Tại sao không nên mua Samsung Galaxy S7???

Thịnh Apple
17/3/2016 9:31Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết xàm nhất từng đọc 😆
Lý do quan trọng là không có tiền để mua kaka.
Pin công nhận yếu
Sáng mình sạc 100%, lướt wed, chơi game, các kiểu các kiểu..... đến trưa về còn khoảng 70%
Chiều cũng thế
Đến hôm sau mới phải sạc tiếp, công nhận yếu
On screen đc có khoảng hơn 5 tiếng cái gì cũng online
Sạc thì lâu vãi cc hơn 1 tiếng mới đầy 😃
Ko như hãng khác pin trâu sạc nhanh 😃, mỗi tội đi đâu cũng thấy thằng nào cũng cầm theo cái cục gì hình chữ nhật dài dài cắm vào đt, rồi khi có cập nhật thì đi đâu cũng hỏi có nên lên phiên bản mới ko nhỉ
Có bản update mới thì lọ mọ lên mạng " có nên lên phiên bản 9.x.x 10.x.x "
Thiết kế vẫn theo hướng " đột phá"
k1200gt
TÍCH CỰC
7 năm
@vovals vẫn thiếu cái lỗ 3,5 và cái sạc không dây lại còn khuyến mại quả màn 2k để chơi với cái kính VR 😁
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
7 năm
@vovals Lên 7.0 ví dụ có lag về lại 6.0 dễ dàng ko lo lưu shsh hay sợ khóa fw
Nhê cang y
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vovals Phải đăng nhập để like cho bác ( em đang dùng ipad để comment và s7edge để nhận đt nhé 😃 )
Viết bài gì mà xàm vậy toàn đưa ra lý do tào lao không, nguyên khối thì pìn phải không tháo dc rồi, ip từ đời đầu đến h có tháo dc pin có găn dc thẻ nhớ đâu. Thứ 2 là việc so sánh pin với ip 6splus rõ ràng một cái màn hình fullhd với một cái màn hình 2k mà đi so sánh pin với nhau như kiểu so sánh mức độ hao xăng của oto với xe máy ấy, trong khi lại chạy trên 2 nền tản khác nhau mữa. Còn nói về thiết kế thì lại bảo nhàm chán không đột phá, vậy chứ ip6 rồi 6s rồi 7 đột phá cái gì mà người ta vẫn mua, còn g5 đột phá hả, đột phá rồi có ma nào mua không. Tôi không phải fan ss nhưng thấy bài viết quá vô lý nên có vài lời phát biểu vậy thôi, lần sau viết bài đặt tiêu đề cho nó hợp lí một chúc đừng để người ta nghĩ mình cố ý dìm hàng.
vi1nh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Công nhận là yếu đấy, yếu nên phải tự thân vận động, không cần cái cục gì hình chữ nhật mang theo hehe.
sam sung thấy đẹp mà
programervn
ĐẠI BÀNG
7 năm
pin s7 3000 là không hề yếu, nhưng SS kém nên nó tiêu tốn nhiều, dẫn đến tụt nhanh.
@programervn Các bạn thấy chuyên gia phân tích chưa xD
Đúng là fan gay, dẻo lưỡi kinh
Mấy năm trc thì kêu thiết kế nguyên khối chắc chắn, sang trọng, máy thay đc pin rời ọp oẹp, rẻ tiền. Bây giờ thì lại cho vào nhược điểm. Rồi 6sP ko ăn đc S7E lại đem S7 ra khè.
Đúng là cũng phải ạ thg này 😃
Đủ thấy S7E ngon tn, anti tìm cái lí do để dìm cũng khó khăn vch haha
programervn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình update lại là sau khi update 7.0 qua odin và update tiếp 1 bản patch nữa thì pin S7 giờ lại rất ngon nhé, không còn hiện tượng tụt 10-15% qua đêm như trước, giờ dùng tầm được gần 2 ngày.
Mình ko fan của ông nào, ngon thì khen, chưa ngon thì góp ý thôi.

@programervn Bản patch nào z b.mình lên 7.0 mà hao pin khiếp,để không 12h mà hết 20%,trong khi màn hình hd,cpu 70%,tắt always on display.mà kpit lm sao để hết
Đổi cái mẹc đặt lại cái nick rồi viết mới tin.
bài viết tào lao !
Ko nên mua vì sắp ra s8 rồi. Điểm tệ nhất theo mình sử dụng là vứt cái nút home đi. Sau một năm nó trầy nhìn khiếp quá. May mà S8 ko còn.

Gesendet von meinem SM-G935F mit Tapatalk
lý do cuối: nếu bạn là fan của dòng Note 😃😃😃
Letulinh136
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn cái tên thớt nói đíu thèm đọc bài luôn
dìm hàng ss hả
Ip6 thì ko biết chứ mấy model ip khác hao pin lém thua mấy hãng androi nói chung,còn andr chạy ko mượt lém thôi
chuconghuy
TÍCH CỰC
7 năm
Tào lao
Tên nick đã nói lên tất cả. Mắc cười mấy lý do trên quá xá. Chắc đây là nhân viên ngầm apple đi dìm hàng đối thủ hay là nhân viên cũ của ss bị đuổi việc đâm ra hận?.

1. Pin gắn chết bên trong, không thể tháo rời? Vậy ip có tháo pin rời ah?.
2. Cập nhật phần mềm chập chạp? phải ko? hay như ios cập nhật nhanh kèm theo hàng tá lỗi và càng update càng lết?. Android thích nhẹ cài các rom CM siêu nhẹ luôn đó, chỉ 400MB ah.
3. Pin yếu, nhanh phải sạc lại? chắc ip pin trâu ko phải sạc lại? chưa kể ip sạc siêu chậm chờ mòn con mắt thì có.

4.Thiết kế nhàm chán không đột phá? Chắc ip thiết kế đột phá quá, qua năm y chang 1 kiểu xào lại chắc đột phá. Lấy cái g5 ra so ah? cái đó chết lâu vì đôt biến rồi.

@ragefighter Mặt gian manh thiếu sự lương thiện là tv của "hội gà nhám nhúa" bị SS đuổi việc nên thù oán SS thôi.
@Ro_tt Môi nhìn dễ thương nhỉ? đeo kính cận kiểu nobita nha.
thằng anhaohong.ducthinh thích gây bão ah :v
Phát ngôn linh tinh, đây chỉ là ý kiến cá nhân thì nẻn viết rõ là theo quan điểm cá nhân của người viết. Có 1 điểm chuẩn là pin của IP tốt hơn. Còn lại về tke xấu đẹp tùy quan điểm mỗi người. Về cập nhật pm, thì có thằng nào mà suốt ngày cập nhật làm gì. Mà có cập nhât thì cứ bình tĩnh, làm sao mà phải cuống lên. Ko update cũng ko làm sao cả, 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019