Tại Sao Nouvo 6 "ế"?

vaicaxoai123
1/10/2015 3:24Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KTBFFHDAN
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn nouvo thiết kế siêu nhân ko ưng tẹo nào .Yamaha ngoài xe số và côn tay ra , chả thik con xe ga nào.Cứ quan điểm Ga Honda, Số Yamaha 🆒.
@KTBFFHDAN thế bác chưa đi con no lx rồi.
hnay e lên hà nội. sao e ngó mãi k thấy con nou 5.6 nào vậy trời. nản quá đag yêu yêu e nou 6 mà.
JinDo012
TÍCH CỰC
9 năm
Tiền của bác hay là tiền của gia đình? Tiền của mình làm ra thì thích gì quất nấy. Còn tiền của gia đình thì cố gắng thuyết phục đi bác ah. 😁 Đợt mình nói mua axelo giá cỡ 27tr 28tr. Mẹ mình hỏi sao ko mua rsx hay si fi? Mình bảo, mấy con đó xếp tầm dưới so với con này. Với lại "con tìm hiểu kĩ rồi mới mua". Vậy là cầm 10tr của mình với 18tr của mama ra rinh xe về thoy. Mình còn bảo là "con này thì honda có future, yamaha có jupiter là ngang hàng thôi, nhưng con thích côn tay nên mua con này". Thế đấy. Mua xe cho mình đi thì thích gì mua nấy, chứ bộ mua cho ai đi nữa sao?
ý kiến cá nhân mình thì con AB sida, nhìn k đẹp máy cũng chả mạnh, vote NV
Vaanres
CAO CẤP
9 năm
Con No6 này mà chịu trang bị bluecore thì sẽ có nhiều người mua hơn, anh Ya đi bước sai lầm quá
@Vaanres bluecore tiết kiệm xăng và máy êm thật nhưng máy không bốc nên yamaha không trang bị cho nouvo 6.
Trước mình hay lấy chiếc xe AB15 của ông anh đi làm, mới đây mua cái tay ga chạy cho uếch. Kiền mua cái Nouvo 6 (không đụng AB với ông anh). Sau khi mua đi thì thấy đi êm hơn so với cái AB của ông anh, máy bốc và đầm. Trước chả thấy No6 nào, đợt này đu ngày nào cũng gặp 4,5 chiếc NOuvo 6GP màu xanh như mình. CẢm thấy rất vui. Hj
Nouvo 6 máy móc mình mới đi gần 5000km nên chưa biết sao,tạm thời là ốn.có điều chạy hơi mỏi tay,đồ gác chân không thoải mái với tay ga hơi nặng.
Anh em có gì chia sẽ giúp nhau để xe luôn bẹn đẹp chứ cã. Nhau làm gì.
Các a ơi, e mới ra trường, bố mẹ chuẩn bị tậu cho chiếc xe đi học đại học, e mê nouvo fi 2015 quá mà cao có 1m58, không biết có với đc chân không =))))))))))))))))
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
@Nguyễn Bùi Giáp Con này yên hơi cao nha bạn,yên cao hơn nouvo lx và các xe phổ thông khác ,cứ lên ngồi sẽ biết.Nhưng chắc là vẫn chạy đc, nhỏ em mình 1m52 còn chạy phà phà .
@wtf9999 tới đèn đỏ thì nhảy xuống baga. Có cách hết bác
kennyN73
TÍCH CỰC
9 năm
Mùnh đang định mua một chiếc xe cũ để đi lại. Đang định mua nouvo lx hoặc AB 2009. Nhưng chỉ ngại mấy dòng này không có fi sẽ ăn xăng quá mức. Mục đích là đi tạm khoảng 1 năm rồi đổi xe mới.
Tìm mấy con ab 2009 nhưng nhiều bác khuyên không nên mua vì dòng này đã tã, mua về sẽ phải sửa nhiều.
Không biết có nên mua lx thời điểm này không các bác? Mấy con lx giờ tầm 15 đến 18 triệu. Nhưng liệu xe chạy từ năm 2010 đến giờ có còn đảm bảo.
