thuj, chứ cơ bản đi xe bus ở VN cũng nguy hiểm hơn gấp nhiều lần
Một số điều khuyên trong bài hơi khó thật hiện trong thực tế như: mang theo nước, tẩy trùng các vật dụng có sẵn trên máy bay. Tuy nhiên, đây vẫn là một bài viết rất hữu ích khi cung cấp cho người đọc những thông tin mà không phải ai cũng biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019