Tại sao Google vẫn phát triển nhận diện khuôn mặt trên Pixel 4?

vn_ninja
3/9/2019 13:37Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao face id lại bảo mật hơn vân tay nhỉ
nathai
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_ninja Trường hợp bạn có anh em sinh đôi thì cái nào bảo mật hơn nhỉ?
@nathai Phương thức bảo mật nào cũng có ngoại lệ cả bạn ạ. 3D face có thể bị lừa bởi a e song sinh, nhưng nhà sx đã cảnh báo bạn trước rồi, chứ ko phải là giấu diếm, oke? Với lại bạn dám chắc vân tay của anh em song sinh ko bị nhầm ko?
nathai
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_ninja Google không tính phí bạn nhé. https://m.trithucvn.net/doi-song/su-that-ve-cac-cap-sinh-doi-co-the-ban-chua-biet.html

Và con số tỷ lệ 1 trên 1 triệu chỉ do apple đưa ra nên chẳng có ý nghĩa khoa học gì cả
@vn_ninja Mình thấy vân tay chưa ai trùng mà khuôn mặt bị trùng xuốt.
Vậy ko thể tin tưởng 1:1tr của apple dc
harman_pham
ĐẠI BÀNG
5 năm
Face ID 3D
Thì
-Bạn sẽ không bao giờ thoát khỏi AI của Google nếu bạn dùng FACE id của nó
-Google sẽ Theo bạn cùng trời cuối đất luôn ( bởi nó kiếm tiền bằng quảng cáo # Apple kiếm tiền bằng Phần Cứng)
-Đừng trao dữ liệu khuôn mặt của mình cho bất kỳ ai ( ngay cả Apple cũng không nên) vì không biết sau này họ dùng dữ liệu khuôn mặt mình làm gì cả
-Online thì tốt đó , nhưng 100% online thì không tốt đâu.
-Sẽ có lúc nào đó bạn trốn xa bụi trần,muốn offline, off FACEBOOK , off GOOGLE , off MOBI PHONE, off GPS ( Ai mà biết được) lúc đó sẽ bất khả thi bởi dữ liệu Sinh trắc học của bạn đã giao cho CON AI của GOOGLE , APPLE mà mắt thần CAMERA của nó ở khắp thế giới ( xem FF 7 đi rồi biết, Trung Quốc làm rồi nha, nó mua khuôn mặt bằng tiền luôn)
-Dữ liệu sinh trắc học mang tính Riêng Tư ( đó là nhân quyền của một con người sinh ra phải có) , đừng PUBLIC nó
Vì cho đến bây giờ nó vẫn là công nghệ bảo mật nhất. Nó có thể bảo vệ cho các app ngân hàng, ví điện tử... an toàn nhất.
@VÒNG BI CÔNG NGHIỆP Sao bằng mống mắt dc. Song sinh na ná giống nhau mở ầm ầm bảo mật ji
Dính phải cái tai thỏ hay trán dô to đùng nên chả hãng nào muốn làm FaceID nữa ngoại trừ Apple, HW, GG.
Thích cái vân tay hơn.
FaceID vẫn tốt!
Face id vẫn đang là ngon nhất 😃
huutuanhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Pixel chỉ được mỗi HĐH luôn được cập nhật sớm, chụp ảnh đẹp và cấu hình mạnh còn thiết kế và công nghệ mới thì cũng thường thường thôi.
conghoda5
TÍCH CỰC
5 năm
Nhận diện khuôn mặt và thêm cái vân tay nữa là quá ổn
nomadkcb
TÍCH CỰC
5 năm
3D face là công nghệ bảo mật an toàn nhất- dkm đừng chọc cười thiên hạ nữa 😆))))))))))))))))))))))))))))))))))))))
@nomadkcb Theo bạn, hiện giờ phương thức bảo mật nào là an toàn nhất?
nhokviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vn_ninja Password nhé 😃.
@nomadkcb Chuẩn luôn. Nếu sinh trắc học thì mống mắt mới gọi là an toàn.
Face id tui na ná giống mở ầm ầm
nomadkcb
TÍCH CỰC
5 năm
Kể từ khi IP11 ra là cả một rổ rá những bài viết nâng bi vô giá trị nhan nhản trên tinhte, diễn đàn công nghệ mà toàn những bài viết phiến diện kém chất lượng.
.Gù.
TÍCH CỰC
5 năm
Tìm hiểu thì Mình rất thích faceid nhưng vẫn chưa có tiền mua nổi iphone,pixel ra dự là giá cũng không rẻ để trãi nhiệm chỉ còn mong vào xiaomi nhưng có vẻ xiaomi lại bỏ cuộc quá sớm
Đồng quan điểm với mod, AI của googel có trí thông minh hơn, nên nếu phần cứng Face ID tốt, sẽ nhận diện chuẩn và nhanh hơn.
Thấy face id cực tiện và hay. Cho trải nghiệm Người dùng cực kỳ xuất sắc. Mong các nhà xs nó thu nhỏ đc bộ cảm biến cho cái tai thỏ nhỏ bớt đi hoặc ẩn dưới màn hình là quá tuyệt vời
Ngọc Khuê
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng cuộc đua
namhongnamdo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu ẩn đc bộ cảm biến faceid dưới màn hình thì chắc người người nhà nhà sẽ mua đt có faceid
Cho mình hỏi faceid bảo mật hơn vân tay hả Ae
@thanh_satria Thế mới lạ thấy mở dc ầm ầm mà bảo mật
@Manhtoan112 Bởi mới hỏi đó bạn
Mình nghĩ face id kết hợp cả quét mống mắt vào luôn thì tính bảo mật chắc sẻ cao hơn. Đưa điện thoại lên một cái, quét cả 2 cùng lúc như thế quá ngon.
Đang dùng vân tay mặt sau thấy ổn không ảnh hưởng đến trải nghiệm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019