Tại sao có những người luôn chịu lạnh kém hơn người khác

Hassler
12/5/2018 5:8Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
còn tùy tình trạng cơ thể ngay lúc đó, đang có đồ ăn gì trong bụng...toàn rượu với thịt chó thì người nóng lắm! còn ăn đồ ăn có tính hàn thì lạnh người, rồi lúc khỏe không khỏe..di ứng môi trường các kiểu.
knonlylove
TÍCH CỰC
6 năm
MÌNH THUỘC nhóm ngồi đâu cũng nóng, do bị tăng tiết mồ hôi, mùa lạnh mình cũng nóng, nhưng lại hay bị cảm cúm cảm lạnh do thay đổi môi trường đột ngột.
johnny8384
TÍCH CỰC
6 năm
Hồi trẻ trâu mình cũng chịu lạnh tốt lắm á, rét đại hàn Hà Nội mà toàn tắm nước lạnh thôi vì nhà khi đó ko có bình nước nóng! Giờ có vợ con rồi có tí tuổi là ko chịu đc lạnh nữa, mùa hè Hà Nội mà vẫn fải tắm nước hơi ấm! Bị hơi lạnh điều hoà thổi vào người là rét run lên như sốt rét ấy!
nsditn2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngoài gầy ra, ngày trước lạnh còn do thiếu ăn nữa, không nạp đủ năng lượng thì lấy gì ra chống lại cái lạnh. Có một mẹo này khi lạnh quá đến mức răng va vào nhau lập cập thì phải dùng não phân tâm nghĩ đến thứ khác đi chứ càng nghĩ là lạnh thì răng đập càng kinh. Còn nhớ có lúc răng đập côm cốp....😃 như máy công nghiệp. À, mà tại sao lạnh quá răng lại đập vào nhau nhỉ, mồm nhả khói như hút thuốc. Tè thì như tưới nước sôi, khói nghi ngút.
Lúc là trẻ con khoái đoạn nhả khói như người lớn, hé
0946416504
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đi lính chịu rét tốt hết ý mà
digikei
CAO CẤP
6 năm
Mình thuộc nhóm: đôi khi lạnh cũng cởi, đôi khi nóng cũng cởi, cứ em nó ok là ..cởi tuốt.
Bài nói người chịu lạnh kém. Thế còn chịu lạnh tốt và chịu nóng kém thì sao?
Cũng ko thấy chịu lạnh kém là do gày.
Nhớ hồi xưa sv ở 3 thằng : 1 thằng bật quạt cởi trần 2 thằng đắp chăn
nói gì thì nói con gái chịu rét vẫn là đỉnh nhất 😆 8 9 độ ra đường vẫn thấy người mặc váy trong khi mình mặc 2,5 quần vẫn rét =)))
trieuXIBO
ĐẠI BÀNG
6 năm
thiếu canxi, vk tui mới bị, kiểm tra đi.
Đọc ngay lí do đầu tiên thấy tào lao rồi. BMI k phân biệt được mỡ và cơ. Và survival mode phụ thuộc vào BMR ( Basal metabolic rate ) chứ kphai BMI. Giờ ai quan tâm tới bmi nữa chứ
Mình thì chịu nóng kém.tầm 30 độ là cảm thấy bức bối khó chịu rồi
Bạn mình là nữ, cao 1.55m, nặng 40 kg, nhìn rất gầy, tuy nhiện lại bị tỏa nhiệt cao chứ ko phải là bị lạnh, có ai biết bị sao ko ạ. tks!
CKG
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bẹn tinhte giờ cứ gúc chơi thôi cũng thành bài trang 1 =))).
Tungskyone
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá chuẩn
Linlinchin
TÍCH CỰC
6 năm
Đặt câu hỏi này để làm gì?
Do thói quen luyện tập nữa, hồi nhỏ nhà ko dùng máy nước nóng, sáng ra tắm nước lạnh dù trời nắng hay mưa, mấy bác biết nước để trong bồn (nhà tắm hồi xưa hay có xây cái bồn rồi dùng ca múc ra xối tắm), qua cả đêm sáng ra rất lạnh. Tắm quanh năm suốt tháng lúc 6g rồi đi học, mưa gió ko biết lạnh là gì cả, cũng ko thấy bệnh.
Sau này từ lúc dùng máy nước nóng, sáng ra tắm nước nóng riết chịu lạnh ko nổi lun, trời mưa gió tí lạnh teo.
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
Mềnh thuộc nhóm 01...pls.
mình nóng mún chết thằng em nó mát, còn mình mát nó lạnh, nhìu người nói là tại ốm nó ko nóng dễ như người mập.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019