Tại sao Galaxy Note 4 chỉ hỗ trợ 32-bit mặc dù có chip 64-bit và Android 5.0?

TDNC
26/12/2014 0:48Phản hồi: 367
367 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sản xuất con điện thoại có cái ram dưới 4gb thì đừng có mang 64bit ra để mà khè nhau.
Điều này chứng to Apple đi trước các Công ty khác 5 năm . Trước đây là màn hình điện dung và bây giờ là hđh/chip 64bit
vâng Apple của các bạn cái gì cũng tốt 😕
sucsong1
TÍCH CỰC
9 năm
đọc từ đầu thì nghe có vẻ hiểu biết nhưng viết dòng nayf lại hoá ra chả biết gì
Toàn AHBP có ngon làm được cái gì To Tát đi. Cần được như anh Nguyễn Hà Đông thôi thì câc bạn nói mình sẽ im lặng còn lớp AHBP... Tuổi và nhất là thành phần cuồng đến điên dại.
giờ di động thì 32 hay 64 cũng như nhau cả thôi. máy tính giờ còn dùng toàn ứng dụng 32 bit nữa là.
Ko phải nói j chứ cũng trải qua cả 2 hdh. Ios hỗ trợ ứng dụng tuyệt vời. Còn android thì mua s1 s2 note 1 thì chỉ khác dáng phone còn ứng dụng hay game đều là những ứng dụng và game phải cài lại của các máy trước. Ít cái mới mẻ và khám phá. Suy cho cùng chỉ là các ứng dụng na ná giống nhau. Cảm thấy chán. Ios cis trò mới thì android phải chờ mãi mới có. Lúc có thì lại thấy sướng. Nhưng cuối cùng vẫn ẻm note 3 và lg g pro 2 trên tay vì nghiện game dragon bane. Các bác trong diễn đàn có ai chơi trò này ko thì giao lưu. Hjhi. Khi dùng ios cũng chỉ cài có trò này. Sau khi android có thì dùng android bỏ ios. Mong 5.0 sẽ có nhiều đột phá và mong root android ko bị mất bh như ios jb.
binh1204
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công nghệ 64-bit là ngon nhưng thực sự bây giờ điện thoại thì chưa cần lắm, RAM không lên cao được chạy cao để cho oai thôi ấy à =]], mình muốn điện thoại nó có thể cài và boot nhứ máy tính ý, sao cho dễ dàng cái đuôi gì cũng xúc được mới ngon 😃
intel đã nhảy vào thị trường thiết bị di động rồi, ko mua chip 64bit thì chịu về viện bảo tàng sớm thôi
Thiên Nha
TÍCH CỰC
9 năm
64bit hỗ trợ RAM lớn.
32bit hỗ trợ RAM < 4GB (không tới 4GB). Năm sau samsung ra ram 4GB thì 32bit không dùng hết 4GB đượ, chắc sẽ lên 64bit + RAM 4GB.
minh211
TÍCH CỰC
9 năm
Xàm vãi, viết tham khảo rõ lắm trang tin mà đến lúc đưa ra nhận xét về lý do thì toàn đoán mò.
Lên 5.0 mà vẫn 32bit ah ko phai 64bit 😔
thế cuối cùng Note 4 lên 5.0 vẫn chưa kích hoạt 64 bit à? Nếu đó là sự thật thì chờ Note 4 chạy S810 z 😔
Các bác có phân biệt được win32 bit và win 64bit nó khác nhau được bao nhiêu khi dùng ko mà lại đi lo cho mấy cái con điện thoại cỏn con. 32 hay 64 nói thật ra chả có khác biệt gì quá lớn nếu chỉ nghe gọi hay chơi game và làm mấy việc lặt vặt.
haphu
ĐẠI BÀNG
9 năm
:rolleyes: thường thì lừa nó hay ưa nặng. Với tín đồ táo, thì đồ của táo có sức nặng vô cùng vô tận, sánh ngang vũ trụ 😆 nó là vô địch thiên hà đè bọn nào chả dc các bạn tranh cãi làm gì.
LỪA 😃)
bilonk56
TÍCH CỰC
9 năm
e cũng đang định lên đời con Note 4 này vậy các bác cho e tham khảo lời khuyên thì nên xài Qualcomm Snapdragon 805 (SM-N910S) hay là Exynos 5433 (SM-N910C)...e thì nghiêng về Exynos của thị trường VN hơn.
@bilonk56 Mình dùng bản Exynos thì thấy bình thường, ổn. Mà chủ quan mình thấy thì nên dùng Exynos. Tóm lại ổn định là được. 😃
bilonk56
TÍCH CỰC
9 năm
@WesleyNguyen1411 vâng...e cũng tham khảo rất nhiều và cũng thấy ưng Exynos. chạy ứng dụng, wed hay game cũng nhanh và ko có độ trễ...có đôi phân nhỉnh hơn Snapdragon. cuối tháng định lên đời e nó...ngoài việc check camera có bị lỗi hồng tâm hay ko thì còn phải kiểm tra gì nữa ko bác. lâu rồi mới có dịp bỏ $ lớn ra ntn để xài nên cũng hơi ngại nếu gặp vấn đề gì 😁 e định lấy hàng bên Cellphones
@bilonk56 Bạn qua mấy hội Note ấy, người ta chỉ đầy đủ hết. Kiểm tra điện thoại, màn hình, camera, nghe gọi,... Chúc bạn mua được điện thoại ưng ý. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019