Tại sao iphone 7 không chống rung khi chụp ảnh

Letuan.TDM
26/2/2018 8:2Phản hồi: 16
Mn cho e hỏi tại sao chức năng chống rung quang học chỉ hoạt động khi quay video, mà không hoạt động khi chụp ảnh .
Và có phải khi gõ nhẹ vào phần camera sẽ phát ra tiếng kêu tác tác phát ra bên trong máy ko ạ
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chụp cũng chống rung mà bác, còn vụ gõ vào nghe tiếng thì trên iPhone vụ này cũng bình thường, mà hình như tiếng phát ra chủ yếu ở cái nút slient.
Letuan.TDM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bibinguyen Máy của em khi chụp ảnh thì nó không chống rung bác ah. Máy e ios 11.2.6
@Letuan.TDM Sao bác biết nó không chống rung ?
Dùng bình thường nó đâu có báo gì đâu nhỉ ?
Letuan.TDM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bibinguyen Cách thứ nhất là nhìn vào màn hình tay e rung rung thì ảnh cũng rung theo. Bật qua quay video thì nó hoạt động khá tốt hết rung hẳng Cách 2 là bác nhìn vào camera sau khi nó hoạt động. Khi chống rung hoạt động bác sẽ thấy nó di chuyển nhè nhẹ so với thân máy . Còn không thì nó cố định tại chỗ
@Letuan.TDM Vậy bác xách đi bảo hành thôi, máy bác có vấn đề rồi.
Letuan.TDM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bibinguyen Chắc lỗi phần mềm , tại phần cứng nó vẫn hoạt động
Letuan.TDM
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai bị giống e nữa không
Letuan.TDM
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bác xài ip 7 8 và X phần chụp ảnh chống rung quang học có hoạt động ko ạ
@Letuan.TDM Có.
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
@Letuan.TDM Ip7 của mình quay phim thì có chống rung, còn chụp thì không, hình rung bần bật
Letuan.TDM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@botykpt Đung r bạn. Ip X cũng vậy nhé cứ yên tâm. Cả 8 và 8 plus cũng v
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
@Letuan.TDM Sao kỳ vậy nhỉ. 830 của mình chụp nó choongs rung và giảm iso đàng hoàng
TTmobile1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
bạn đoc bài này tham khảo thử xem nè :http://mtmobile.vn/cach-khac-phuc-loi-camera-iphone--khong-lay-net
Bác ơi bác có fb không? Cho mình xin mình hỏi 1 số vấn đề về cái chống rung quang học này. Con 7p của mình cũng bị
mn cho mình hỏi iphone 6s plus có chống rung quang học mà sao nó không hoạt động vậy. quay thì rất là rung như những chiếc đt bth không có chống rung xin mọi người chỉ giúp ạ
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
4 năm
Qua Pixel xài đi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019