Tại sao lên adroid 4.0.3 con i9000g của em hao pin kinh khủng?

hatrang2212
11/6/2012 16:17Phản hồi: 9
tình hình là con samsung galaxy s2 (chính hãng) của em mới báo có bản cập nhật mới, tiện có wifi em up luôn từ 2.0.6 lên 4.0.3, nhưng sau mấy ngày sử dụng em thấy hao pin kinh khủng, dù bản trước pin của em rất tốt. Bây h chả dùng gì pin cũng tự sụt rất nhanh, đặc biệt là chơi game hay dùng wifi, 3g 1 chút thì hao pin thôi rồi.
Em là con gái nên không rành về vấn đề lên, xuống rom, em đọc qua mấy bài hướng đẫn ròi nhưng chả hiểu gì cả >"<, cũng chả biết dùng bản nào cho máy mình nữa 😔 liệu em có nên mang ra chỗ bảo hành sam sung hỏi không?
em thấy nhiều người up lên 4.0.3 bảo là dùng rất tốt, pin ngon, nhưng sao của em không thế, em hoang mang quá.
Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ ạ! Em xin cảm ơn!!!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có thể do xung đột phần mềm phần mềm nào bạn cài vào chưa tuơng thích nên nó lỗi gây ra tốn tài nguyên,vào check battery xem có vấn đề j ko,ko thì cứ về 2.3 vừa chơi game thoải mái vừa tiết kiệm,bản 4.0 mới ra còn chưa thực sự hoàn chỉnh lắm
Chuẩn, mình cũng up lên 4.0.3 qua kie, máy ngốn pin như xe tầu uống xăng, ram thì còn 687MB 😔
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Vào Battery use xem là thằng nào đang ngốn điện của bạn 😃.
thank các bác đã nhiệt tình giúp đỡ, em vừa kiểm tra pin, thấy có 2 cái ngốn pin nhất là cái màn hình và cái anti virut, em vừa xóa cái anti virut đi.
Em sẽ xài thử 1, 2 ngày xem có thay đổi gì ko 😃
các bác ơi cho em hỏi sao trong phần battery màn hình của em có ngốn 46% pin lf sao hả các bác, em để màn hìng sáng có 33 thôi
^^ Tình trạng chung của nhiều người
Up lêm CM9 có vẻ ổn áp hơn bạn ạ, pin đc 1,5 ngày, dùng wifi, 3G thoải mái
Bạn có cài thems giao diện trên maket không?4.0.3 dùng tốt mà.chú ý: dùng giao diện rất rất đẹp,nhưng cũng rất rất ngốn pin 😃

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@ngocvanlc uh, tớ có dùng GO theme bạn ạ 😃 nhưng tớ thử tắt đi ròi dùng giao diện thường thấy pin vẫn không tiết kiệm hơn mấy, pin chỉ đc hơn 1 ngày đến ngày rưỡi là kiệt quệ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019