@kennyN73 Giàu thế thánh :eek:, vậy mua xe số đi cho lành, mua xe từ đời 2009 về nó nát thì vứt đi hơn chục tr à o_O
@kennyN73 tùy theo người ta có chạy xe có kỹ với bảo dưỡng đầy đủ không thôi. chứ con xe mới mua 1 năm chạy không bảo dưỡng đầy đủ thì cũng vứt. tùy theo hiện trạng xe. chủ cưng xe thì 2010 đến giờ cũng có thể mua đc.
chẳng hiểu các thánh đi xe ya thường cuồng thế nào chứ cá nhân mình khuyên những bạn đi xe ya muốn biết chiếc xe của mình có thật sự đề pa bốc ko thì phải test với xe cần so đo chứ đừng dựa vào tính chủ quan ngồi xe này rồi sang ngồi xe kia đi thì luôn luôn cảm thấy xe ya bốc hơn. bởi sao mình nói vậy, mình đã từng đi và chăm chú để ý thì thấy thế này, ngồi lên xe ya cho cảm giác lái luôn thấy rất bốc khi ko nhìn vào đồng hồ, nhưng nếu để ý đồng hồ thì sẽ thấy thực tế công tơ mét lên chậm hơn cái cảm giác bốc đó, ko phải đồng hồ sai nhé, mà vì hầu nhưng xe ya đều nhẹ đầu, cho cảm giác bay bay thì tăng tốc nên ta thấy cảm giác nó bốc, nó nhanh. còn ai hay đi nhanh thì mới biết ưu điểm của honda, xe honda thì cảm giác nặng xe, đầm, an toàn nên kéo ga lên rất nhiều nhưng vẫn thấy nó chậm, nhưng nhìn đồng hồ thì đã tốc độ cao, chỉ có điều xe hd nào cũng bị rung tay lái rất khó chịu. cho nên nếu ai đi xe hd chuyển qua ya đều thấy xe ya bốc hơn nhưng đấy chỉ là cảm giác thôi chứ phải 2 người nài đua nhau hoặc camera hành trình quay lại và đo time tăng tốc mới biết đc như nào, chứ đừng chủ quan tâng bốc xe mình. ý kiến cá nhân. xe su thậm chí cho cảm giác ì kinh luôn so với ya với hd vì nó nặng và quá đầm, nhưng ko phải xe su là tăng tốc kém nhất đâu nhé. với lại so sánh thì nên so đề thôi chứ speed chắc chẳng mấy khi đi max nên ko cần làm, đa số xe phổ thông đi làm hằng ngày trong phố thì depa quan trọng hơn.
soldier_1991
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng chẳng rõ mượn xe ông anh là nouvo mấy nữa đại khái là màu xanh
Do ở tập thể trong đơn vị nên đa số là mượn xe đi chơi
Cảm nhận về AB 2014 thì lúc ban đầu khi ga cảm thấy hơi rung chạy dưới 20km/h tiếng máy với khung hay sao ấy cứ nghe ì ì. Nhưng đi đường xa thì cảm giác êm ru với tốc độ khoảng trên 50km/h. Về độ phổ biến thì chắc 10 con Ab mới thấy 1 con Nouvo
Còn với con Nouvo mình mượn thì khi ga lên máy khá êm, cảm giác hơi vọt. Thích cái cảm giác này hơn AB. Nhẹ nhàng quá. Thanh niên nên thích bộ tem với kiểu dáng Nouvo hơn. Xe chủ yếu là đi chơi, công việc thì cùng ít khi phải đi xa. Giá lại rẻ hơn một ít. Nên thích Nouvo hơn
Hiện đang góp tiền chắc cuối năm đủ cưới em nó về
Còn mình không xét về mặt kỹ thuật đâu nhé. Có am hiểu gì lắm đâu Xe nổ máy là chạy, hỏng đưa đi sửa, định kỳ thì bảo dưỡng thế là được
kiencancang
ĐẠI BÀNG
9 năm
đầu tiên là khuyên bạn nên chọn ab 125
Xe mình đi được hơn 8000km thôi nhưng xe chỉ có hiện tượng là bị hụp ga lúc mới dắt xe vào sáng sớm trong ngày (..bạn chú ý là "sáng sớm" trong 1 ngày và 1 lần thôi ) còn lại đề pa ướm ga là nó vọt rồi..còn những lỗi khác xe mình k bị gì hết. Đi rất mượt và êm máy ( mình thì kĩ tính nên tham khảo nhìu trang rồi nên đưa ra quy trình nhớt máy như sau: 800km đầu dùng nhớt hãng, 800km trở lên thì chuyển qua dùng motul và cứ 1000-1500km thì thay nhớt máy 1 lần, 3 lần nhớt máy thay 1 lần nhớt láp. dùng combo motul lun) , xe mình chạy nếu ko tính hiện tại giá xăng a92 hiện tại là 18139đ thì mình cứ đổ 50k tức 2.756 lít mình đi được đúng 151km thì vạch cuối cùng của xe nhấp nháy. Tính lúc đó là đc gần 55km/lít (nếu ko đổ xăng chạy tiếp cũng được thêm 20km nữa). đấy là khoe vs bạn chút vì mình rất tự hào vì lúc mua xe cũng phân vân giống bạn vậy và quyết định chọn ab mang lại mình lợi ích nhìu hơn ( cốp rộng, chỗ để chân rộng, nắp xăng trước, xe đằm ga cao vững xe,). À có điều này muốn nhắn bạn lun là honda đã ra mắt bộ khóa mới cho xe và áp dụng trên sh rồi. Việc đồng bộ khóa này trên các dòng xe khác là điều chắc chắn ( giống nhưng động cơ pgm-fi vậy ) nên bạn nên cân nhắc vấn đề này nhé.
đối với nouvo 6 mình có chạy qua và cảm nhận là xe êm bốc (cảm nhận của mọi loại xe yamaha), kiểu dáng bắt mắt và trẻ trung đặc biệt là đèn định vị nhìn rất "chất". đây là điểm mình thích nhất trên xe nouvo này. CÒn xăng thì mình cũng chưa cảm nhận hết vì xe mượn. ^^. Lốp xe khá cao nên lúc đi xe tư thế chồm tới chút, và lúc đi nhanh thì có hơi bị lệch gió "khá phiêu" . cái đèn hậu thì theo mình nó xấu, nhìn không được hiện đại lắm. Nếu yamaha ra nouvo với động cơ blucore thì cán cân sẽ được thăng bằng trở lại đối với dòng xe nouvo. hết ,
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
9 năm
5 năm trc e đã từng bỏ nhà đi nửa ngày vì ba ma ma ko cho mua NouLX, ép phải mua AB Fi, chộ ôi phải nói là cay vđ ra. Sau đấy 1 hồi đả thông kinh mạch, tẩm quất mát xa thì cuối cùng e đã thua và phải mua AB.
Đến ngày hôm nay, dù còn thích Nouvo, nhưng e vẫn phải công nhận e ko hối hận vì đã mua AB, ít nhất là về khoản xăng xe và giá trị theo năm tháng, đến giờ AB của e bán vẫn đc gấp đôi giá con NouLX cùng thời, mặc dù hồi ý giá nó ngang nhau.
Đúng là mua xe ko phải vì lo mất giá, mua cho bản thân mình đi là chính, nhưng mà các cụ nói cấm có sai, sau vài năm cái quan điểm cá nhân sẽ khác, chống các cụ là thiệt ạ
@aloha_2meee các cụ nhà bác giống các cụ nhà e đấy. nhưng với ya thì e vẫn thích ex lắm nhưng ko có tiền.
@hiahahaha cùng đam mê.
Mấy má kéo 100 mấy mà còn cảm thấy được xe nó vọt đầm bốc. e test AB16 tới 100km/h em chỉ cảm thấy sợ chết mà giảm ga thôi. dàn mủ xe còn thay được chứ dàn da mà tuột khỏi dàn thịt thì tanh lắm.
@Duy Dương025
như các cụ đã nói thích cái gì cứ dùng thử. chứ đừng nghe người ta phán lung tung. mình khuyên chủ thớt có bạn bè thì mượn xe chạy thử xem em nào mượt ngon hơn thì chạy.nếu kg thì ra 3s hoặc 5s xúc 2 em xong.
mà xe tay ga AB thời này kg giống xưa đâu. mua xe số đi thớt
Họ hàng bạn có người mua ab rồi đúng không? Nếu mua rồi có trải nghiệm thực tế rồi thì nên tin hơn là lên trên này nghe lung tung rối rắm ra. Với mình đánh giá thì con ab tiện hơn nou ( không cần đeo ba lô)
milu.ny
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang tính xúc mà các bác dìm ác quá :'(
@milu.ny Thích thì cứ xúc đi bác, xấu đẹp tuỳ người, em thì thấy xấu rồi đó, biết đâu ghệ bác thấy đẹp rồi sao. :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019