Tại sao có những người luôn chịu lạnh kém hơn người khác

Hassler
12/5/2018 5:8Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì nóng lạnh gì cũng chịu được miễn mỗi ngày đều được uống nước đỏ =)
Đầu hè mà đăng cái bài liên quan thấy sợ.... Hay mod chuẩn bị đi Châu Âu tránh nóng vậy
@tran.thai.hoang Em cũng đang lè lưỡi ra thở đây 😔(
BMI người Việt mình tầm 18.5 đến 22.5
em éo chịu đk lạnh, mua hè mà chưa bh bật quạt cả đêm tầm 2-3h phải tắt rồi.
Mùa lạnh thì cắt túi quần ra, đút tay sâu sâu vào. Theo nguyên tắc thì chổ nào da mỏng, có thể chủ động bơm máu vào nhiều thì sẽ ấm 😃
Macole
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nóng người cũng hại không kém người bị lạnh. Những người nóng thường tỏ ra khỏe mạnh nhờ chịu lạnh tốt, nhưng chịu nóng kém rời máy lạnh là không chịu được, nóng trong người tới già sẽ thấy tác hại, có thể bệnh gan thận, cao huyết áp, đột quỵ, già trước tuổi.
mình thuộc loại super trâu dù 10 độ hay 40 độ thì vẫn mặc quần đùi ạ 😔 không biết lạnh là gì, chắc tại béo 75-80kg
Mẫu này hôm qua đi chơi chung vs mod @Duy Luân phải kg, đi giật điện thoại nên quấn khăn kín mít nè
@heobanhki Không phải mẫu này haha
Có bác nào mùa hè vẫn đắp chăn không ?
162910658
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này là do tâm lý thôi, Mình làm việc ở kho đông âm 20 đô, nên trả thây lanh bao gio
Hoa ace
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tớ cao 1.73 nặng có 57kg nhưng nói thật chứ mấy ông béo chịu rét ko bằng mình. Mặc dù đi vào sg 8 năm rồi mà về trời lạnh lạnh tầm 18 độ vẫn áo cộc tay đi xe máy trong khi đám to con quần dài áo phao
nambeo6789
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dc cái trời nóng thì người rất mát . Người lạnh thì người lại rất ấm . Đặc biệt thích trời lạnh dc ở cùng với ghệ . Nhất là buổi trưa trời mưa kk
Mình chịu nóng tốt hơn người thường một chút. Chịu lạnh kém hơn một chút.
king leoric
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai như mình không? Tối mà đắp chăn hay mặc áo khoác là không ngủ được.
Thanchet92
TÍCH CỰC
6 năm
Kháng Băng quá thấp.
Mặc đồ hệ Hỏa là ok.
Theo m thấy tâm lý cũng quan trọng vãi. Vd đi mà mắc mưa m nghĩ lạnh thì lạnh teo trim, cố nghĩ trong đầu ko lạnh thì thấy mát vl 😃
Quan trọng là thần thái, mùa đông mặc áo cộc tay quần đùi, mùa hè mặc áo khoác quấn khăn.
Nhà e xài điều hoà 2 chiều
Duy Luân có thể chỉ bí quyết ko sợ lạnh cho anh em dc ko ? 😁
Mình chịu nóng tốt hơn chịu lạnh.

Mùa đông với mình là 1 cực hình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019