Tại sao con người có thể uống sữa động vật mà không bị làm sao?

Hassler
25/3/2019 17:44Phản hồi: 338
338 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sữa từ động vậtuống sữa rất tốt, sau 1 buổi tập luyện thể thao, tối uống sữa sẽ giúp bổ sung vitamin, canxi, protein, quan trọng nhất là canxi để phục hồi. Ngoài ra sữa bò cũng rất ngon.
bravery10
TÍCH CỰC
5 năm
Tại sao con người ăn thịt động vật mà không bị làm sao?
westerners
TÍCH CỰC
5 năm
Tại sao con người uống được sữa động vật, còn động vật ko uống được sữa con người?
Ko biết chúng ta vắt sữa thì chú bò con lấy gì để uống nhĩ
Sữa mẹ tốt nhất cho trẻ sơ sinh lẫn những ông bố :]]]]]]
hệ thống kiến thức của Việt Nam đang có vấn đề, mình khẳng định là người Châu Á khi trưởng thành đa số không uống được sữa tươi, như mình uống là bị tiêu chảy, do gen không tiếp nhận đường latase trong sữa, nhưng vợ mình và một cơ số người quen bắt đầu chỉ trích là đã không biết cái gì còn hay nói bừa, rằng họ uống mãi có làm sao đâu,....
@nguyenduykhanh36 Có 1 người không uống được sữa tươi mà bác lấy làm dẫn chứng cho "người Châu Á khi trưởng thành đa số" thì hơi quá
@ntdieu ông kia nói đúng rồi đấy. Đa số học giả dinh dưỡng - y tế thế giới đều đồng thuận về chuyện này. Thống kê sơ sơ đây:
https://ghr.nlm.nih.gov/condition/lactose-intolerance#statistics

90% người có nguồn gốc Đông Á ko hấp thụ lactose trong sữa.
65% dân số thế giới suy giảm khả năng hấp thụ lactose khi trưởng thành

Đó là lý do tại sao sữa lên men hoặc sữa thực vật ở châu Á lại phong phú hơn châu Âu.
@gamewalker Em không nói là bác kia nói đúng hay sai. Em chỉ nói là bác ấy lấy 1 người rồi suy ra đa số thì hơi quá
@ntdieu vấn đề mình nói ở đây là hệ thống kiến thức của Việt Nam có vấn đề khi không biết cái điều đó, chứ vụ này đã tìm hiểu từ rất lâu chứ không phải là chỉ dựa vào 1 mình mình mà phát biểu
dv cũng có thể uống sữa con ng mà hihi
Dũng Xuân
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tốt cho sức khỏe. Tăng đề kháng. mình Bị gầy nhưng uống mãi không béo chả hiểu sao
Sữa từ động vậttốt
Chê chửi con bò ngu mà lại đi uống sữa của con bò hoài.Rõ chán.
ngngoctuvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Là loại đồ uống ngon, nhiều dinh dưỡng, nhưng uống nhiều thì không tốt
nicknamevn
ĐẠI BÀNG
4 năm
Uống tất
câu hỏi thật khó trả lời hha
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm